Xin giúp: Techone Cầu Giấy bán Q10 hàng dựng???

Thảo luận trong 'Đánh giá - Xây dựng thương gia' bắt đầu bởi luxuryvn, 12/8/14.

Chia sẻ trang này

1. luxuryvn

luxuryvn New Member

Cảm ơn các bác ạ. Em thích BB bàn phím cứng, nhất là bàn phím của 9900, có trackpad và 2 nút gọi/ngắt cuộc gọi ạ. Tiếc là máy này không có autofocus. Khi nào có thêm lựa chọn em sẽ quay lại với BB ạ :D

2. N_K_T

N_K_T Member

BB Model:
    BB Z10
    Bác mua hàng xách tay mà đòi xem nguồn hàng có ông nóng tính là đả bác ngay đấy. Nên tìm hiểu kyz trc khi mua. Số bác đen hàng cty vẫn dính lỗi. Rip bác

3. luxuryvn

luxuryvn New Member

Cảm ơn bác ạ. Em cũng không thích thú gì chuyện đi đi lại lại phàn nàn về cái máy. Đem cái mối nghi ngờ đến cửa hàng thì được giải quyết không thỏa đáng. Cái máy "có vấn đề" rành rành trước mắt, nhân viên công ty không có lời giải thích hợp lý thì cãi nhau. Lúc đó nhiều lời có thể nói ra mà sau này có thể thấy sai ạ :D
    Khi trả máy, Techone trả lại em tiền máy + 199k tiền 1 năm bảo hành mở rộng em đã mua kèm máy cho yên tâm vì tin tưởng Techone. Vừa rồi em được nhân viên Techone gọi điện nhờ em đến cửa hàng trả lại cho cửa hàng 199k tiền 1 năm bảo hành mở rộng em đã mua kèm khi mua máy mà Techone đã trả lại cho em cùng tiền máy ngày 12/8. Sau khi em trả tiền cho cửa hàng, 1 năm bảo hành mở rộng này sẽ có giá trị khi em mua máy khác của Techone.
    Khi trả máy, em trả toàn bộ phụ kiện (pin, sạc, tai nghe, cáp), túi nilon (đã xé rách) đựng phụ kiện, chun buộc phụ kiện, hộp giấy, sách hướng dẫn, giấy mua hàng, giấy bảo hành cùng toàn bộ đồ khuyến mại và túi nilon đựng đồ khuyến mại (hình như thiếu túi nilon cho bút cảm ứng và vỏ giấy của thẻ nhớ): đồng hồ 750k, bút cảm ứng 100k, thẻ nhớ 200k (thẻ nhớ khuyến mại trên web ghi 250k nhưng thực tế e được nhận cái thẻ khuyến mại 8gb class 4 được đính giá 200k), dán màn hình 50k vẫn dính chặt trên màn hình. Lúc mua em hỏi mua phụ kiện là ốp lưng cho Q10 nhưng cửa hàng không có nên không được hưởng khuyến mại giảm 10% phụ kiện khi mua kèm máy. Kho phim HD và games thì em không có nhu cầu dùng và cũng chưa tải gì/copy gì từ các kho đó (em cũng không biết các kho đó ở đâu và hình dáng nó như thế nào).
    Không hiểu bây giờ nếu em đến cửa hàng trả 199k tiền 1 năm bảo hành mở rộng thì tiền đồ khuyến mại cửa hàng có trả cho em không? (chưa tính đến chi phí xăng, hao mòn xe cộ, hao tổn sức khỏe thể chất/tinh thần, hao mòn máy tính/bàn phím/chuột để viết bài, tiền điện, tiền internet... và thời gian).

Các file đính kèm:

Sửa lần cuối: 14/8/14
  4. TrungChinhNguyen

TrungChinhNguyen Well-Known Member

BB Model:
    Z10 - 9900
    Bác vui tính ghê.:D
    Nó mà trả tiền đồ KM cho bác thì mai bác bảo em để em kéo cả xóm nhà em đến đó mua hàng nhé. :P

luxuryvn thích bài này.
  5. luxuryvn

luxuryvn New Member

Em cũng mong thế ạ ;)

6. ione

ione New Member

BB Model:
    Q10
    Hi, chuẩn mem chủ thớt. Cách đây 1 tuần em cũng qua Techone mua Q10, xem con hàng xách chán thấy cứ dại dại thế nào ấy. Em bảo tư vấn mượn con chính hãng để so sánh thì đúng như chủ thớt phản ánh, nhìn ko dám mua luôn, cùng bản 003 nhưng hàng xách nhìn vỏ nhựa xấu, in nhãn linh tinh, cầm nhẹ hơn hẳn. Hỏi tư vấn tại sao thì nó bảo tùy phiên bản khác nhau nên mới thế, và to mồm khẳng định "BÊN EM KHÔNG BÁN HÀNG DỰNG". Em trả máy rồi chuồn luôn sang hàng khác mua chính hãng cho lành, cạch mặt bon Techone.

luxuryvn thích bài này.
  7. luxuryvn

luxuryvn New Member

Em sẽ học bác mượn máy chính hãng để so sánh nếu đi mua hàng xách tay ạ ;)

8. rubysan

rubysan Member

BB Model:
    z10
    Giờ mới đọc được bài của bác. Ngon. E cũng muốn goàn tiền 100% cơ mà ko được. Haizz. Chắc chưa đủ độ cứng.

luxuryvnTan Loch thích bài này
  9. shincool

shincool Active Member

BB Model:
    Z10
  10. luxuryvn

luxuryvn New Member

Bác mua Z10 rồi được đổi máy phải không ạ? Em đọc bài của bác xong, đăng bài này vào đây rồi được tư vấn nên em đăng 1 bài giống hệt sang bên nhattao. Sau khi đăng đủ bài với hình ảnh rõ ràng, em nhắn tin cho Techone. Techone liên lạc ngay với em và sau vài tin nhắn qua lại, vài cuộc điện thoại thì em đến 113 Thái Hà trả máy và lấy lại tiền ạ.

11. luxuryvn

luxuryvn New Member

12. rubysan

rubysan Member

BB Model:
    z10
    đây bác. Nay chúng nó gọi điện em yêu cầu gỡ bài. Moá. Còn lâu nhoé. Để đó cho m.ng cảnh giác nữa. Làm ăn như ccc ý. Cạch luôn

Tan LochDavid_Jame_Archuleta thích bài này
  13. hg34

hg34 Member

Chúng nó mị dân tốt đấy, máy hỏng hay lỗi thì đổi chứ, chúng nó lại chịu trả lại tiền, thảo nào bài bên nhật tảo gỡ xuống rồi. Nhưng làm ăn kiểu này thì chỉ có sập tiệm sớm, vì cái nhỏ mà làm mất cái lớn. Cách giải quyết nghiệp dư vãi. Giờ thì hàng ngàn người biết đến cái tên cửa hàng này với một chữ xấu đính kèm.

Sent from my BlackBerry 9900 using Tapatalk

luxuryvn, David_Jame_Archuletarubysan thích bài này.
  14. luxuryvn

luxuryvn New Member

Em cũng cạch :P

15. KaiStone

KaiStone Member

BB Model:
    Q10
    Em qua đó hỏi xem con Q10, nó kêu "BB bên e ko có máy trưng bày anh ạ, a đi xem nơi khác r quay lại đây mua thôi", e đã chối tỉ vãi đái ra rồi =]]

Có bỏ thêm 2-3 trăm ngàn cũng chả đáng mua ở 1 nơi cung cấp dịch vụ kiểu này :D

luxuryvn thích bài này.
  16. YingShan

YingShan Active Member

Mỹ cái của khỉ. Toàn hàng nhập về từ tung của cụ ah :))

luxuryvn thích bài này.
  17. sututam

sututam New Member

Chúc mừng bác, mà sao em ko thấy bài của bác bên Nhat tao nhỉ.
    Rất cần những bài viết như thế này để cho tụi thương gia làm ăn đàng hoàng hơn. chứ a e minh đi mua, đâu phải lúc nào cũng tỉnh táo hoặc của đủ KN để mua hàng tốt.

18. phonghuy

phonghuy New Member

BB Model:
    9360 vs Q10
    Cái này bác loan tin lên cho anh em công nghệ biết, cách mặt bọn bán hàng lừa đảo ra

19. nguyendinhhuan

nguyendinhhuan Member

BB Model:
    bold9000 vs q10
    nãn với mấy thương gia này quá..riết rồi ko tin tưởng ai hết

20. napoly26

napoly26 Active Member

Kể các bạn nghe cho vui, ngày mới ra BlackBerry 10, thằng techone bán phá giá so với các cửa hàng khác đến mấy triệu, một giá k thể ngờ đc. Sau khi tranh luận với nó 1 hồi thì nó cứ lập lờ giữa máy nhà mạng, máy quốc tế, máy block PIN và máy lock. Nó k trả lời thẳng vấn đề mà cứ vòng vo. Bây giờ thì lòi mặt chuột. Sau đó gom thêm tí tiền hốt e Z30 chính hãng xài đến giờ chưa lỗi lầm gì ngoài mỗi lỗi chưa chịu update OS 10.3.1 final :))))

Đang tải...