Z10 STL nào thì dùng được tại Ý

Thảo luận trong 'Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp (BB10)' bắt đầu bởi tolalong, 15/4/13.

Chia sẻ trang này

1. tolalong New Member

Số bài viết:
    2
    Hiện tại em sắp sang Ý học, tính mua một chiếc Z10 để tiện liên lạc về nhà nhưng k biết bản nào thì hỗ trợ toàn cầu cả Ý và Việt Nam đều dùng được. Tham khảo thì thấy STL100-1 bản toàn cầu dùng được. K biết có đúng k, nhỡ mua xong lại chả dùng được rồi lock thì khổ quá. :( các cao nhân chỉ giáo giúp em với.

Tags:
  2. vnbb

vnbb Super Moderator

BB Model:
    Passport
    @tolalong: Bạn tham khảo bài này ==> Chi tiết và các điểm khác nhau giữa các mẫu điện thoại BlackBerry Z10

STL100-1 là mẫu không hỗ trợ 4G LTE, mẫu STL100-2 là mẫu 4G LTE dành cho khu vực Châu Âu, nên mình nghĩ bạn sang Ý thì có thể dùng mẫu đó. Tuy nhiên, bạn cứ cẩn thận check xem các nhà mạng ở Ý hỗ trợ dải băng tần 4G LTE nào để chọn mẫu Z10 cho phù hợp. Thông tin về các giải băng tần hỗ trợ của từng mẫu ở link trên đó.

3. ChangDau

ChangDau I feel lost inside myseft

BB Model:
    R-900
    Ở Ý thì nhà mạng TIM là lớn nhất, bạn có thể thấy họ bán Z10 bản stl100-1 với giá €699 ở đây http://www.tim.it/prodotti/blackberry-z10-black

Nhưng theo mình thấy thì stl100-2 vẫn chạy được :D

[ Posted by Mobile Device ] [​IMG]

4. tolalong

tolalong New Member

Cảm ơn hai bác, em đọc thì thấy dải nó lên đến 4G. Chắc STL100-2 dùng đc. :x

Đang tải...