Xử lý lỗi BlackBerry Link/Sachesi/vnBB10 không kết nối được với BB10

Thảo luận trong 'Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp (BB10)' bắt đầu bởi vnbb, 22/8/14.

Chia sẻ trang này

1. hieu xdav

hieu xdav Active Member

BB Model:
    8700r
    Kích hoạt cái này làm sao bác

2. aboreal

aboreal Active Member

BB Model:
    Z10
    Ngoài lề: gõ trả lời trên diễn đàn bằng BB cực kỳ chậm, mãi mới ra được chữ >.<

intotn thích bài này.
  3. hadada

hadada Member

cảm ơn bạn nhiều , mình có 1 câu hỏi( tại sao máy của mình up lên bản này, khi cài phần mềm và cài mail, xong nếu rest hay khởi động lại thì mất hết máy trở lại như mới up room là sao, có ai biết làm sao để hết lỗi này không,,?

4. nganinho

nganinho Active Member

BB Model:
    Passport
    Sachesi cho Debrick xong thì ko làm gì được luôn, ko kết nối máy tính, dù đã chuyển qua "connect to window". Haizz :(

5. duongthanhcong

duongthanhcong Member

Thanks anh đã chia sẻ

6. Hoangcamapas

Hoangcamapas Well-Known Member

Em có võ này để xử lý nhưng chưa kịp đăng lên. Ngày trước là em phải install 1 máy ảo trong Vmware, và đưa BB kết nối với máy ảo đó. Mọi việc trở nên khó khăn hơn khi chạy Autoload. Và em tìm cách xử lý, đây là cách làm.

1. Anh em chọn Connect to Windows như bài anh vnbb hướng dẫn.
    2. Khi Autoload xong BB, thường BB10 của bạn về với tên mặc định (Ví dụ: Blackberry-F6J9 tên này có thể đang khác với tên Blackberry Link đã nhận trước đó.
    Khắc phục:
    Rút BB10 ra khỏi USB port, đổi tên BB10 giống tên cũ (Settings > About > Device Name bạn set đúng tên mà Blackberry đã nhận)
    3. Kết nối BB10 với máy tính, lúc này "Reconnect" thử, có lẽ chưa được ngay đâu. Nếu BB10 có mật khẩu, bạn nên xóa bỏ mật khẩu tạm thời đã (Settings > Security & Privacy > Device Password > OFF Phần Device Password)
    4. Vẫn kết nối BB10 với PC và Reconnect. Trong mục Settings chọn Blackberry Link (nếu OS 10.2.2 trở về trước), chọn Device Connections (nếu OS 10.3 về sau này)
    Ở đây mục: Pair Computers and Tablet
    xuất hiện tên dạng như Desktop-7329; Desktop-3B0A; Desktop-6FE3...

Bạn xóa và chỉ giữ lại tên của đúng PC bạn đang kết nối. Ví dụ computername là: Windows7x64
    Xóa bằng cách giữ tên đó, sẽ xuất hiện mục Delete thùng rác
    Tên Computername sẽ xuất hiện ở đây, nếu ko có bạn rút cable kết nối và cắm lại (sau khi đã xóa hết các tên trong này).

Đơn giản vậy thôi, thế mà nhiều người vướng lắm đấy. lên Google search mà coi.

Note: Nhớ Update Blackberry Link mới nhất trước khi làm nhé

KicoDino, intotnnganinho thích bài này.
  7. somnang

somnang Active Member

BB Model:
    BlackBerry z10
    Mất tk COC rồi bbvn ơi, buồn quá

8. vnbb

vnbb Super Moderator

BB Model:
    Passport
    Me too, chuyển sang chơi Total Conquest thôi :)

9. somnang

somnang Active Member

BB Model:
    BlackBerry z10
    Đang gửi request lấy lại, hy vọng được, clan đang war thắng giòn giã. Lên lính6 rồi. Giờ chán chắc bỏ game luôn quá

KicoDinovnbb thích bài này
  10. ronaldo_hoang

ronaldo_hoang Well-Known Member

BB Model:
    I P H O N E 6+9900
    Đã biết nhưng vẫn thanks bác vnbb ;)

11. longjack

longjack Member

BB Model:
    Priv + Passport
    Đối với các bác thử cách trên ko đc trong đó có e thì có thể làm theo cách này. Giữ nguyên kết nối với máy tính rồi reset lại điện thoại. Máy tính sẽ nhận ngay. E đã thử và thành công.

12. chicken_flu

chicken_flu Member

Bạn vào setting có phần advance interaction ;) chính hắn

13. xenoxone

xenoxone Well-Known Member

BB Model:
    9900 Z10 Passport
    Bác nào biết cách xử lý tai nghe không? Máy mình lên 10.3 xong cắm tai nghe vào nó không nhận chỉ phát được loa ngoài khá là ức chế :(

14. vnbb

vnbb Super Moderator

BB Model:
    Passport
    Có vẻ không liên quan đến OS, mình vẫn nghe ngon lành mà

15. hieuln

hieuln New Member

BB Model:
    Z10
    Dear thớt và các bác, riêng em thì gặp trường hợp khoai hơn từ hồi up 10.3.0.296 mà tới giờ k biết làm ntn mong các bác giúp.
    Máy e k nhận máy tính (đã thử qua rất mhiều máy cùng hệ điều hành đều k nhận). Em đã thử theo các cách các bác mávh mà cũng k đc.
    Nhục 1 cái nữa là ngay cả bootrom (để up ROM) cũng k nhận nên giờ máy em k cả up ROM đc,chănge nhé sống với 10.3.0.296 suốt đời em nó :((.
    P/s: e có mang wua chỗ cử hàng nhưng các anh ấy cũng chịu, may ra các bác hay vock vạch giúp đc em :((

16. congnghe84

congnghe84 Member

BB Model:
    9000
    Có 2 vấn đề vnbb ah. Thứ nhất là từ lúc up lên 10.3.0.1052 thì vào diễn đàn gõ cmt cực kỳ chậm, giật đùng đùng. Thứ 2 là mình vào bằng Z10 trang bbvn của mình toàn bị lỗi chèn mất tiêu đề bài viết như ảnh mình đính kèm ấy, không biết do gì??? IMG_20140823_092756. IMG_20140823_092756. IMG_20140823_092756. IMG_20140823_092652.

17. metal_vn181

metal_vn181 New Member

Thấy nhiều bác dính lỗi không kết nối được bb10 và PC, mình cũng hay gặp nên có chia sẻ ntn:
    1. Với 10.3.0.1052 mới up thì thông thường bb10 sẽ báo các bác phải update Blend Driver mới bằng cách click vào ổ đĩa hiện chữ BLackberry khi cắm máy vào PC. Các bác ấn đúp vào và cho cài bình thường, nếu pass được đến Finish thì khởi động lại máy tính là được. Nếu tới bước setup mà nó báo phải gỡ Blackberry desktop Manager thì bác gỡ hết BDM, BB Links (thường hay gặp với máy dùng WinXP) khởi động lại máy và cài Driver bình thường.
    2. Lỗi không nhận BB10 (hay gặp với các bác táy máy, bản rom nào cũng có thể bị) dù cắm ra cắm vào nhiều lần. Với máy dùng Win 7, win 8: Các bác vào NETWORK Connection tìm Local Area Connection (Blackberry Virtual Private Network) - Enabled

Trên đây là những lỗi mình gặp khi dùng bb10. Bác nào dính lỗi thử xem thế nào.

hieuln thích bài này.
  18. The-End

The-End Active Member

BB Model:
    BlackBerry Passport
    Mới dính 1 em như chú, mày mò cả buổi thì cũng được, tháo thẻ nhớ, wipe máy, gỡ bỏ bblink, restar máy tính, xong rồi tìm bản bblink 123_b046_multilanguage.exe cài vào xem nó nhận không nhé. Mình làm các bước trên thì máy nhận lại ok và autoload ngon lành.

hieuln thích bài này.
  19. phamxuanchin

phamxuanchin Active Member

Sau khi uprom xong. mình mở blackberry link rồi đăng nhập tài khoản vào. Tiến hành restore mà không được. Có ai bị lỗi giống mình không. vnbb giải đáp giúp mình với.

Sửa lần cuối: 23/8/14
  20. bibanhbao

bibanhbao Member

BB Model:
    blackberry Z10
    Ý mình là có tắt được chức năng chạm để im lặng đi ko ý bạn?
    Vì nhiều khi em đi đường, để đt trong túi quần, cử động chân 1 cái là nó im re, chả biết có cuộc gọi nữa...

KicoDino thích bài này.
Đang tải...