Bold 9780 bắt được wifi nhưng không vào được mạng

Thảo luận trong 'BlackBerry Bold' bắt đầu bởi nguoibanit2, 1/3/18.

Chia sẻ trang này

1. nguoibanit2 New Member
    BB Model:
    9780

Số bài viết:
    3
    Kính chào các A/C
    Em mới lấy con BB 9780 nhưng bị dính 1 lỗi mà tìm cách khắc phục mãi không được nên em lên đây muốn nhờ các AC giúp ạ.
    Lỗi: Kết nối mạng Wifi khỏe nhưng mà không vào được mạng
    ( em Bật 3G với kết nối được mạng wifi nhưng không biết có bị trừ cước 3G không)
    và không mở được vào được ứng dụng FB và blackbey app world ( mở bắt cập nhật ứng dụng nhưng vào link đưa thẳng trang chủ BB mà không thấy tải về)

Em mới dùng BB nên rất mong các AC giúp đỡ.

Xin chân thành cảm ơn các AC

Tags:
  2. nguoibanit2

nguoibanit2 New Member

BB Model:
    9780
    Lỗi: Kết nối mạng Wifi khỏe nhưng mà không vào được mạng
    ( em Bật 3G với kết nối được mạng wifi nhưng không biết có bị trừ cước 3G không)
    và không mở được vào được ứng dụng FB và blackbey app world ( mở bắt cập nhật ứng dụng nhưng vào link đưa thẳng trang chủ BB mà không thấy tải về)

3. vnbb

vnbb Super Moderator

BB Model:
    Passport
    Với dòng BBOS cũ này, bạn cần đăng ký dịch vụ BIS (BlackBerry Internet Services) với nhà mạng (Viettel, Vina, Mobifone) để có thể dùng được các dịch vụ internet. Dịch vụ này nó giống như mấy gọi cước 3G unlimited nhưng thiết kế riêng cho người dùng BlackBerry.

4. nguoibanit2

nguoibanit2 New Member

BB Model:
    9780
    Cảm ơn anh! Nhưng em muốn sử dụng Wifi thì làm cách nào ạ? Vì vào 3G chậm và nhanh hết pin hơn. Có cách nào khắc phục không ạ?

5. vnbb

vnbb Super Moderator

BB Model:
    Passport
    Bạn kiểm tra trong mục ServiceBook xem đã có servicebook cho wifi chưa? Cần có cái đó mới vào mạng qua wifi được.

Hoặc cũng có thể máy của bạn bị cài đặt IT Policy không cho vào mạng qua Wifi, nên có thể cần phải Remove IT Policy. Bạn tìm các bài liên quan đến IT Policy và ServiceBook trên diễn đàn để xử lý nhé :)

Đang tải...