Xin cảm nhận của các bạn nào đã dùng qua Blackberry Z3

Thảo luận trong 'Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp (BB10)' bắt đầu bởi Trần Quang Tuấn, 4/7/14.

Chia sẻ trang này

1. Trần Quang Tuấn Active Member
    BB Model:
    Z30

Số bài viết:
    178
    Mình thì mình thích cái thiết kể của con Z3 quá, nhìn đã ghê nhưng chỉ hơi lăn tăn cái màn hình á, độ phân giải hơi thấp, bạn nào dùng rồi cho mình xin cảm nhận nha, có nên mua Z3 không?.Thanks ^^

Tags:
  2. cuongdc

cuongdc Active Member

Máy ko nóng : đây là cải tiến đáng giá của Z3, để 3G chạy data liên tục máy mát rượt...mấu chốt có thể do graphic chip Adreno 225 của Z10 tệ quá
    Màn hình : xem hình thì ko đến nỗi nhưng đọc chữ thì hơi rỗ, vào Facebook từ browse bấm like hơi khó và vuốt chữ từ dưới lên cũng ko nhạy như z10. anh em nhớ nâng font size 9 để dễ nhìn
    Pin : với mình thì oki, nhưng cũng không xài tẹt ga cả ngày đâu nha, 8g sáng đến 6g tối là phải sạc, có thể vì mình 3G upload nhiều, chứ nghe gọi pushmail đọc báo thì vô tư
    Phím cứng : phím nguồn dời xuống cạnh trái hợp lý, nhưng 3 phím volume nằm ở cạnh trái cực kỳ bất tiện nếu muốn chụp lại screenshot. Để như z10 hay hơn
    đèn LED : Foxconn nghĩ sao mà làm cái đèn LED nhỏ tí như đầu kim, nếu ai đã quen xài BeBuzz thì nhìn ức chế dã man . có thể nói là đèn LED nhỏ nhất trong các thế hệ BB
    Storage Bộ nhớ 8Gb khá thiệt thòi cho anh em mê game, mê vọc...chỉ mới cái vài cái ứng dụng cơ bản (chưa game, chưa apk, chưa Snap) mà bộ nhớ còn có 2.8Gb...khá là quan ngại
    Sạc : cục sạc thì anh em chê công suất nhỏ nhưng mình sạc thấy cũng ngang ngửa cục sạc Folding Blade Design của z10
    .
    .
    .

TEST
    ***test Sygic trên z3 bản v13 ngon lành
    ***bộ nhớ trong sau khi cài OS 10.2.1 và 1 số app cơ bản, chưa apk chưa Snap chưa game
    .
    .
    .
    Túm lại Với tầm giá 4trieu6 thì quá ngon. Trừ phi Nếu bạn có 2 con z10 thì ko cần quan tâm, sẽ ngon hơn 2 con z3

Sửa lần cuối: 6/7/14
    vnbb, chungphDũng Maxx thích bài này.
  3. mrcantona

mrcantona Well-Known Member

BB Model:
    10
    z10 + pin sạc ngoài là ăn đứt z3 rồi :D

xuanquyenz133 thích bài này.
  4. lindanhoc

lindanhoc New Member

BB Model:
    Z3
    Mình vừa lấy em Z3 hôm 2/7 sau vài ngày nghịch em nó thì phải công nhận em nó pin trâu thật,màn hình thì cũng ko tệ lắm đâu, với mức giá 4t6 thì chấp nhận dc. Loa ngoài cũng to lắm và nghe nhạc cũng hay.
    Chúc bạn mau cưới em nó nha

5. vthien2404

vthien2404 Member

BB Model:
    Q10
    Mình cũng đang lăn tăn con z3 vì thích màn hình to và pin tốt, chứ z10 màn hình nhỏ và pin thấy bảo chán lắm. Nhu cầu của mình thì không game, chỉ đang phân vân không biết bb10 nó xử lý email và file đính kèm có tốt không chứ như bbos nhận và đọc email thì tốt nhưng xử lý file đính kèm như word, excel thì chán quá, nó chậm và toàn đồng hồ cát.

6. meocucdien

meocucdien Well-Known Member

BB Model:
    Z10-Q10-Passport
    Bác không game thì cần màn to làm gì đâu, z10 mà bác bảo màn nhỏ thì Q10 phải là cực nhỏ, hay iphone 5 cũng nhỏ hơn hẳn.

7. vthien2404

vthien2404 Member

BB Model:
    Q10
    Màn to duyệt web, xem ảnh, phim gì cũng tốt hơn chứ bạn.

8. meocucdien

meocucdien Well-Known Member

BB Model:
    Z10-Q10-Passport
    Không ai phủ nhận cái đó, nhưng Z10 em nghĩ là khá vừa, cũng tiện nhét túi quần nữa. :D

9. lxh1290

lxh1290 Well-Known Member

BB Model:
    2BA1DDDD
    Em trải nghiệm z3 rồi. Màn nhạt không sắc nét. Font chữ nhỏ không nét

mrcantona thích bài này.
  10. aviaiva

aviaiva Well-Known Member

BB Model:
    Note 5
    tại bác nhìn Z10 quen nên thấy nó không nét thôi, màn Z3 cũng ổn mà

11. Dũng Maxx

Dũng Maxx Active Member

BB Model:
    BlackBerry z10
    Khiếp bộ nhớ trong 8gb thì làm ăn gì, app cài vào BB10 là file bar cài vào bộ nhớ trong chứ k chuyển sang đc thẻ nhớ như android, 8gb thì dùng đc cái gì đây :-s

12. duy anh 99

duy anh 99 Active Member

BB Model:
    z10
    Quan trọng máy không nóng là ok hơn Z10 rồi.

13. aviaiva

aviaiva Well-Known Member

BB Model:
    Note 5
    Hi cũng tuỳ, em máy lúc nào cũng thừa 9g vì không cài game có vài ban nhạc thôi

14. 0979220688

0979220688 Member

BB Model:
    bb z30
    mình cầm con z3 ở chỗ làm thử chụp ảnh thì thấy ngả sang màu vàng nhiều quá

15. Trần Quang Tuấn

Trần Quang Tuấn Active Member

BB Model:
    Z30
    Hi, thanks các bạn đã đóng góp, cuối cùng vì mê vẻ đẹp của em nó quá nên đã mua Z3 ruh, cảm nhận đầu tiên là cầm đầm tay, thiết kế đẹp, nam tính, cầm sang nhưng có một chút thắc mắc là cái mặt lưng của em nó hình nhưng hơi bầu bầu một chút xíu gần giống con Lumia 920 (Theo mình nghĩ có lẽ để dễ dàng cầm trong tay hơn).
    - Màn hình: Với khoản tiền 4tr6 cho một dòng máy tầm trung thì màn hình có thể chấp nhận được. Mình đã thử chép vài bức hình chuẩn HD và vài đoạn video full HD vào xem thì có thể nói là rất ok. Còn xem trên You Tube thì....^^.
    - Khả năng duyệt web nhanh, chữ có rổ nhưng vẫn có thể xem tốt được.
    - Khả năng chơi nhạc tốt, âm thanh nghe chắc khỏe mình dùng kèm con tai nghe Sennheiser thì nghe quá là ok (Chỉ tiếc 1 điều là tai nghe này lúc trước dùng cho Q10 thì dùng được cả tăng giảm âm lượng nhưng dùng cho con này thì không dùng được).
    - Thời lượng pin lúc mua máy là 58% (Khoảng 1h trưa), mình ngồi cài đặt vài ứng dụng, lướt web, nghe nhạc, xem video, nhắn vài tin, gọi vài cuộc và về đến nhà là 7h tối thì Pin hiện giờ còn 38%). Để xài hết ruh sạc đầy sẽ test tiếp.
    - Camera chính 5mp với nhu cầu của mình chỉ cần chụp vài tấm hình đẹp khoe lên FB thì vậy là quá ok, chụp trong điều kiện ánh sáng tốt thì quá đẹp, còn trong điều kiện ánh sáng yếu thì tạm chấp nhận nhưng trong tối thì......:(.
    Trên đây là cảm nhận sơ bộ của mình, anh em nào đang dùng thì vào góp thêm ý kiến hen. Hihi

chungph, cuongdc, djbuj4 người khác thích bài này.
  16. Strawberry007

Strawberry007 New Member

BB Model:
    Z3
    Mình mới cầm trên tay BB Z3 chiều nay. Cảm nhận ban đầu là máy rất nam tính ( hợp gu mình), cầm chắc tay. Pin thì mình chưa có điều kiện test nhưng tham khảo nhiều ý kiến thấy khá trâu ( có thể do pin khá, màn qHD, OS10 ổn định). Màn hình LCD qHD tạm chấp nhận được, góc nhìn rộng tuy nhiên hình ảnh không được đậm và sâu kể cả sau khi tùy chỉnh, máy không có cảm biến ánh sáng nên khi ra nắng khá bất tiện. Font chữ nhỏ thì mình có thể điều chỉnh lại cho to ( đỡ rỗ + phù hợp màn to). Trình duyệt nhanh, có flash và HTML5. Những bạn nào yêu thích BB cũng như sử dụng chính cho nhu cầu công việc như push mail, chát, sms, mạng xã hội, lướt web thì đây là một sự lựa chọn hợp lý trong tầm giá. Cá nhân mình ấn tượng BB Z3 bởi: Thiết kế đẹp, màn hình lớn, pin khá, và Blackberry Hub thật tuyệt vời.
    P/s: bạn nào rành hơn cho mình hỏi chút là: Đính kèm file khi gửi mail bằng bb Z3 có ok không nhé (vì mình đang tính mua). Tks all!

chungphcuongdc thích bài này
  17. rockone1909

rockone1909 Member

BB Model:
    priv
    Đính kèm thoải mái nhé bạn, nó là os 10 thì dùng như nhau trên mọi máy, bb thì dùng email rất là ổn

18. brian81090

brian81090 Active Member

z3 nhìn phù hợp nhưng có điều bộ nhớ trống ít quá :|

19. B0mb0m.8800

B0mb0m.8800 Active Member

BB Model:
    Q10
    Z3 nặng cầm rất đầm tay. cá nhân mình thích z3 hơn z10 về ngoại hình. pin chắc chắn hơn z10 rồi. dùng nghe gọi vừa phải facebook có thể đc 1 ngày hơn. máy ko nóng như z10. mấy bạn đừng để ý tới cái màn hình thì z3 hơn hẵn. ram 1,5G ko phải chậm hơn z10 mà HĐH này nêu ram 1G thì vẫn mượt như thường, bạn nào lăng tăng cứ mua z3 sài bảo đảm thích :D

20. lxh1290

lxh1290 Well-Known Member

BB Model:
    2BA1DDDD
    ko hẳn thế nhé bác , nhưng đây là ý kiến cá nhân của e ạ

aviaiva thích bài này.
Đang tải...