John Chen: Net Neutrality - "Các ứng dụng phải sẵn có cho BlackBerry"

Thảo luận trong 'Tin tức BlackBerry' bắt đầu bởi wetfoot, 23/1/15.

Chia sẻ trang này

1. BlueSky2008

BlueSky2008 Well-Known Member

BB Model:
    Classic no Android
    Những từ ngữ của bạn rất dễ ảnh hưởng xấu tới mục đích hoạt động của diễn đàn đó.

2. hiepga32

hiepga32 Member

BB Model:
    Passport
    Khi đặt 2 chiếc điện thoại cạnh nhau và lựa chọn, b sẽ đưa ra rất nhiều tiêu chí( hình thức, cấu hình, hđh, app, sự hỗ trợ từ nhiều phía, tài chính, và mục đích sử dụng của bạn...) và dựa trên đó để lựa chọn. B chỉ lấy Z30 ra đặt cạnh những đt khác và... để so sánh thế nếu đặt Z10 cạnh nokia 1280 bạn sẽ chọn con nào?o_O Hay mình phải nói là chỉ có thiểu năng mới chọn 1280!
    Và mình dùng BB ko phải để nói với mng : ''tôi là doanh nhân'' và xin lỗi bạn là mình dùng PP và Q nhưng cũng chưa mắng vào mặt ai ' bàn phím vật lý mới là vĩ đại!'' :)]
    Và những người thật sự cần đến bảo mật thì họ ko cần vào trang web này cũng hiểu:-" và tôi đoán chắc bạn chưa đc tiếp xúc với họ!
    :D

hoanglinh1234, libertyproITdhpd thích bài này.
  3. vietberry

vietberry Active Member

BB Model:
    9900
    Chú này toàn áp đặt suy nghĩ của cá nhân, và thêm vào đó ít hận thù gì BBer chăng :v

4. cbkhanh

cbkhanh Member

BB Model:
    9900
    Và tự do ngôn luận chắc là một thứ quá xa xỉ với bạn?

5. phucld1985

phucld1985 Member

BB Model:
    z3
    Tại sao mọi người lại chặt chém nhau dữ vậy. Đây chỉ là quan điểm nhìn nhận của mọi người. Bạn có quyền ko thích, anh có quyền ko ưa nhưng để nói người dùng bb đặc biệt là z30 là thiểu năng thì xin bạn dùng từ ngữ cho cận thận. Vậy chứ bạn hoàn toàn bình thường khi vô diễn đàn của người thiểu năng nói chuyện sao, vậy chắc bạn còn hơn cả thiểu năng vậy sao. Trẽ trâu

6. erezzun

erezzun Active Member

BB Model:
    8520
    Được thì tuyệt vời còn gì bằng nhưng ngàu đó còn xa vời quá :)

7. ChangDau

ChangDau I feel lost inside myseft

BB Model:
    R-900
    Thua, mình thấy đáng thương hơn là đáng giận.

hoanglinh1234, ghostbb, Glenz1 người nữa thích bài này.
  8. Senjuro

Senjuro New Member

BB Model:
    Passport
    Thiểu năng tới mức chọn Z30?
    Tiêu chí lựa chọn thông minh của bạn là gì vậy? Nếu là vì kho ứng dụng đồ sộ thì bạn có thể qua diễn đàn khác mà thể hiện :D
    Còn cái đống bên dưới thì nó chứng tỏ bạn là người thiểu năng, miễn trả lời và bình luận :D

9. baoanh_tb_1991

baoanh_tb_1991 Active Member

Có thể là như vậy!

10. toyoka

toyoka Active Member

BB Model:
    8820
    Tôi nghĩ không nên xoá bài viết này. Nhưng nên nói cho tác giả hiểu việc thích hay không là quyền của mỗi người. Bạn được nói ý kiến nhưng không nên phê phán cái người khác thích. Vì đó là quyền của họ.

11. baoanh_tb_1991

Nhưng khi mà cả HDH và ứng dụng đều được chia sẻ (theo yêu sách của mỗi người. Vì anh yêu cầu công bằng trong ứng dụng, thì người khác cũng có thể yêu cầu công bằng trong HDH) thì bản sắc HDH không còn là của riêng ai!

12. vnbb

vnbb Super Moderator

BB Model:
    Passport
    Nội quy Forum không cho phép dùng từ ngữ mang tính "xúc phạm" người khác bạn ah :)

mercuryudsGlenz thích bài này
  13. cbkhanh

cbkhanh Member

BB Model:
    9900
    Và tôi thì thấy đáng buồn khi vẫn có người chỉ biết đưa ra các tính từ khi tranh luận hay phản bác lại một nhận định được đưa ra

14. baoanh_tb_1991

Tiến bộ quá ha ( bạn nói Mỹ tôn thờ tự do, vậy tức là mọi ý kiến đều được xem xét và bình đẳng. Thế mà bạn dám mang cái tự do nửa mùa của bạn vào nhận xét một câu xanh rờn)! Lần sau đừng lôi thái độ này vào một diễn đàn công nghệ! TG bây giờ hoàn toàn công bằng, CNXH hay TB đều có những mặt tích cực và tiêu cực và bạn thoải mái lựa chọn hướng đi cho mình. Nếu bạn đủ trình độ và bản lĩnh thì hãy sang Mỹ sống (và tôn trọng tự do của nước khác, không nên thể hiện thái độ như thế)! Còn nếu vẫn là một kẻ bất tài, hay một người bình thường thì hãy cố gắng làm việc nuôi sống bản thân và cống hiến để xây dựng cho nước sở tại (nếu muốn). Nước Mỹ không phải là chuẩn chung cho thế giới, và nước Mỹ cũng không có quyền kiểm duyệt nước khác. Góp ý chút thôi! không nên quote qua lại nhé! Thanks!

Lê Thương thích bài này.
  15. tinhte

tinhte Active Member

Đt ko bảo mật, thì BlackBerry về đâu :D

16. Zguy3n

Zguy3n Active Member

BB Model:
    PP
    Nhiều người (đứa) lộng ngôn nhỉ. Thể hiện là một thế hệ hỏng toàn phần :(. Giỏi sang Mẽo mà sống (đàng hoang nhé). Hoang đường phết :))

17. cbkhanh

cbkhanh Member

BB Model:
    9900
    Lập luận của bạn có rất nhiều vấn đề:
    1. Xin bạn giải thích rõ tự do nửa mùa của tôi là như thế nào? Tôi không nói rằng ông Chen không được phát biểu ý kiến hay đưa ra yêu cầu. Tôi chỉ cho rằng một yêu cầu mà đi ngược lại với những giá trị cốt lõi mà xã hội sở tại theo đuổi thì chỉ có thể bị chính quyền từ chối thôi.
    2. Nhận định của bạn về việc chủ nghĩa nào cũng có mặt tốt và xấu là một nhận định thiếu kiến thức phổ biến. Vì đây là diễn đàn công nghệ nên mạn phép không bàn cụ thể.
    3. Việc bạn khuyên mình (mặc dù theo câu chữ bạn viết thì không giống khuyên lắm, mà giống kiểu ra lệnh thì đúng hơn) phải sống thế nào thì xin cảm ơn nhưng mình xin phép không nghe theo vì đây là tự do của mình, không phải việc của bạn.
    4. Nước Mỹ đương nhiên không phải là chuẩn chung. Xin bạn đọc kỹ lại bài viết này, ở đây ông Chen đang gửi yêu cầu đến quốc hội và tổng thống Mỹ. Vì vậy tôi mới sử dụng tiêu chuẩn của nước sở tại để đưa ra nhận xét.
    5. Và cuối cùng thì nếu bạn không muốn người khác quote lại ý kiến của bạn về người đó, thì tốt nhất là bạn đừng nên quote ý kiến của người đó mà nên chuyển sang phát biểu ý kiến khi người kia không nghe/thấy được. Cái đấy theo mình là nguyên tắc có đi có lại, đừng làm việc gì với người khác mà bạn không muốn người ta làm với mình.
    Lạ lùng là thấy mọi người có vẻ ít khi sử dụng lý lẽ và lập luận để tranh luận mà chỉ muốn công kích cá nhân.

pvmhien, DaiDuong, Amonteur901 người nữa thích bài này.
  18. Diêm Vương Trả Về

Diêm Vương Trả Về Member

BB Model:
    BlackBerry Passport
    Bạn nói đúng quá ông kia thể hiện vớ vẩn thôi

19. newcommer

newcommer Well-Known Member

Mặc dù không muốn tranh luận nhưng vẫn phải làm rõ với bạn 2 vấn đề:
    - Thứ nhất, không nên lôi vấn đề chính trị vào một Diễn đàn công nghệ
    - Thứ hai, Bạn nên đọc kỹ bài viết trước khi phát biểu. Ở đây ông Chen dựa vào bài viết của ông Obama về cái khái niệm gọi là Net Neutrality (mình hiểu nôm na là "Bình đẳng trên mạng"), bài của ông Chen chỉ thể hiện quan điểm ủng hộ đối với Obama, và mong muốn đưa thành luật hay đại loại cái gì đó tương tự.

wetfoot thích bài này.
  20. phucld1985

phucld1985 Member

BB Model:
    z3
    Mình thấy mọi người đã đi quá xa với chủ đề

Đang tải...