YÊU CẦU PHẦN MỀM

Thảo luận trong 'Phần mềm BlackBerry' bắt đầu bởi wetfoot, 11/3/11.

Chia sẻ trang này

1. tinhte

tinhte Active Member

@poke251: Cám ơn yu, anh chỉ cần hiện lời bài hát tiếng anh thôi... Tiếng Việt anh biết rồi :D

bạn có biết trang web nào cho tải nhạc MP3 mà đã được add Lyric rồi không :)... :)

2. poke251

poke251 Member

BB Model:
    Q10
    Bài hát đc add sẵn lyric thì ít lắm, hầu như là sẽ ko thể tìm đc.
    Thôi thì chú cứ xài tunewiki đi, nó search lyric online mà, cũng ko tốn lắm đâu. Anh xài suốt mà.
    Thân

[ Posted by Mobile Device ] [​IMG]

3. tinhte

tinhte Active Member

@Poke251 : pác có thể lập 1 topic để chia sẽ vấn đề này không nhì.:)

Chỉ cách add lyric vào file mp3
    Chia sẽ các bài mp3 đã add lyric
    Soft để hiển thị lyric trên BB

Mình nghi~ nó hay và có ích cho ai đang học AV :)

4. ]v[r.$

]v[r.$ Member

ai cho e xin phần mềm nhận dạng bài hát đc k ạ

5. nqhuy90

nqhuy90 New Member

Shazam bạn nhé.

6. poke251

poke251 Member

BB Model:
    Q10
    Mình chỉ có thể là thành viên không thường trực thôi, ko phải lúc nào cũng giúp đc các bác nhiều vì đặc thù công việc bận rộn. Mấy hôm nay đêm mất ngủ nên mới đại khai sát giới, vào chém bài lung tung cho các bác vui.
    Có điều cái antispam nó gộp hết bài lại, nên các bác sẽ thấy khó khăn trong việc theo dõi.
    Có gì mong các bác bỏ quá cho nhé.

P/S : Em cũng ko hay nghe nhạc lắm nên mình chỉ biết về cái chường trình hiện lời bài hát thôi. Cách add lyric thì ngồi căn thời gian add vào...mệt lắm. Các bác thông cảm nhé

7. nauthnael

nauthnael New Member

Nhờ giúp đỡ download phần mềm Google Authenticator

Phầm mềm này dùng để xác thực 2 lớp của Gmail, mình đang cần sử dụng nhưng không thể nào tải về máy được :( bấm vào link ota là báo điện thoại không được hỗ trợ. Máy mình sử dụng là 8700 os 4.5, mình cũng có dùng máy 8300 để tải nhưng vẫn nhận được thông báo điện thoại không được hỗ trợ :D
    Đây là link OTA của chương trình: http://m.google.com/authenticator
    Còn đây là link hướng dẫn cài đặt của Google:
    Bác nào có tải được thì chia sẻ với mọi người nha ^^
    -- mình cũng thử dùng ota downloader của bác vnbb tải thử cũng hok đc luôn :D

8. poke251

poke251 Member

BB Model:
    Q10
    Nó báo là bạn phải đổi lại ngôn ngữ trong máy về US English đi (Có thể là phải đổi luôn cả trên mail ý)
    Bạn check thử xem, tháng này mình xài hết MB free rồi nên ko giúp bạn đc.

9. hondacodon90

hondacodon90 New Member

cho em xin phần mềm Kiểm tra và tắt các ứng dụng chạy ngầm với OS 4.5 với ạ!
    Thank bác nhiều! :-bd

10. poke251

poke251 Member

BB Model:
    Q10
  11. Loki

Loki Well-Known Member

BB Model:
    Q10 love Z10
    Logic Mail tiếp tục update phiên bản beta vào ngày 22/03 vừa qua. Đây là một mail client khá hay trên BB. Và mình có được biết Keeper đang hoàn thiện bản tiếng Việt. Rất mong có một topic giới thiệu lại chi tiết cách cài đặt và đặc biệt là tiến độ phát triển bản tiếng Việt để anh em được mừng :D

12. nauthnael

nauthnael New Member

Máy mình để ngôn ngữ là US, mail cũng mặc định là US luôn :D không hiểu lý do vì đâu mà google không chơi với mình. :(

13. poke251

poke251 Member

BB Model:
    Q10
    Chắc nó search thấy avatar của bạn....xã hội đen quá nên....hổng chơi =))

14. tandng

tandng Member

BB Model:
    9700 ATT
    bác nào có phần mềm mycalllogs cua toysoft thì cho em xin nhé. Cho em link down hoặc mail cũng dc>
    phanthanhduytan@gmail.com nhé
    thanks lắm lắm.

15. bakery00

bakery00 Active Member

1.bác nào có file cài app i-nigma Reader thì up lên cho e với,e dùng 8320,rom 4.5 mà vào trang wap của nó toàn bị báo k hỗ trợ thiết bị,cho dù dùng wifi hay edge,tìm link down thì k có
    2.trc bên tinhte e có đọc đc 1 bài nói về phần mềm nhận diện bài hát java của thằng motorola, tên là motoid nhưng h e tìm k thấy,app đó k phải dành cho bb nhưng mapkey là đc,e đang muốn thử mapkey cho ae xem thế nào,phần mềm đó giống shazam nhưng đc cái là free,và mỗi tháng có thể nhận diện nhiều hơn 5 bài là cái chắc.
    3.e quên tên 1 app dọn dẹp ram,chỉ nhớ icon nó là chữ M màu đỏ trong nền màu trắng,vào trong app thì có 3 nút chọn xếp hình tam giác ngược,2 nút trên thì bên trái là để dọn ram,bên phải là nút kiểm tra ram còn trống bao nhiêu,nút dưới là để thoát,thằng này e thấy nhanh,nhẹ,dọn dẹp lại tốt,hình như là free nữa vì hồi e cài k phải đk gì hết,bác nào đang xài thì up lên giúp e nhé,bữa up rom quên backup app nên mất hết

16. poke251

poke251 Member

BB Model:
    Q10
    Cái này bạn hoàn toàn có thể lên trang chủ của nó down được mà =.=
    Up cho bạn dưới file đính kèm

Các file đính kèm:

17. poke251

poke251 Member

BB Model:
    Q10
    1. Đành rằng nó hỗ trợ hết nhưng mình cũng ko tài nào lấy về được cho bạn. Mình đã thử trên 3 simulator : Bold 9000 OS 5 thì có link down về, còn 8320 OS 4.5 và 8120 OS 4.5 thì ko trả link để down. Bạn thử tìm chương trình khác xem nhé.

2. Moto ID mình đã đính kèm rùi nhé. Bạn cần trợ giúp việc map key thì cứ mail cho mình ở Poke251@gmail.com, mình sẽ giúp bạn mapkey. Còn nếu bạn map key được rùi thì viết bài review lên cho anh em nhé.

3. Bạn cố nhớ xem tên hoặc hãng nó là gì thì mình mới tìm được cho bạn. Còn nếu không thì bạn có thể lựa chọn rất nhiều chương trình có tính năng tương tự khác.

Các file đính kèm:

18. bakery00

bakery00 Active Member

bác nào dùng os 4.5 có thể giúp e bằng cách dùng thằng Nux download để down file cod về đc k,link e chèn vào chữ Nux download rùi đấy,bác nào muón giúp chỉ cần click vào đó xem và down về thui,phần mềm đó free
    @Poke251: thanks bác nhé,để tối nay e về mapkey thử,trước e có thử rùi nhưng mà do k có map chuẩn của 8320 nên nó cứ sao sao ấy,nếu bác có map chuẩn thì gửi e luôn nhé

19. 330Ci

330Ci Member

Không biết có ai hỏi chưa hoặc có bác nào đã post trên forum, vì em tìm chưa thấy nên mạn phép nhờ các cao thủ ở đây.

Có ai biết từ điển tiếng Anh nào mà có bao gồm chức năng phát âm không vậy? Hiện em đang dùng từ điển Cambridge của 1 bác trên này dùng tra từ rất là ok nhưng em rất cần chức năng pronunciation nữa.

Em search trên App World có phần mềm "howjsay" nhưng là bản trả phí. :D

Bác nào biết chỉ dùm em nhé. Thanks!

20. bakery00

bakery00 Active Member

có đấy bác,đó là dictionary,app này gọn nhẹ,từ điển anh anh,phát âm có luôn,vì nó nhẹ nên data nó là online,bác vào dictionary.com mà down về cài nhé,free đấy

Đang tải...