Fix BlackBerry 9900 Docomo new clear imei!

Thảo luận trong 'BlackBerry Bold' bắt đầu bởi drtiendiep, 21/12/18.

Chia sẻ trang này

1. drtiendiep Well-Known Member
    BB Model:
    9900R

Số bài viết:
    679
    Hôm nay mình chia sẻ anh em cách Fix cho BlackBerry 9900 new clear imei: Khi anh em mua BlackBerry 9900 Docomo new clear imei gần đây hay bị lỗi sóng kém cột sóng xuất hiện cột sóng của CDMA (vòng tròn có dấu cộng ở giữa) cái này là do không đúng imei gốc và sóng chưa chuẩn nên chập chờn, yếu, thì sau đây là cách fix.
    Hướng dẫn fix máy mới BlackBerry 9900 Docomo new clear imei (Mời các bạn xem video dưới đây)
    Chuẩn bị: Mọi người tải Tool theo link sau: Miracle Box 2.54NV Item Reader. Tải cả 2 và giải nén ra sau đó cài đặt Miracle Box 2.54 và crack sau đó copy các file trong thư mục Data copy vào được dẫn \Miracle Box\TOOLS\Blackberry\data. Rồi làm theo video.

Bước 1: Lấy lại imei gốc của 9900 (imei của lô 9900 DCM đều đuôi 257) dùng phần mềm Miracle Box 2.54. Hoàn tất bước lấy lại IMEI gốc chuyển qua bước 2
    Bước 2: Ghi đè sóng 9900 universal chuẩn của 9900. Trước tiên phải chuyển máy về chế độ FOS (Factory OS) hệ điều hành xuất xưởng (chạy xong màn hình sẽ xuất hiện nền trắng chữ đen có dòng No Application linked [Factory OS]). Sau đó dùng NV ITEM reader để ghi đè sóng, Phải chuột My computer chọn Manager để xem cổng mà BlackBerry nhận là gì? Ở đây là 2 cổng COM3, COM4 ta lần lượt test 2 cổng này như vậy ở đây cổng 4 COM4 chứa nội dung ta bắt đầu thao tác ghi đè sóng. Mọi người chú ý thao tác của mình! Chạy xong lệnh thì mình bấm đóng để máy khởi động lại là xong bước ghi đè sóng. Chuyển qua bước 3 để hoàn tất.
    Bước 3: Up lại rom.

Trên đây là chia sẻ của mình về lô máy BlackBerry 9900 Docomo new để không còn vòng tròn có dấu + ở giữa và máy như zin luôn nhé! Chúc mọi người cuối tuần vui vẻ! Việc còn lại chỉ là đợi up rom xong là sử dụng!
    Cảm ơn một bạn giấu tên đã cung cấp phần mềm Miracle Box 2.54 full.

Sửa lần cuối: 26/12/18
    Tags:
    ngoquata thích bài này.
  2. quocthaiz10

quocthaiz10 Member

BB Model:
    z10
    Sao ko thấy link tải phần mềm Miracle Box 2.54 vậy bác drtiendiep

3. ngoquata

ngoquata New Member

BB Model:
    9900
    em làm tới bước NV ITEM reader thì không kết nối được cổng COM. (Đã check đúng cổng COM trong Device Manager)
    "Unable to open COM port", bấm vào nút Port để xem thì thấy Port Busy

Bác drtiendiep giúp em với ạ.
    Em cảm ơn mọi người đã đọc!
    Capture.PNG Capture 2.PNG

Đang tải...