Yahoo sẽ ngừng hỗ trợ BlackBerry từ ngày 01/04

Thảo luận trong 'Tin tức BlackBerry' bắt đầu bởi Never_Say_No, 2/3/13.

Chia sẻ trang này

1. phamxuanchin

phamxuanchin Active Member

R.I.P yahoo :)
    em lâu lắm không dùng YH rồi... cũng không quan tâm lắm...

2. mitvan

mitvan Member

BB Model:
    8900
    :"> có vẻ như Blackberry Yahoo! không phải là duy nhất
    nguồn: TNW

3. xmallville

xmallville Active Member

Sao mấy bác cứ ca tụng BBM kinh thế nhỉ. Bạn bè có mấy mống dùng bb đâu mà b với chả m. Bác cứ nói facebook messenger hay gtalk e còn thấy đúng đúng. Haiz

4. SOC+GAU

SOC+GAU Member

BB Model:
    99+PP
    HaiZzzzz!
    Mình là fan BB nhưng mà thấy cụ này nói đúng! BBM quá ít người dùng so với các ứng dụng khác, only for BB...
    Phây với Gúc thì kg nói làm gì, còn WM đã chuyển sang skype rồi, mình thấy với IM là quá đủ: All in one!

[ Posted by Mobile Device ] [​IMG]

5. Conseguir

Conseguir New Member

BB Model:
    8900
    Bác cực đoan thế, số người dùng BB để mà BBM với nhau chỉ là 1 lượng quá nhỏ, chưa kể còn vấn đề BIS BES không phải ai cũng đăng ký. List "bạn của mình" trong BBM có đúng 2 người. :)) ~~~> cho nên quan điểm của mình là ngược lại, càng nhiều apps càng tốt, người tiêu dùng có thêm sự lựa chọn phù hợp với nhu cầu ! :-bd

6. ResearchInMotion

ResearchInMotion Super Moderator

BB Model:
    Nothing
    Không cực đoan đâu. Đây là sự thật mà bạn, ai dùng BB cũng từ bỏ Yahoo dần. Yahoo manh nha từ bỏ BB từ lâu, không chỉ với BB, nó cũng cắt cơ số ở Việt Nam rồi còn gì. :D

Bạn đọc bài Zalo thì thấy, theo thống kế, Zalo trở thành hiện tượng số một. Sự suy yếu của Yahoo góp phần không nhỏ cho thành công của Zalo đó bạn!

7. pvh_yb

pvh_yb New Member

BB Model:
    8320
    ZAlo jh mà không có cho BB. Vứt xó |-)

8. songdonggun

songdonggun Active Member

BB Model:
    8830
    Không còn càng tốt, dùng BBM. Yahoo còn mấy ai dùng

9. tndoubleh

tndoubleh Well-Known Member

BB Model:
    9971x878329k89PB
    hic, chán, lúc nào cài ROM e cũng dành một khoảng cho yahoo, lâu lâu bạn bè lâu năm vẫn giữ liên lạc qua yahoo, thật buồn nếu mất đi yahoo trên BlackBerry, mình thấy nó thật ổn định, tuyệt nhẩt các phần mềm chat yahoo từng biết ... tuyệt hơn cả im+ pro<br /><br />--- Added at 19:55, 02/03/2013 ---<br /><br />Mình thấy yahoo nó có nhiều công nghệ đi trước lắm mà không biết tận dụng đấy chứ ?
    Chat Yahoo, ngày xưa ai mà không biết ???
    Video Chat ??? cái này phòng Net nào cũng sắm cái Cam để cho các bác chat WC luôn ! Mình thấy Yahoo đợt rất rất phát triển, chắc cũng do một phần trong đầu nghĩ mình thật là bá đạo, mình là nhất giống như BlackBerry từng hoài niệm về quá khứ của mình

Nếu không chuyển mình, kẻ ở lại mãi mãi sẽ chả có tiếng nói, BlackBerry họ nói không là Smartphone ? Chả ai quan tâm, một bà CEO xinh đẹp, mấy ai nghĩ tới ?

BlackBerry dần đã như Final Fantasy, nước bài cuối đã đưa cỗ pháo đài phải chuyển mình theo thời đại !!! >:D< =))

Em chém gió ác quá các bác ! :|

10. Thaihale

Thaihale Active Member

BB Model:
    9360
    Lâu lắm ko xài yahoo nữa rồi, cả mail cũng ko dùng luôn nên ko quan tâm lắm :D

11. baoanh_tb_1991

baoanh_tb_1991 Active Member

ối dời.mình bây h chẳng mấy khi dùng yahoo. :D

12. detestwomen

detestwomen Member

BB Model:
    z10 stl 002
    Mình vào đc yahoomail nhưng vào yahoo chat thì nó báo tài khoản bị khóa, thế là cho nó lượn lâu lắm rồi. Với người dùng bb bây giờ BIS đã trở nên rất rẻ, mà khi có bis thì bbm và face tiện hơn nhiều. mấy ai còn ngồi cắm mặt vào máy để onl rồi chat yahoo đâu. Đúng là sau một thất bại là một người đàn bà xui dại =))

13. VTG

VTG Active Member

BB Model:
    9700+PB 64Gb
    Chưa bao giờ em cài YM lên em BB yêu quý của em. :)

14. GrinnySt

GrinnySt Member

BB Model:
    9900
    cài yahoo vào máy chả bao giờ log in trừ khi đi xa nhà =)). Facebook tương tự. máy chỉ để bis làm cảnh để cần vào mạng lúc nào thì vào ~.~. Công dụng chính của em nó bây giờ vẫn là nghe gọi nhắn tin và nghe nhạc :x

15. PhuongSmith

PhuongSmith Active Member

BB Model:
    8830
    Theo một nguồn tin tin cậy giấu tên thì nội bộ Yahoo sử dụng BBM để liên lạc. Yahoo đang triển khai kế hoạch thay toàn bộ đt của nhân viên bằng Z10 và Q10 để có thể video call bằng BBM >:D<

16. ResearchInMotion

ResearchInMotion Super Moderator

BB Model:
    Nothing
    Ơ. Thế thì tin rò rỉ vị CEO nữ của Yahoo từ chức hoặc bị sa thải phải có trước tin này chứ nhỉ. Hahaha

17. dhpsos

dhpsos New Member

BB Model:
    8520
    Bb hết thời rồi sau mà hãng nào cũng muốn bỏ. Hết google lại đến yahoo. Facebook thì chậm vãi.

18. tndoubleh

tndoubleh Well-Known Member

BB Model:
    9971x878329k89PB
    ? BB hết thời hay Yahoo hết thời trời ? Google bỏ đâu, chỉ là anh ta muốn phát triển trên dòng điện thoại của mềnh thôi, FB ? FB mình thấy bình thường, không thể bằng các ứng dụng của Android, bởi ngay tốc độ dữ liệu bị nén thì thấy cũng đã là quá tốt !

19. vnbb

vnbb Super Moderator

BB Model:
    Passport
    @dhpsos: bạn và hầu hết mọi người comment trong Thread này đều có sự nhầm lẫn. Thông báo ngừng cung cấp ứng dụng có tên là Yahoo của họ chứ không phải ứng dụng Yahoo Messenger nhé. Vì ứng dụng Yahoo Messenger là do RIM BlackBerry tự phát triển, cũng như là FaceBook vậy, RIM tự viết. Nếu bạn dùng BB10 thì sẽ thấy bản FaceBook mới trên BB10 nó tuyệt thế nào, load nhanh hơn cả trên iOS và Android. Điều này không phải do mình (1 BBer) nói mà là đánh giá khá khách quan của Sohoa VnExpress ==> VnExpress đánh giá cao hệ điều hành BlackBerry 10!
    Còn ứng dụng của Yahoo đây ==> https://appworld.blackberry.com/webstore/content/33777/
    Đảm bảo từ trước đến giờ bạn và hầu hết anh em BBers VN không ai dùng bao giờ :P

P/S: bản Yahoo Messger (do BBRY phát triển) trên BB10 cũng rất ngon :-bd

20. dhpsos

dhpsos New Member

BB Model:
    8520
    E cũng đang dùng bold nè. :))

Đang tải...