Z10 bi lỗi reset nhiều lần >> co thể do Pin

Thảo luận trong 'Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp (BB10)' bắt đầu bởi dankimson, 2/2/14.

Chia sẻ trang này

1. dankimson Member
    BB Model:
    Z10

Số bài viết:
    51
    Mình mới mua Z10 (Mầu Trắng - 001) bên Nguyễn Kim hôm 28 tết, sau 3 ngày dùng thi em nó dở chứng:

- May bi lỏng pin mạc dù pin cua mình mới và còn nguyên tem -->Mình đã khắc phục bằng cách chêm vào miếng giấy để em no chắc hơn.
    - Máy bị reset nhiều lân, với chiệu chứng khác nhâu như:
    * tư nhiên khởi shutdown nhưng khi cắm sạc thì máy lên lại bình thường. ->>Mình chẩn đoán co thể là do can pin do vấn đề bao pin ảo của may.
    * Tự nhiên shutdown nhưng khi mình căm sạc lại thì may nháy đèn đỏ liên tục va reset lại liên tuc nhưng khong vào được màn hình chính (chỉ hiện dòng chư "blackberry" roi may nhá đèn đỏ rồi khởi động lại). mình sử ly vụ này bằng cach move pin ra va lap lại thi may sạc lại nhưng luc sạc may bao con 0% (????)

Ngoài vụ đó ra thì máy mình hoàn toan ok, update OS mới nhất có thể cho máy. mình đang rất phấn khich với em nó ve mọi chức nang nhưng nhìn lại khoan pin voi shutdown thi cung hơi nản. >>>Rất mong cac AE hướng dãn để em Z 10 chay ổn đinh hơn. thanks cả nhà, Nam mơi an khang.

Sửa lần cuối: 2/2/14
    cuongdc thích bài này.
  2. boything

boything New Member

Kinh khủng nhỉ?

Posted by Nexus 8 using Tapatalk pro

3. guntx

guntx MC Phan Anh

BB Model:
    8820 AT-T
    :)) trả máy đi :))

4. lopmam

lopmam Active Member

BB Model:
    BlackBerry z10 stl 2
    Quái nhỉ. Ra shop cho họ coi lại đi. Có khi số bác nhọ. Vớ phải con máy lỗi

5. petertinh

petertinh Đời bể dâu, ai biết sao ngày mai!

BB Model:
    Passport
    Mình nói thật nhé, nếu bạn không giúp người ta thì thôi chứ thấy Topic nào bạn cũng vào Spam như thế là không được. Nếu cảm thấy vẫn đề này bạn giúp được thì giúp, không thì vào đọc rồi ra nếu không biết. Bạn comment cho có bài à?

chuotgaocuongdc thích bài này
  6. dankimson

dankimson Member

BB Model:
    Z10
    Thực ra mình nghieng về giả thuyết do lỗi pin nhiều hơn. Cũng gọi điện báo cho bên hậu mãi Nguyên Kim rồi, giờ chỉ đợi nó vào làm để nó kiểm tra. mục đich của mình cũng chi thích đổi pin nhiều hơn vi ngại thời gian chờ đợi :D. hi vọng mọi việc tốt đẹp để mình tiếp tục trải nghiêm thêm o mảng quản lý công việc!

7. meocucdien

meocucdien Well-Known Member

BB Model:
    Z10-Q10-Passport
    Đọc bài đầu của bác em thấy còn kinh khủng hơn các lỗi của máy đấy. Em còn nản hơn bác nản lỗi pin và shutdown. Bác thử copy vào words để check spelling xem đỏ quạch lên ngay :D. Bác nên đọc và edit lại nhé.

Em cho là vấn đề với pin, vì 1 số trường hợp trên forum cũng phải bảo hành pin rồi. Về việc lỏng thì có thể do vỏ trắng không chắc bằng vỏ đen.

8. dankimson

dankimson Member

BB Model:
    Z10
    Hi luc typing thi anh hx hoi qua nhau lai rai nen ko review lai. Có ji minh se edit ngay mai. Minh cung nghieng ve vu pin bi shock. Hi vong se co câu tra loi cho anh em som nhat

9. kjm1312

kjm1312 Active Member

BB Model:
    BB Z10
    Mình cũng chưa bị trường hợp như này lần nào. Máy chưa bao giờ tự khởi động lại. Cứ mang qua cho nv họ check thôi :)

Sent from my Z10

10. guntx

guntx MC Phan Anh

BB Model:
    8820 AT-T
    Bác có thấy máy lấy hôm 28 đến nay lỗi như thế không trả máy chứ dùng kiểu đó thì dùng làm gì :D em không muốn viết dài dòng nên bảo trả máy cho ngắn gọn mà

11. dankimson

dankimson Member

BB Model:
    Z10
    Sau khi làm theo cách của bác vnbb để recycle Calibrate, sau 2 ngày kiên trì cuối cùng thi Z10 cung stable và hoạt động ổn định. giò ko còn hiện tượng sụt nguần bất ngờ nữa >> máy về 0% luôn thi down. hiện giờ chỉ lăn tăn là nó sụt từ 100% ve 97% luôn (nhẩy cóc nhé). còn về vụ lỏng pin, sau 3 ngày mình phải chèn miếng giấy, hôm nay mình tháo ra để mang đi bảo hành nhưng thật bất ngờ, bầy giờ hiện tượng lỏng pin cung tự khắc phục được luôn (có thể máy mới nên chắc mấy cái lò xo chưa đàn hồi tốt nhưng giờ nó làm việc tốt chở lại), vậy là ko còn lý do mang em nó đi complain nữa rồi :D. mình đang tiếp tục test tiếp để chắc chắn mọi thứ hoạt đông tốt nhất. tks cả nhà đã share kinh nghiệm với mình, năm mới vui vẻ nhé :-bd. hy vọng ko phải post tiếp nhưng vấn đề của em nó nưa.

http://bbvietnam.com/threads/tips-xu-ly-loi-bao-pin-ao-tren-blackberry-z10.25617/#.UvG5Mfl_s0E

Đang tải...