Tips Có thể gõ chữ số, ký tự đặc biệt ngay trên bàn phím vật lý của Passport

Thảo luận trong 'Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp (BB10)' bắt đầu bởi vnbb, 26/10/14.

Chia sẻ trang này

1. hndt38

hndt38 Member

BB Model:
    Passport
    vnbb cho mình hỏi, có bản 10.3.1 nào ổn định nhất cho PP không?

2. vnbb

vnbb Super Moderator

BB Model:
    Passport
    Chưa có

hndt38 thích bài này.
  3. basoko

basoko Member

BB Model:
    8900
    ý tưởng này là để bớt khó chịu với việc với tay lên màn hình rồi lại đưa xuống bàn phím liên tục, mình nghĩ nó là một tùy chọn và không ảnh hưởng tới nút @ 123. những ai không có nhu cầu thì vẫn có thể dùng @ 123. còn ai thấy bất tiện và không muốn với tay như mình thì dùng cách thao tác với bàn phím ;) quan điểm của mình là khi đã type thì 2 tay không rời bàn phím, vậy mới nhanh :D

4. barminhtri

barminhtri Well-Known Member

BB Model:
    8700+9100+z10
    Hi, mình thấy hầu hết a e chê to vì một lí do là đi đường sử dụng ko tiện bằng một tay. Mình đoán a e đang nói đến ch đi xe máy và dùng đt( một số bạn có thể là đang đi xe bus, ko có chỗ ngồi, một thói quen khá phổ biến ở vn
    Thực ra a e thao tác gì với 1 tay trên BB ngoài ghe gọi mình ko rõ nhưng đúng là từ ngày dùng BB8700, mình đã bỏ hẳn thói quen vừa đi vừa nt như khi dùng đt bàn phím T9 ngày trước. Nhắn tin bằng 1 tay trên BB ko phải ko được nhưng khó hơn nhiều và tay mình cũng ko to lắm. Vậy nên mình học được thói quen khi có tin nhắn, nếu cần trả lời ngay thì táp vào lề đường. Bây h sài cảm ứng thì càng khó dùng 2 tay

5. pvmhien

pvmhien Active Member

BB Model:
    9000A
    Đó là lý do để nhìn về Classic - dù có thể sx tại Asia.
    Cũng là lý do Q10 cứ lên Rao vặt để về 9900 hoặc Zxx.

Đang bận dùng (cầm, nắm, xách, bê..) tay trái, 1 tay dùng Q10 / PP, muốn vào Settting chẳng hạn phải dùng tay còn lại vuốt (cho dù có dùng được 1 tay thì phải cố gắng 1 chút xíu). Trên 99 thì rê nhẹ Trackpad hoặc phím tắt (O). Mật độ di chuyển của ngón cái là chỉ nằm gọn xung quanh Trackpad dù muốn đến góc màn hình hay bất kỳ ứng dụng nào. Ai đang dùng Q10 sẽ biết cách nhập vào dòng address trên Browser, đang lượn touch nhẹ nghành chuânr bị type thì ngón tay như bị trịch nặng xuống vậy. \m/. Vote 1 phiếu cho Flagship về độ lực lưỡng và mọi thứ mới trên PP.

Nhưng chờ một siêu phẩm với modern OS bên trong và kiểu dáng classic bên ngoài cùng các phím truyền thống để mà khai thác :D. Về kinh tế thì hẹn em PP...3 năm nữa.

Sửa lần cuối: 27/10/14
  6. vipluat

vipluat Member

BB Model:
    8800
    Tuyệt vời!

7. phucld1985

phucld1985 Member

BB Model:
    z3
    Ko biết mấy thằng kia có thằng nào ra hồn chưa và đã làm được gì về em pp đó chưa mà sao tỏ ra nguy hiểm thế ko biết. Chỉ là vấn đề bàn phím thôi mà, thích một tay thì một tay, còn ko thì hai tay. Tóm lại đã có cơ hội sở hữu một tuyệt tác sáng tạo thì hưởng thụ em nó đi. Thời nokia trắng đen đó bấm muốn lòi con mắt đó mà vẫn còn khối người đua chen thì cớ gì giờ pp em nó vậy mà chém gió mạnh thế ;)

8. minhhoang2009

minhhoang2009 Member

BB Model:
    Bold 9900
    Mình được cái là không ra mồ hôi tay, tay cũng bt không to ko nhỏ. Cũng muốn 1 cái để xem tay mình có vừa không.

petertinh thích bài này.
  9. Milo58

Milo58 New Member

BB Model:
    Q10
    Chả thấy có gì hay, làm như bàn phím cổ điển chả chết ai.

10. ltruong

ltruong New Member

Mình có thử chức năng bôi đen và copy nhưng ko bôi được. Vì nhìn theo như clip thì chỉ cần click đúp vào bàn phím để hiện lên ô tròn để bôi mà ko đc,hix

Gửi từ iPad của tôi sử dụng Tapatalk

Đang tải...