Xuất hiện hình ảnh đầu tiên về BlackBerry Porsche Design với tên mã "Keian"

Thảo luận trong 'Tin tức BlackBerry' bắt đầu bởi bbvnNews, 27/4/15.

Chia sẻ trang này

1. shin_shai

shin_shai New Member

BB Model:
    8310
    :D em này chưa với tới. Q10 tiếp tục. Không nói về độ sang, chứ độ hiệu quả trong công việc thì Q10 quá tuyệt vời!

2. BB.Man009

BB.Man009 Active Member

BB Model:
    z10
    Khủng..$$

3. nambun

nambun Active Member

Dòng xa xỉ này giờ ra nhiều phiên bản thì thành ra phản tác dụng. Đến mức độ nào đó, thì nhóm khách hàng của dòng này sẽ quay lưng lại với BB.

4. basoko

basoko Member

BB Model:
    8900
    xấu kinh hoàng và đắt kinh khủng =))

5. vnbb

vnbb Super Moderator

BB Model:
    Passport
    Mỗi năm nó ra có 1 cái thì lấy đâu ra mà nhiều :P. Hơn nữa "nhóm khách hàng" đó không có nhu cầu nâng cấp chắc? :D

6. KelvinPham

KelvinPham Active Member

BB Model:
    Passport
    Hy vọng là bàn phím nó mềm như Classic chứ thật phím PP bấm hơi bị đau tay :( Gõ hơi nhiều tí là y rằng cái ngon tê tái à :((

7. nmduc073

nmduc073 Well-Known Member

BB Model:
    Passport
    Thiệt hả bạn? Kì vậy? Đáng lẽ nó phải tốt hơn Q10 chứ?

8. KelvinPham

KelvinPham Active Member

BB Model:
    Passport
    Bạn ra thử cửa hàng nào có máy demo trải nghiệm là biết. PP chỉ ngon ở cái bàn phím ảo, vuốt để hoàn tất chữ thôi. Chứ nếu trải nghiệm bấm thì không bằng Classic hay 99 trước đây đâu.

Ngoài ra nếu bạn tay to thì không sao chứ tay nhỏ thì khi gõ phải với ngón hơi nhiều (đặc biệt với các nút del, enter) nên sẽ hơi khó khăn. Nếu chuyển từ Q10 qua thì sẽ mất kha khá thời gian để làm quen đó.

Sent from my iPad using Tapatalk

nmduc073 thích bài này.
  9. vnbb

vnbb Super Moderator

BB Model:
    Passport
    Mình chuyển từ Z30 sang Passport cũng chưa tới 2 ngày là quen với bàn phím của nó rồi. Phím nó không hề cứng, mà rất êm ấy chứ, vì nó to hơn và nặng hơn so với 99/Q10 nên khi mới cầm lần đầu cảm giác khó bấm thôi. Đó chỉ là cảm giác ban đầu khi chưa quen với kích thước của nó. Giống như người đang dùng quen Laptop 12 inch chuyển sang gõ bàn phím PC vậy.

Rất hiếm thấy ông nào đang sử dụng Passport mà chê bàn phím của nó :)

10. KelvinPham

KelvinPham Active Member

BB Model:
    Passport
    Tuỳ bạn cảm nhận chứ mình thấy phím Classic hiện tại về độ mềm, nảy và đàn hồi là tốt nhất trong các sản phẩm BB10. Tuy PP mang nhiều giá trị đột phá nhất (tính tới thời điểm này) nhưng không phải cứ phải khăng khăng "tâng bốc" tất cả mọi mặt về sản phẩm. Như vậy là tư vấn không đúng cho người dùng bạn à.

Nếu bạn không tin, mình có thể mời bất cứ anh em nào dùng PP ra ngồi bấm thử 1 đoạn nội dung văn bản bất kỳ nào với mình dùng Classic xem ai nhanh hơn. Tất nhiên không dùng chức năng vuốt nhé :)

11. Đoàn Hào

Đoàn Hào Member

BB Model:
    Z10 003
    Có thương gia nào xách tay dc pp at&t k em mua

12. vnbb

vnbb Super Moderator

BB Model:
    Passport
    Bạn cho mình là "tâng bốc" thì bạn lại đang cho thấy sự "dìm hàng" đấy :P Bạn đã bảo là tùy cảm nhận của từng người thì bạn cũng không nên tư vấn kiểu "dìm hàng" như vậy, cứ để người ta tự cảm nhận đi :D
    Cái cảm nhận và hiệu quả cuối cùng của nó đem lại là cái người dùng cần, không cần phải so đo 1 cách máy móc là "phải bấm từng phím, không được vuốt" như vậy. So thế thì mấy con Z bấm mềm hơn nhiều Classic, Passport hay 9900 :P

Bạn thích bàn phím Classic và gõ thấy nhanh hơn, đơn giản vì nó tương đồng với 9900 bạn đã quá quen thuộc. Như ở trên mình nói, bạn đang dùng Laptop quen rồi thì mua cái laptop mới gõ phím vẫn ngon, nhưng nếu bạn chuyển sang PC (cái bàn phím nó to hơn) sẽ gặp khó khăn thời gian đầu. Nhưng khi quen, bạn sẽ thấy gõ bàn phím PC sướng hơn, nhanh hơn :)

13. Đoàn Hào

Đoàn Hào Member

BB Model:
    Z10 003
    Sao lại k cho dùng cí gì dùng lấy chứ, bảo 1con ngực khủng so với 1 con ngực lép bắt con ngực khủng là đi để bằng lep rôi so à @@

14. KelvinPham

KelvinPham Active Member

BB Model:
    Passport
    Bạn ơi, từ bài viết đầu tiên mình có khuyên là nên ra cửa hàng có máy demo bấm thử để cảm nhận chứ mình chẳng có rãnh hơi mà đi "dìm hàng" như bạn nghĩ :)

Còn về chuyện "phải bấm từng phím, không được vuốt" càng chứng minh sự vô lý đến điên đảo của bạn! Mình đang so bàn phím Qwerty với Qwerty là so cái vật lý với vật lý. Còn nói như bạn thì lấy bàn phím ảo so với vật lý thì khác gì râu ông nọ cắm cằm bà kia :)) Mình cũng đã nói từ đầu công nghệ cảm ứng vuốt của PP tốt nhưng mình mong bàn phím vật lý của nó cải tiến tốt hơn!

Mình xin nói rõ cho bạn biết, mình đã dùng PP hơn 3 tháng và bấm nó mỗi ngày. Cái mình mong muốn khi tham gia diễn đàn là chia sẻ kinh nghiệm thực tế với các bạn khác. Chứ chả phải dạng seeder mà đi "dìm hàng PP" để làm gì.

Bản thân bạn là admin/mod thì nên cân nhắc các câu trả lời của mình với thành viên. Tranh luận cần trên tinh thần giúp đỡ thành viên cộng đồng chứ không phải hơn thua :)

15. KelvinPham

KelvinPham Active Member

BB Model:
    Passport
    Vậy bạn so 2 cô gái tự nhiên với nhau hay so 1 cô tự nhiên với 1 cô có xài " công cụ hỗ trợ" :)

Nói ít mong bạn hiểu nhiều.

16. azulka

azulka New Member

BB Model:
    9780
    Thick cái avatar của bạn KelvinPham. Bình tĩnh đi các bạn, sướng khổ là do cảm nhận của mỗi người.

Mình bấm thấy sướng mà.. Hay tại trước đây không được bấm nên không biết có cái sướng hơn...

17. tinhte

tinhte Active Member

trúng số mua 1 cái :)

18. KelvinPham

KelvinPham Active Member

BB Model:
    Passport
    Bạn thử bấm phím Classic 1 đoạn kha khá là sẽ hiểu cái mình nói thôi. Cái độ cứng hoặc đàn hồi bàn phím vật lý là không đồng nhất giữa các dòng điện thoại BBRY với nhau.

Nếu dùng PP thì phải 2 tháng bàn phím mới mềm ra phần nào được. Còn Classic thì mới mua, bóc hộp nó đã mềm sẵn rồi. Vậy thôi :)

viet23htazulka thích bài này
  19. azulka

azulka New Member

BB Model:
    9780
    Cám ơn bạn! Nhưng cá nhân mình thích bóp, bấm rồi mới mềm ra. Chứ mới bóc tem đã nhão rồi thì không thích lắm!
    Đúng là bấm nhiều cũng có cảm giác đau 2 ngón cái. Hội chứng gì đó mà bàn phím cong của 9780 hay 9900 mới giải quyết được hay sao đó. Không rõ nữa...

20. KelvinPham

KelvinPham Active Member

BB Model:
    Passport
    Mình nghĩ là do vỉ phím ở dưới của PP thôi. Ngay cả 978 với 99 thì miếng đồng của 99 vẫn mềm hơn. Nên người ta hay lấy vĩ phím 99 đi mod lại 9k cũng vì vậy.

Còn cái vụ thích mềm hay cứng thì tuỳ sở thích, cảm nhận của mỗi người. Nhưng với tinh thần của người dùng BBRY, mình muốn nói rõ ràng sự khác biệt về bàn phím vật lý của PP và Classic. Chứ không phải cứ công nghệ mới nhất thì mọi thứ đều tốt nhất.

Vd đơn giản như tới hiện nay vẫn rất nhiều người dùng BBRY đồng ý bàn phím 87 ngon hơn 97 hoặc 978 nhiều lần mặc dù về công nghệ thì không phải bàn tới nữa cũng là vì vậy :)

Sửa lần cuối: 27/4/15
Đang tải...