Xin ý kiến về BlackBerry Curve 9220

Thảo luận trong 'BlackBerry OS 7' bắt đầu bởi Brian Le, 27/5/13.

Chia sẻ trang này

1. Brian Le New Member

Số bài viết:
    5
    Mình đang rất "mê" em BlackBerry Curve 9220 giá bán bình quân mình xem trên các siêu thị điện máy là 2.900.000 đ, mà nào giờ mình chưa xài qua con BB nào nhưng lại mê thiết kế của nó và HĐH quá, với lại giá tầm này thì BB hơn hẳn mấy em Android, nhưng có điều BB Curve 9220 không có 3G, mà có GPRS , EDGES nên không biết lên mạng bằng kết nối này có tốt và tiết kiệm hay không, BB curve 9220 có đáng mua không? xin các PRO cho mình biết ý kiến! :)

Một số hình ảnh của em nó :

Các file đính kèm:

Tags:
  2. chuoikovo

chuoikovo Member

BB Model:
    9900
    Bạn dùng sim gì , viettel thì lấy 9320 vì 3g của viettel phủ sóng rộng và tốt hơn 2 mạng còn lại . Dùng 2 mạng kia thì 9220 cho nó kinh tế . Giá 9320 ở vincom đắt thật , hơn 9220 tận 2trieu :confused:

3. Brian Le

Brian Le New Member

Mình chú ý con 9220 vì giá nó đang "mềm" với lại mình ít lên mạng xem video bằng đt lắm nên không cần thiết có kết nối 3G tốc độ cao, wifi là đủ chuẩn khi đi các quán cafe hoặc bên ngoài. Nhưng mà mình chưa xài qua con BB nào nên xin ý kiến các bạn đánh giá và góp ý cho mình. :)

4. Mr_Dale

Mr_Dale Member

Em đang dùng 1e 9220 not for sales mọi thứ đều 0k hết. Đang muốn đổi sang 3G dùng cho thich. Nếu bác quan tâm thì giao lưu nhé

5. bienxanh2358

bienxanh2358 Member

BB Model:
    9810
    9220 độ phân giải thấp lắm, nếu dùng bình thường thì được, chứ bảo xem phim hay giải trí thì tôi nghĩ là không nên. Và bạn mới chơi BB, thì nên bắt đầu từ những em như 87 trước. Hì, kinh tế và hợp lý hơn là một em 9220

6. emxinhlam

emxinhlam Well-Known Member

BB Model:
    8700 9000
    9220 cũng hợp lý về khoản wifi nếu không cần 3G và có wifi , được trải nghiệm os 7 cũng có lý do của nó , tuy nhiên độ phân giải làm tôi đau mắt :D

7. Brian Le

Brian Le New Member

;)) truoc gio trung thanh voi anh NOKIA gio thay dong BB nay gia hop li va thiet ke sang vat va ma thich ghe !với lại sử dụng OS 7 mới của BB sẽ thích hơn

8. Humans

Humans Member

BB Model:
    BlackBerry Q10
    BlackBerry là thiết bị tuyệt vời để chatting, email. Rõ ràng, với các máy OS thấp, tính năng duyệt Web khá yếu. So với đối thủ cùng phân khúc, giá tiền, BlackBerry thua về khoản này.

Vì thế, khi mua nên cân nhắc nhu cầu sử dụng của bản thân. Như chủ Thớt, không cần đắn đo nhiều, quất luôn và ngay.

BlackBerry chat và email cực kỳ tiết kiệm data, ổn định và rất tiện lợi. Hệ thống quản lý Notifications hoàn hảo, danh bạ và email hảo hạng, nhắc việc và lịch ghi chú tiện lợi, nhanh chóng...

Ủng hộ thớt mua 9220 và chúc thớt sớm "nghiện nặng"!

9. soloshevcento

soloshevcento Member

Xúc chưa chủ thớt ơi, mình đang xài Curve 9220 này, không có vấn đề gì đâu, kể cả độ phân giải cũng không đến nỗi tệ lắm.

Sent from my BlackBerry 9220 using Tapatalk

10. Brian Le

Brian Le New Member

Vậy à, hihihih khoái em nóa ghê mà cân nhắc quá :-*

11. blackcat1412

blackcat1412 Active Member

BB Model:
    PP SE + PP BLACK
    9320 mà quất bạn ah.

12. Hong Nhut

Hong Nhut New Member

BB Model:
    9320 white
    xin chào cả nhà.
    mình cũng mới tham gia BB, từ Nokia chuyển sang. quả thật BB có khả năng gây nghiện!! mình là NewBB, mới mua con 9220 xài sướng quá, giờ có ý định bán, bù tiền mua con 9320. mình xài 2 sim mobi, BB kế tiếp sẽ là 9720, vài dòng tâm sự. xin anh chị cho mình ý kiến. cảm ơn nhiều.​

13. soloshevcento

soloshevcento Member

Đã xài Curve 9220 thì không nên xài tiếp 9320 nữa, nên kiếm 1 em cứng hơn.

Sent from my BlackBerry 9220 using Tapatalk

14. blackcat1412

blackcat1412 Active Member

BB Model:
    PP SE + PP BLACK
    Cứng hơn là làm sao hả bạn.Hiện tại mình đang dùng 9320 và thấy rất ổn mà.Chỉ tội màn hình hiển thị không đẹp bằng Bold và kiểu dáng thì không sang trọng thôi.Còn đâu ok hết.

15. soloshevcento

soloshevcento Member

Cứng hơn là mấy máy dòng Bold đó, chứ dòng Curve vỏ nhựa nhình hơi bình thường thôi. Curve thua thêm cái hiển thị nữa.

16. emxinhlam

emxinhlam Well-Known Member

BB Model:
    8700 9000
    Cam chán òm ra

17. aviaiva

aviaiva Well-Known Member

BB Model:
    Note 5
    Nên chọn cái có 3G, giờ chưa cần, nhưng lúc cần không có chẳng lẽ lại nâng cấp, nói chung nếu bác dùng và nghiện thì sớm muộn cũng có ham muốn lên đời để trải nghiệm nhiều cái hay của BB, tốt nhất là xây cái nhà nó đủ điều kiện sinh hoạt ngay từ ban đầu tuy có tốn kém chút nhưng mang lại sự hài lòng, còn hơn là tiết kiệm xây cái vừa phải sau này cơi nới sửa chữa thêm thắt những thứ cần thiết khác còn tốn kém hơn ban đầu nhiều

18. Hong Nhut

Hong Nhut New Member

BB Model:
    9320 white
    cám ơn lời khuyên của các Bro.
    mình thích con bb9360, nhưng giờ hết hàng chính hãng rồi, sợ lắm hàng xách tay.
    ý mình vậy: bán 9220, bù tí mua 9320, đợi 9720 ra mua thêm, vì mình xài 2 sim.
    Đã mua 9220 vì con nokia 302 bị rè loa (bán cho thằng e được 6 xị hihi) + định mua tab3 8.0 để game, web, nhưng sau khi xài bb thấy thích quá nên muốn đổi ý định: giờ lên 9320, chờ 9720, + mua asus 7.0 memo pad HD (khoảng 4 triệu). em tính vậy có OK không mấy Bro??
    hôm bữa mua ở Vincom, thích lắm, được lựa, rất ưng ý (được tặng 1 cục pin). haizz giờ không biết tiếp tục lên đó hay wa DauDen (chuyên về BB)?
    PS: em thích cái dáng tròn tròn béo béo của nó hehe. đang theo dõi 9720, khi nào có 9 hãng sẽ mua về cho có cặp có đôi :D

19. ducviettn

ducviettn New Member

BB Model:
    9320
    Tớ đang xài 9320, toàn để sóng 2G cho đỡ tốn pin. Tớ thấy 9220 là okie. Mua ngay đi bạn nhé.
    Sắm thêm con otterbox nữa thì tuyệt. Rơi rớt xả láng

Sent from my BlackBerry 9320 using Tapatalk

20. Hong Nhut

Hong Nhut New Member

BB Model:
    9320 white

hehehe mới mua ngày hôm nay, bán lỗ 9220 mới xài 5 ngày chỉ có 1800k, dụ đứa học trò. bù 3100k ra vincom lấy 9320, thế là được 2 cục pin jin 9 hãng. cảm giác ban đầu xài hình như không nhanh bằng 9220???? 9320 chỉ hơn hotspot, flash camera, vì mình o xài Bis nen o vô yh, maps, o sao, o quan trọng, có viber ok rồi. giờ thì thấy hơi tiếc, chỉ thêm hotspot và flash thôi mà tốn thêm 3100k, hơi ngu nhỉ??!! :D lỡ iu BB rồi. xem đây là bài học kinh ngiệm.
    ps: otterbox là j bạn? mình định mua case mà to quá, hơi dầy và xấu. mới dán keo xong. ok. thanks bạn.

Đang tải...