Help Z10 01 pin tụt không phanh máy nóng như lửa.sạc pin có lúc không nhận

Thảo luận trong 'Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp (BB10)' bắt đầu bởi bb zép 10, 14/9/15.

Chia sẻ trang này

1. bb zép 10 Active Member
    BB Model:
    z10 stl100-1

Số bài viết:
    266
    máy mình chạy bản 10.3.2.2639 thấy bạn nào trên diên đàn nói load radio 799 vào máy chạy mượt nên mình làm thử nhưng máy chạy lâu lâu bị lỗi.khi có báo ota 10.3.2639 máy báo cập nhật bổ sung radio mới nên mình cập nhật luôn nhưng máy cứ nóng ran lên pin tụt nhanh còn bị ảo nữa nên mình wipe lại máy khi vừa hết pin và cắm sạc dc một lúc.mình vẫn sạc pin khi wipe lúc xong khởi động lên thì máy luc nào cũng nóng rang pin sạc vào thì chậm để chế đọ máy bay mà sạc hơn 4 tiếng mớiđầy.mình rút sạc lấy sài mà pin tụt kinh khủng để không cũng tụt máy nóng như than. mình úp lại mấy bản rom vẫn bị tình trạng như vậy có khi sạc pin k nhận.giờ không biết sao lại bị thêm lỗi camera chụp bị ngược hình nữa. hoang mang quá có cao nhân nào giúp với

Tags:
  2. bbviet

bbviet Member

BB Model:
    bold 9000
    Bạn tả ko đc rõ lắm. Vấn đề nóng rát máy trong quá trình cài đặt, sau đó có thể sụt pin là chuyện bình thường mà. Vấn đề là bạn up đúng rom cho dòng máy sau đó sử dụng vài ngày xem thế nào. Nếu vẫn bị nóng và sụt pin mới cần phải tính.
    Bạn xem lại hình như bạn up máy với radio+ os khác nhau cũng có thể gây xung xảy ra nóng và sụt pin đấy.

3. bb zép 10

bb zép 10 Active Member

BB Model:
    z10 stl100-1
    Mình đã úp lại rom mới bằng autoloader rồi bạn nhưng máy để không lúc nào cũng nóng và tụt pin nhanh lắm. Giờ camera chụp bị ngược ảnh luôn

4. rainway_ds

rainway_ds Active Member

BB Model:
    HTC One M8
    Giống con z10 của vợ m. không dùng gì, không lắp sim mà pin cứ tụt ầm ầm. giờ nó đang nằm trong ngăn tủ

5. bbviet

bbviet Member

BB Model:
    bold 9000
    Bạn dùng z10.... gì vậy và bản autoload bao nhiêu thế. Cái vụ đảo ngược ảnh thì chưa rõ đây.hm.Chứ lúc mua ko bị giờ up rom lại bị cậu thử khôi phục lại nhà sản xuất rồi tháo pin cài lại xem sao. Chịu khó vừa làm vừa chờ a e cao kiến.

wetfoot thích bài này.
  6. DTTH

DTTH Member

BB Model:
    z10
    Có thể do bản OTA gần đây thôi bác. Máy mình bị tình trạng tụt pin, cũng như pin ảo. Bác về lại bản cũ dùng thử xem

7. wetfoot

wetfoot Super Moderator

BB Model:
    BlackBerry Passport
    bbviet Bạn ấy sử dụng con 001.
    DTTH Không hẳn do OTA đâu, nhiều khả năng lỗi không tương thích Radio thôi.

bb zép 10 Bạn thử khôi phục nhà sản xuất như gợi ý của Bạn bbviet xem thế nào.

8. bbz10white

bbz10white Member

BB Model:
    z10
    MẤY BÁC CHO MÌNH HỎI MUỐN KHÔI PHỤC LẠI NHÀ SẢN XUẤT SAO VẬY CHỈ MÌNH VỚI , MÌNH MỚI BÍT XÀI BB AH CÁM ƠN CÁC BÁC

9. hthieugia

hthieugia New Member

BB Model:
    PP
    Con z10 của mình vừa bị rơi xuống bồn nước, nhanh tay vớt lên tháo pin ra để hong khô 1,5 ngày giờ cứ hễ lắp SIM vào là máy nóng, pin tụt ầm ầm, còn nếu tháo SIM ra chỉ dùng wifi thì máy lại bình thường (ko nóng, pin bt). Mong chờ cao kiến của các bác tư vấn giúp. Z10 vừa update lên bản OS 10.3.2.2639 qua OTA.

10. bb zép 10

bb zép 10 Active Member

BB Model:
    z10 stl100-1
    khôi phục bằng bb link hả bạn.mình về lai 10.3.2.2204 rồi

11. bbviet

bbviet Member

BB Model:
    bold 9000
    Có vài cách khôi phục lại nhà sx, nếu bạn quen restore qua bblink thì bạn làm thôi. Trước khi làm cứ để ý xem bản 2204 có bị sụt pin và nóng máy ko đã. Vẫn còn bị hãy restore máy rồi tính tiếp.

12. bb zép 10

bb zép 10 Active Member

BB Model:
    z10 stl100-1
    mình kết nối với bblink để khôi phục nhưng giữa chừng hết pin mất vì dt có luc không nhận sạc nên bị lỗi nữa rồi giờ thì mình phải autoloader lại. mình chạy bản 10.3.1.2276 luôn không ngờ nó vẫn chạy hết.có khi quay lại dc 10.3.1 ây chứ .nhưng đt kiệt pin rồi mình sạc rồi sáng xem sao chỉ sợ k sạc vào thôi

13. bbviet

bbviet Member

BB Model:
    bold 9000
    Máy bạn sạc ngon ko sao có điều bạn kiếm cái cáp ngon zin cho lành. Nhiều cáp sau thời gian sử dụng nhìn mới coong nhưng vẫn lỗi làm cho máy ko sạc đc. Bạn cứ làm lại từ đầu rồi chọn OS dùng.đến lýc này là thấy máy ko vấn đề gì. Ok

14. bbviet

bbviet Member

BB Model:
    bold 9000
    Bạn cứ kết nối máy với bblink rồi nhìn bên tay phải dưới cùng có mục khôi phục máy thì bấm vô. Nếu có hỏi gì thì cứ ok. Nhớ là backup dữ liệu nhé

15. bb zép 10

bb zép 10 Active Member

BB Model:
    z10 stl100-1
    mình đang kết nối với bblink để khôi phục cài đặt gốc may đang xoá sạch bảo mật thì hết pin vì cáp kết nối với máy tính nhưng k sạc vào dc..thế là máy bị lỗi mình tháo pin autoloader bản 10.3.1.2267 sau khi xong mình sạc pin để qua đêm sáng zay thì máy không nóng như luc trước nhưng pin vẫn tụt nhanh để không cũng tụt, thử chụp hình thì không còn bị ngược luc truóc hình như là bị lỗi cảm biến con quay hồi chuyển hay sao đó.giờ thì đang sạc pin lại thấy pin vào nhanh hơn lúc trước,trước sạc cả ngày pin k đầy.kiểm tra thông tin thì phiên bản phần mềm là 10.3.1.1518 ,phiên bản hệ điều hành là 10.3.2.2204 là phiên bản trước vủa mình đang sài. không lẽ có thể từ 10.3.2 quay về 10.3.1 dc hay sao

16. adn264

adn264 Active Member

BB Model:
    Z10 stl 01
    Sạc 4 đến 5h đầy giống như con z10 dựng của chú mình ;)) mình cũng đang sd z10-01 đây. Up ota lên 10.3.2 dùng rất ngon. Chả lỗi lầm gì!

Đang tải...