z10 tắt wifi là mất bis ?

Thảo luận trong 'Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp (BB10)' bắt đầu bởi Nét Đẹp Tinh Tế, 6/5/14.

Chia sẻ trang này

1. vanlinh28848

vanlinh28848 Active Member

BB Model:
    8700
    2G trên bb10 làm gì mà nhanh lắm đâu các bác, toàn chém thôi em dùng mấy đời z10 rồi 2 nhóc Q10 mà cũng thấy có nhanh như hồi dùng 8820 vào edge xem tôn ngộ không đc đâu

2. izal

izal Well-Known Member

BB Model:
    6S Z30
    Chia buồn cho bác mua toàn phải máy có vấn đề ;)) Đồng nghiệp em toàn há mồm khi nhìn z10 duyệt web trên EDGE :">

3. Goback1901

Goback1901 Active Member

BB Model:
    9780
    Z10 của mình cũng hay bị mất BIS mà ko rõ nguyên nhân do VInaphone hay do máy. Mình có tham gia group, thỉnh thoảng ko nhận đc cập nhật rồi khi có bis nó cứ rung liên tục do nhận đc new mesage trong Group. Tắt hết âm thông báo BBM group vẫn bị rung, ko khắc phục đc.

P/s : các tin nhắn BBM message ko thấy bị, mình ko kiểm chứng đc do mình ít chat chit trên BBM, chỉ hay 8 trong group

4. izal

izal Well-Known Member

BB Model:
    6S Z30
    Nếu để hiện trong hub thì có tắt nó vẫn cứ rung và kêu, lỗi này rất ức chế :))

5. Joe Nguyen Z10

Joe Nguyen Z10 Member

BB Model:
    z10
    Vâng em thấy rồi nhưng ngặt nỗi nó hao pin wá bác ơi. Chẳng lẻ chỉ xài wifi k wá. Mà cho em hỏi luôn có phải là hết tiền là nó không duy trì chùm dâu phải không (chưa đăng ký bis).

6. khaisilk1910

khaisilk1910 Moderator

BB Model:
    Z30 + Pearl 8120
    BB10 không cần BIS bạn nhé.
    Chỉ cần dùng gói 3G bất kỳ.
    Lâu chư hết tiền nên không rõ lắm nó có huỷ gói 3G không nữa :D

Sent from my Z30 using Tapatalk

7. vanlinh28848

vanlinh28848 Active Member

BB Model:
    8700
    ý mình là ko đc nhanh , lên ko cần thần thánh lắm
    ý mình 2g thì nó cũng chỉ là 2g thôi >

8. harry nguyện

harry nguyện Member

BB Model:
    z10
    Bác ơi cho em hỏi cái vụ Bis này với ak :
    1. Bis là gì và nó quan trọng như thế nào với z10 ?
    2. Em nghe bảo z10 ko cần đăng ký Bis mà vẫn dùng được khi có kết nối 3G, vậy cho em hỏi, ví dụ e ko dùng 3G mà thỉnh thoảng khi nào cần check mail, facebook hay BBM dùng wifi thì những lúc e không vào wifi, e có bị tính tiền BIS ( hay 3G) không vì nghe bảo nó tự đồng bộ mạng ?
    3. Em nghe các bác than là pin z10 yếu này kia, nhưng với nhu cầu của e ( không dùng 3G, wifi, chủ yếu dùng wifi khi cần thiết. thì chắc pin z10 này cũng không đến nổi nào các bác nhỉ ?
    Vì e chưa có Z10, ( đang đợi hnam nó giao hàng :'( ) nên nếu có máy, e định sẽ thiết lập như thế này : tắt hết các chức năng đồng bộ hóa, tùy chọn đồng bộ thủ công khi cần thiết. Chỉ dùng wifi ở nhà, hoặc khi nào công tác ngoài thì dky 3G 1 ngày dùng.
    Không biết có ai có cách dùng máy giống e không ? nếu có thì cho em nhận xét về cái khoản pin sau khi thiết lập như thế với ak ?

9. khaisilk1910

khaisilk1910 Moderator

BB Model:
    Z30 + Pearl 8120
    1 - bạn tham khảo ở đây: http://bbvietnam.com/threads/thao-luan-ban-co-dang-ky-bis-khi-dung-blackberry-10.11731/

2 - Để có thể check mail hay làm gì đó cần kết nối mạng thì bạn phải dùng Data(2G,3G). Với BB10 thì không còn phụ huynh vào BIS như BBOS nên bạn chỉ cần có kết nối mạng là có thể truy cập được các dịch vụ đó. Và khi đăng ký một gói 3G thì Data và cước được tính theo gói 3G đó của từng nhà mạng. Bạn có thể tìm hiểu trên mạng.

3 - mình không dùng Z10 nên không trả lời

Chúc vui với BlackBerry 10.

P/S: bạn chỉ cần 70k đăng ký một gói 3G là dùng mạng tẹt ga mà :D

Sent from my Z30 using Tapatalk

harry nguyện thích bài này.
  10. harry nguyện

harry nguyện Member

BB Model:
    z10
    Thanks bác đã giải thích. Nhưng dùng 3G làm chi khi ngày 8h ở cty có wifi, chiều về lại cũng có wifi =)) , nên a mới bảo là khi nào đi công tác hay về quê gì thì đăng kí 3G 1 ngày mà dùng, hiện nay mobi đang có dịch vụ đó.

11. meocucdien

meocucdien Well-Known Member

BB Model:
    Z10-Q10-Passport
    Cái tột vuốt quá nhanh đây mà :))

3G giờ rẻ rồi mà, chắt chịu đắn đo làm chi lặt vặt thế bạn. :D

Chúc bạn may mắn kiếm được em Z10 ngon.

harry nguyện thích bài này.
  12. harry nguyện

harry nguyện Member

BB Model:
    z10
    ^^ không phải mình đắn đo chắc chiu mà tại vì wifi thì từ sáng đến tối đều có rồi nên ko cần 3G làm gì cho tốn pin ( mình nghe bảo 3G ngốn pin z10 lắm) nên khi nào ko có wifi thì quất 3G =))
    Mà hình như gói BIS của mobi sẽ nhanh và đỡ tốn pin hơn 3G đúng ko các bác ? e thấy gói cước BIS 50k/ tháng

13. meocucdien

meocucdien Well-Known Member

BB Model:
    Z10-Q10-Passport
    Wìfi nó cũng ngốn pin ác phết đấy. Mình vẫn luôn bật 3G cả ngày đến cuối ngày sạc là ok, Mình vẫn giữ gói BIS của Viettel nên không rõ của Mobi thế nào.

Đang tải...