BlackBerry Passport đã được bán ra tại Singapore và Hồng Kông

Thảo luận trong 'Tin tức BlackBerry' bắt đầu bởi bbvnNews, 28/9/14.

Chia sẻ trang này

1. thế Long

thế Long New Member

BB Model:
    Q 10
    Hix! Giấc mơ chỉ là giấc mơ!

2. longthanh

longthanh Member

BB Model:
    Z10
    Bác nói cũng đúng nhưng diễn đàn bên mình chuẩn hơn, chuẩn ở chổ ae k troll nhau tới mức quá đág bên tinhtê mấy mem bên đoa vô nói chuyện rất mất lịch sự, genk cũng vậy fan của android với ios chửi nhau ngje mà nóng mũi, công nhận là mình chậm hơn họ nhưng mình xây dựng có nguyên tăta quy định hẳn hoi, mong diễn đàn ta ngày càng phát triển và lớn mạnh, mong người dùng BlackBerry ngày càng nhiều, thân!

napoly26 thích bài này.
  3. hairyscary

hairyscary Active Member

BB Model:
    9000
    Quá chuẩn.
    Nhiều lúc thấy cái phản ứng giống giống như mình vừa đạp phải nồi cơm của ai đó vậy.

4. tinhtinhtete

tinhtinhtete Active Member

BB Model:
    8700
    Đã được trải nghiệm và nhét túi e passport, chỉ mong giá ổn áp là xúc chính hãng luôn

5. CuHieuz

CuHieuz Active Member

BB Model:
    9900-PP
    tại bạn nói tinhte,vn vào làm j nên ng ta hỉu lầm,mà tụi tinhte tui nó có những thành viên đam mê và giàu,chính cái giàu ấy mới có cái off PP đấy,đôi khi mình thua ng ta ở ngay cái đc những ng đam mê ko thích cho lắm chính là "sức mạnh đồng tiền" đấy,tôi cũng đam mê,nhưng đến giờ này mới cầm đc e 9900,và sau 3 tháng nó loạn mẹ nó phím lên+sau 3 lần đi fix cũng như thế và đành sống chung với lũ và tâm nguyện tậu Q10 deadline là cuối năm đây =))

napoly26 thích bài này.
  6. BadBerry

BadBerry Active Member

BB Model:
    Q20
    Nồi cơm nhà cậu bị ai đạp mà phản ứng ghê vậy? @-)

7. vnbb

vnbb Super Moderator

BB Model:
    Passport
    Không biết ai đang nâng cao quan điểm quá, tôi chỉ hỏi bạn 1 câu là "có nặng lời quá không" thì bạn lại kêu tôi "nâng cao quan điểm", chẳng hiểu nâng cái quan điểm gì ở đây?

Quay lại cái "góp ý" (bạn coi đó là góp ý) trước của bạn ở trang 2, hạn quote lại bài góp ý của Tan Loch, và bài của Tan Loch rõ ràng là một cái góp ý đáng được ghi nhận. Còn bạn thì sao, thực sự nếu bạn coi đó là góp ý thì cách góp ý của bạn nó hơi lạ, có lẽ không phải chỉ riêng tôi, mà nó khó có thể lọt tai rất nhiều người khác.
    Và đừng nghĩ nói gì thì nói cho sướng mồm rồi bảo đó là góp ý. Bạn không tự đặt câu hỏi vì sao bài của Tan Loch thì tôi "Thank", còn bài của bạn thì tôi phải quote lại để hỏi lại sao?

P/S: ở đây tôi chỉ tranh luận với bạn napoly26 với tư cách cá nhân, không đại diện cho Diễn đàn nhé. Nếu các bạn thấy nó làm loãng topic thì cho biết để mình xóa đi, và tranh luận riêng với bạn napoly26 qua PM. Thanks.

Tan Lochpetertinh thích bài này
  8. vnbb

vnbb Super Moderator

BB Model:
    Passport
    Nói đến tinhte.vn là chuyện bình thường mà bạn, so sánh với tinhte.vn để chúng ta cố gắng xây dựng tốt hơn. Các câu khác khi nói đến bbvietnam đó ("thấy buồn cho 4rum này, vì là chuyên về BlackBerry nhưng thông tin k nhanh, bài viết đa so là dịch"), mình thấy nó quá "nặng lời", phủ nhận hết công sức của các anh em khác đã nhiệt tình viết bài nên mình mới bức xúc thôi. Rất nhiều bài viết chia sẻ thủ thuật, hướng dẫn sử dụng này kia, chất xám người ta bỏ ra không ít chứ đâu phải chỉ "dịch", mà ngay cả "dịch" thì cũng là công sức không nhỏ rồi. Hơn nữa, tinhte.vn họ không "dịch" mà họ tự viết tất cả các bài tin tức công nghệ trên thế giới ra sao? Xin lỗi, TTXVN cũng không làm nổi chứ nói gì tinhte.

Mà Diễn đàn là của tất cả thành viên, chứ phải của mấy ông Mods quái đâu. Tối đến người ta cũng phải lo cho vợ con, gia đình nữa chứ, đâu phải chỉ lúc nào cũng rảnh rỗi để "dịch bài" cho nhanh. Ông kia ông ấy rảnh lúc đó sao không dịch bài cho anh em đọc đi lại còn kêu ca này nọ.

barminhtri, nick149petertinh thích bài này.
  9. bt_mis

bt_mis Member

Cảm ơn các bạn BQT đã xây dựng diễn đàn này.
    Chúc diễn đàn ngày càng phát triển.

ChangDauvnbb thích bài này
  10. napoly26

napoly26 Active Member

Bạn chỉ ra cho mình thấy câu nào của mình nặng lời (ngay trong cmt đầu tiên)?
    1. Bạn nói chuyện có vẻ hơi nực cười nhỉ? Chuyện bạn thanks bài mình hay k thì k quan trọng đối với mình và mình thấy nó chả quan trọng. Nhưng với cách xử sự là ném lại lại cho ng khác 1 câu "có nặng lời quá ko" và cách đặt ra câu hỏi tại sao thanks ng này mà k thanks mình điều đó cho thấy cá nhân bạn là ng thế nào rồi khi k trực diện nói vào điều chúng ta đang nói mà lảng sang chuyện khác và chơi chữ để hạn uy tín ng khác.
    2. Mình nói bạn nâng cao quan điểm khi bạn đặt lại 1 câu hỏi "có nặng lời quá không"? Là bởi bạn đưa ra một câu nói hết sức khó chịu và k lọt tai. Một số bạn trên này cmt lại cho thấy cách nói của bạn có vấn đề đó thôi.
    3. Nếu bạn nói mình "nó cho sương mồm" chẳng khác nào nói mình phá diễn đàn.k chỉ riêng mình, mà sau này ai góp ý k vừa lòng bạn thì bạn lại nói như thế thì ai góp ý?
    4. Mình cũng chỉ nói đây là tranh luận giưa bạn vfa mình, k liên quan đến ban quản trị, nhưng bạn là mod thì bạn phải nói cho hợp lý vào. Đứng ở tầm quả lý thì nói cho dễ nghe 1 chút. Đừng nghĩ hễ ngta nói 1 điều gì đó k vừa với bạn là bạn lại nói lại ng ta ngay.

Sửa lần cuối: 29/9/14
    hothusa thích bài này.
  11. napoly26

napoly26 Active Member

Thấy bạn càng nói càng nực cười, mình chưa nói câu nào phủ nhận hoàn toàn công sức của 4r và thành vuên trên này, chỉ có bạn là ng nâng cao quan điểm và suy nghĩ quá vấn đề ng ta nói. Mình chỉ dẫn ra vụ pp để cho bạn thấy chúbg ta chưa thể hiện được đẳng cấp về 1 chuyên trang BlackBerry.
    Ngồi đó và phân tích từbg câu chữ và k nắm bắt đc tinh thần cả đoạn ngta nói thì cũng như k. Chả trách cứ kêu ngta thế này thế nọ.
    Chuyện gia đình bạn thì bạn tự lo chứ kêu ca gì ở đâu. Bạn k nói ai xũng điểu điều đó. Ai chả có cuộc sống riêng. Nhưng đã làm việc công khai như thế này, sân chơi chung thế này và ở tư thế là mod thì chấp nhận nhiều việc hơn và nghe ý kiến đóng góp xủa a em, rồi nói sao cho phù hợp để k bị ngta phản kháng lại. Nói chuyện kiểu của bạn chả khác nào muốn bảo ng ta đi chỗ khác.

"Ông kia ông ấy rảnh lúc đó sao không dịch bài cho anh em đọc đi lại còn kêu ca này nọ."

Đấy, mọi ng thấy rồi nhe, tư tưởng "ngon thì vào mà làm" thể hiện rõ qua câu nói này. Bất cứ ai góp ý đều có thể được câu nói đó.

Sửa lần cuối: 29/9/14
    hothusahairyscary thích bài này
  12. napoly26

napoly26 Active Member

Mình chỉ nói về cách tin bài, rõ ràng thành viên mình k như tinhte và genk mà. Thành viên mình hiền và hoà đồng hơn :)
    Góp ý để xây dựng đến khi bị mấy ông như vnbb nói lại kiểu như thế thấy nản bạn ah. Thanks bạn

13. hv11123

hv11123 Active Member

BB Model:
    9100
    bbvietnam hơn tinhte ở chỗ không tạp nham, vì vậy mấy bác đừng cãi nhau làm gì gây mất đoàn kết. Có những thứ bên này làm chưa tốt thì nên cố gắng nhưng cũng phải thông cảm vì diễn đàn phi lợi nhuận nên vấn đề tài chính mình nghĩ cũng rất quan trọng.

14. thienvuong

thienvuong Active Member

BB Model:
    Z10
    Tinhte thì nổi tiếng hơn và có nhiều người giàu hơn, cũng có thể họ được hỗ trợ từ nhiều từ quảng cáo.
    bbvietnam có cái gì đó khác hơn, bài viết chất lượng hơn, chất xám hơn bởi tôi thấy tâm huyết của các mod của 4rum.
    Nhìn chung những người yêu BB thực thu sẽ không ồn ào :D, bởi như vậy là ok.

ChangDau thích bài này.
  15. napoly26

napoly26 Active Member

vnbb chúng ta sẽ k tranh luận ở đây nữa.

16. newcommer

newcommer Well-Known Member

Đúng rồi, không nên tranh luận nữa thì hơn, thấy bạn cũng nên "Tiên trách kỷ, hậu trách nhân". Mình nói thật là đọc mấy ý kiến của bạn nghe cũng hơi khó chịu thật đấy. Nên đặt mình vào địa vị người khác để khách quan hơn nhé.

17. killerman

killerman Active Member

BB Model:
    Classic
    Chờ bớt Hot thì hốt cho nhẹ hehe. Các bạn thấy tranh cãi bên trên nên mình cũng có ý kiến nhỏ, nếu các bạn tham gia vào diễn đàn nào cũng vậy tôi nghĩ ở BBVN cũng có nhiều người cũng tham gia và theo dõi Tinhte, mỗi forum hoạt động và quản trị khác nhau quan trọng là duy trì và phát triển như thế nào thôi, nếu các bạn tham gia forum Winphoneviet hay forum chuyên khác thì tính đoàn kết cũng như forum này. Chúc phát triển.

18. sonhin

sonhin Well-Known Member

BB Model:
    PP
    tinhte giờ viết bài cho BB thì hời hợt, mang tính chất dìm hàng, vụ trên tay PP, đọc mà thấy chán, ko có sự am hiểu và kinh nghiệm sử dụng bb10, rồi khu vực hỗ trợ và hướng dẫn người mới thì mốc meo, bg nó như là 1 cái gian hàng quảng cáo rồi, và BB đối với họ chỉ là cái GA nhỏ dọc đường, và m thì cũng coi cái diễn đàn đó như một cái TÀU đồ chơi rồi!

19. bt_mis

bt_mis Member

Đừng đem BBVietnam so sánh với Tinhte.
    BBVietnam là diễn đàn phi lợi nhuận. Tinhte thì khác.

20. CuHieuz

CuHieuz Active Member

BB Model:
    9900-PP
    đôi khi họ còn chưa phân biệt đc nhìu thứ đâu,cái từ "tranh luận" ở nc ngoài họ làm tốt lắm,còn VN ta thì thành ra cãi nhau,nâng/dìm hàng của mấy a thương gia,cái forums tôi thích vào nhất là Voz vì bên đó tranh luận,ẩu đả, nhìn tếu lắm,đc cái kiến thức tăng đáng kể sau những vụ như thế =))

Đang tải...