BlackBerry Passport vs iPhone 6 - Bạn sẽ mua chiếc điện thoại nào?

Thảo luận trong 'Tin tức BlackBerry' bắt đầu bởi bbvnNews, 11/9/14.

Chia sẻ trang này

?

BlackBerry Passport vs iPhone 6

1. BlackBerry Passport

233 vote(s)
    79,5%
  2. iPhone 6

24 vote(s)
    8,2%
  3. iPhone 6+

36 vote(s)
    12,3%
  1. x108

x108 Active Member

BB Model:
    Q10
    Nói gì thì nói iP bán 6 thì PP bán chưa được 1. Toyota với Ford ở Việt Nam là thế.

2. hoanghungpc

hoanghungpc Active Member

BB Model:
    BlackBerry Passport
    Tôi không cần .nếu là khôn ngoan thì ăn nói đã khác bạn a.điện thoại pp pro hơn là ý tôi đó

3. vjctor

vjctor Active Member

BB Model:
    z10
    mod phải hỏi là nếu được tặng bạn muốn con nào. đương nhiên là mình chọn ip 6 sau đó bán lại mua PP dư dc ít tiền ăn nhậu kaka

4. anhtuan000

anhtuan000 Active Member

BB Model:
    Z30 STA 100-3
    Thế mà cũng hỏi

5. binhseu

binhseu New Member

BB Model:
    9000
    Hình như chỉ iphone 6 là 1gb ram thôi còn plus 2Gb ram, 2 con đều chíp 1,4ghz x2.

6. nguyenailanh

nguyenailanh Member

BB Model:
    81+83+93+95+97+Z3+PB
    Vô đây hỏi thì PP ăn đứt chứ còn j, diễn đàn BB mà :D

7. vuongduc

vuongduc Active Member

BB Model:
    Z10 + 9900
    Thì giá Passport khoảng hơn 700$ đấy cũng là giá của phương trời nào chứ đã biết chính xác có phải giá Việt Nam đâu bác

8. setter139

setter139 Member

BB Model:
    Passport
    thông cảm :)) ăn nói bỗ bã vỗ mặt quen rồi :v diễn đàn ko phải nơi diễn vở khôn ngoan của tôi.

Nói về điện thoại, BB hay IP cái nào cũng có cái hay của nó, nếu BB cứ thủ dâm tinh thần như thế này thì cũng chóng tàn thôi. cái thời mà các hãng chạy đua cấu hình các kiểu, vẫn nghe những người yêu thích BB giữ quan điểm, cấu hình ko cao nhưng mượt, và điều ấy đúng. mình còn thích cái màn hình của nó ra nắng khỏi phải nghĩ. Mấy cái người hồi đấy bày trò doanh nhân này nọ, check mail nhanh chậm vài giây... nghe mà muốn ói.
    giờ thì lại thấy những cmt " cấu hình mạnh" thì cũng chịu các bác.
    có bác thì bảo IP cứ giống nhau khó phân biệt, chứ mấy bác xem mấy con 9xxx trở lên thì mấy người lạ nhìn vào phân biệt đc @@.
    mấy bác thì bảo ko thèm dùng IP, nếu các bác ko dùng sao biết cái BB nó hơn cái gì, muốn hơn người ta thì cũng nên biết nó có cái gì chứ :-??
    Mấy bác bảo IP mọi ng dùng nhiều nhìn thấy nhàm (xin lỗi có bác còn nói cave cũng dùng), thử hỏi 1 sp ko phải loại cao cấp như vertu để nói đến giá quá cao ngta dùng ít, 1 sp mức giá cũng tầm tầm mà chả có nhiều ng dùng thì có cần phải xem xét lại ko?
    Thà t cứ nhìn thấy mọi người bảo dùng BB vì yêu thích nó, vì ko thiếu đc nó, vẫn sướng, dạng classic nếu ko có Q10 là t cũng xúc ko phải nghĩ ngợi đấy.
    Xong t cũng ko hiểu trên diễn đàn cứ phải Ifan, Samfan.... mua máy về ko biết cài cái lọ cái chai, khoe mẽ :v xin lỗi các bác chứ tiền của họ, họ thích mua gì họ mua, có ảnh hưởng tới nồi cơm nhà chúng ta đâu... cái phải suy nghĩ là tại sao BB ngon thế mà chúng nó ko mua :( tại sao hổi BB còn cực ngon thế lại bị họ kéo mất KH ?
    P/S t vẫn có con Q10 nhưng ko dùng nhiều nữa, nếu BB mà ko quan tâm tới phần mềm để hỗ trợ hơn người dùng (t khoái cái free mà tính năng chỉ cần vừa phải thôi, ai thích nâng cao thì mua pro), có cái xác ve như thế này thì cạnh tranh với ai đây?

Hiệu Tít, qk7, hoanghungpc2 người khác thích bài này.
  9. petertinh

petertinh Đời bể dâu, ai biết sao ngày mai!

BB Model:
    Passport
    Stop được rồi chứ @all.

10. hoanghungpc

hoanghungpc Active Member

BB Model:
    BlackBerry Passport
    Vâng điện thoại là sở thích của mỗi người mà bác. Ai thích em nào thì rước em đó về thôi.

11. luvxinh

luvxinh Well-Known Member

mình nghĩ không nên có những thread như thế này :D

12. meocucdien

meocucdien Well-Known Member

BB Model:
    Z10-Q10-Passport
    Mình đâu cần bạn nói với mình đâu, vì bạn có nói chuyện được đâu, toàn suy diễn lung tung.

Btw, đợt này Apple ra iWatch để chơi với Iphone cũng hay phết các bác nhỉ, nhưng em lại gom tiền mua BB PP rồi, hế hế.

13. vnbb

vnbb Super Moderator

BB Model:
    Passport
    Thread này hoàn toàn tốt nếu như không có những comment quá khích, thiếu suy nghĩ bạn ah. :)

14. vnbb

vnbb Super Moderator

BB Model:
    Passport
    Ai chọn gì thì chọn, đó là quyền của người ta, vô duyên vô cớ chỉ trích vớ vẩn. Các bạn yêu ai, lấy ai có ai chê bai chỉ trích gì không?

Mà một số bạn lại kêu ca về chuyện "Diễn đàn chuyên về BB" lại hỏi câu này? Hỏi câu này thì làm sao? Rõ ràng topic đã cung cấp cho chúng ta đủ thông tin để so sánh BB với đối thủ, để chúng ta biết được BB có gì, đối thủ có gì, không có những bài như thế này thì lại bảo "ếch ngồi đáy giếng", hay "tự sướng" này nọ. Đúng là bó tay với miệng lưỡi thiên hạ, gì cũng nói được

15. luvxinh

luvxinh Well-Known Member

anh vnbb bình tĩnh :)) thực ra em nghĩ phải thực sự trải nghiệm sản phẩm BB thì mới có thể hiểu mà nói yêu hay ghét nó được, còn lại thì chỉ là vài thông số, số này to số kia nhỏ ... không nói lên cái gì. Cái mà Iphone làm cho người dùng toàn thế giới yêu thích đó là một trải nghiệm đồng bộ và thống nhất nhất trong tất cả các hệ điều hành từ lúc đó đến nay, còn BB thì cũng có những điểm đặc biệt riêng của mình. Dùng thì mới thích được, cho vài số khác nhau không nói lên cái gì :">

16. vnbb

vnbb Super Moderator

BB Model:
    Passport
    luvxinh mình đang rất bình tĩnh mà :). Không cần phải cầu toàn chờ "trải nghiệm thực tế" rồi mới đưa ra nhận xét, đánh giá đâu bạn. Cứ thoải mái đi, đến lúc "trên tay" rồi lại đánh giá tiếp, có ai đánh thuế việc này đâu :D

17. kunhoc9x

kunhoc9x Member

BB Model:
    BB Q10
    có tiền mà bắt để lựa chọn 1 trong 2 thì e sẽ chọn ip6. BB là tình yêu tuy nhiên cái pp nó ko vừa túi quần của e :))

vnbb thích bài này.
  18. khaisilk1910

khaisilk1910 Moderator

BB Model:
    Z30 + Pearl 8120
    Túm lại là cái Title hơi nhạy cảm :D
    Nếu là "So sánh cấu hình của PP vs Iphone" thì ổn hơn :D

19. quana75

quana75 Member

BB Model:
    8900
    PP cấu hình trội hơn hẳn.