Những tính năng mới trên phiên bản OS 10.3.1

Thảo luận trong 'Tổng quan về BlackBerry 10' bắt đầu bởi bbvnNews, 24/2/15.

Chia sẻ trang này

1. tuyenngocpham

tuyenngocpham Member

BB Model:
    9900
    Máy em Q10, nâng cấp lên 10.3 bị hiện tượng trong BBM không dùng được BBM voice và BBM video. Máy mình gọi đi không được mà máy khác gọi đến cũng bị báo là unavailable.
    Có bác nào bị thế không ạ ? Và cách khắc phục ?

Ghét nhất là khi nhận cuộc gọi, vuốt trả lời thì 2s sau mới trả lời được, kèm theo một cái rung - như thế vừa bất tiện, rung lại tốn thêm pin.

2. knddvde

knddvde New Member

BB Model:
    Q10 SQN 100-3
    Ko biết bạn đã tìm được cách cài đặt chưa? Nếu chưa thì bạn làm thế này nhé vào: setting >> advanced interaction >> flip to mute (bạn chuyển sang ON) nhé! Lưu ý là với tính năng này khi có chuông điện thoại bạn phải úp mặt điện thoại xuống 1 mặt phẳng thì nó mới im được nhé. Chứ nó chưa được như của nokia 8800 arte đâu. Chúc bạn vui vẻ!

zeb90 thích bài này.
  3. z10_STL100-2

z10_STL100-2 New Member

BB Model:
    z10
    mình cũng bị lỗi khoá xoay bị xoay HUB như bạn, cả cái trình duyệt web cũng bị xoay nữa không biết có ai biết cách fix lỗi này không?

4. bb83102014

bb83102014 Member

BB Model:
    Q10
    Các bạn cho mình hỏi: máy mình sau khi update lên bản 10.3.1.1581 thì khi vào Setting --> Display --> Select Home Screen Wallpapers thì màn hình chỉ nháy 1 cái rồi thôi, không còn hiện ra những tấm hình để mình chọn làm wallpaper nữa. Không bit đây có phải là lỗi không nhỉ??

5. xinhtraihp

xinhtraihp Active Member

BB Model:
    Playbook
    chỉ thấy zalo đơ mà ko có cách fix, chán ghê

6. zep30

zep30 Member

BB Model:
    z30
    Bản chính thức này có nhiều cái hay nhưng ko biết đt các bác thế nào z30 của em up lên có mấy lỗi sau: sóng kém, wifi kém, nút tăng âm lượng muốn tăng thì phải ấn liệt mới tăng đc.:-t

7. knddvde

knddvde New Member

BB Model:
    Q10 SQN 100-3
    Z30 của vợ Em up OTA lên mọi thứ vẫn ngon lành( Em không wipe hay phải chạy autoload gì cả) bác thử restart một vài lần xem, sử dụng một vài ngày chắc sẽ ổn định hơn. Chúc bác vui vẻ với Z30 nhé!

zep30 thích bài này.
  8. Rongconvn

Rongconvn Member

Nếu dùng 1 thời gian mà vẫn bị tốt hết thử cắm bblink và chạy reload xem sao

9. bao_gtvt

bao_gtvt New Member

BB Model:
    playbook 3g and Z3
    tất cả đều ổn với 10.3.1.1565 chỉ có cái danh bạ lỗi gì mà một số tên có mà ko có thông tin cũng như số ứng với tên đó, cái có cái không mới khó hiểu chứ, bác nào bị giống em không:(:(:(

10. hieutnut89

hieutnut89 New Member

BB Model:
    z10
    mọi người cho mình hỏi chút. Mình mới dùng z10 002 đc ít hôm. hôm nọ có thông báo là update hdh 10.3.1565 máy mình tự động tải về. Mình cũng cắm sạc để đấy sáng hôm sau thấy tải về xong mình cài luôn. Cài xong máy lag kinh khủng, máy ảnh thì thông báo thiết bị của bạn phải nguội mới sử dụng đc trong khi mình tắt máy cả ngày bật lên vẫn ko dùng đc máy ảnh. Mình dùng sạc của sam sung bản trc vẫn sạc bt mà bản này nó báo có nhận sạc nhưng ko sạc đc, sim cũng ko nhận nốt. Giờ muốn cài lại bản trước mà ko biết bản trc là bản gì nữa. Hic, ai có kinh nghiệm giúp mình mới

11. tnkl0110

tnkl0110 New Member

BB Model:
    BlackBerry z10
    Mình đọc hết mà không thấy ai nói gì về camera sau khi lên 10.3.1.1565. Máy mình up lên bình thường nhưng camera chụp ảnh ko đẹp và mượt, lấy nét ko sắc và rõ ràng. Hình chụp lúc nó cũng mờ hết. Mơi người có bị như mình ko và cái thiện thế nào, chứ ko lẽ về lại 10.2.1? Tks nhiều nhiều.

Đang tải...