[Windows] Cách chuyển đổi để hầu hết ứng dụng Android tương thích và chạy tốt trên BB10

Thảo luận trong 'Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp (BB10)' bắt đầu bởi KiNGHAI, 15/6/13.

Chia sẻ trang này

1. lethong

lethong Active Member

RenewToken.bat ==> file này ở đâu vậy KiNGHAI. Cám ơn.

KiNGHAI thích bài này.
  2. lethong

lethong Active Member

Mình bị lỗi như hình khi kéo thả 2 file *.csj vào file RegisterToken.bat.
    Làm theo cách cũ ban đầu thì vẫn tạo được debugtoken.bar. KiNGHAI có thể giúp mình tạo debugtoken theo cách mới để renew khi expired không? Cám ơn.

3. KiNGHAI

KiNGHAI Active Member

lethong Bạn vẫn dùng cái Android Pack trong bài 1 chứ? Vì nếu dùng cái đó thì sẽ có file RenewToken.bat, chỉ cần chạy file đó, không cần đăng ký lại, là có thể tạo lại được Debug Token.

lethong thích bài này.
  4. hoangdx

hoangdx New Member

BB Model:
    9790
    Máy mình tạo mới hay renew debugtoken đều bị lỗi như file ảnh kèm.

Máy mình đang chạy OS 10.2.0.1047

Các file đính kèm:

5. lethong

lethong Active Member

Trước đây khi bạn chưa cập nhật lại bài thì mình vẫn tạo debugtoken bằng cách kéo 2 file *.csj vào a-registertoken.bat (cách cũ), đến giờ mình vẫn tạo được debugtoken bằng cách này. Nhưng khi mình kéo 2 file *.csj vào file RegisterToken.bat (cách mới) và dùng Android Pack ở #1 thì bị lỗi như trên. Cho mình hỏi nếu sau khi mình tạo được debugtoken theo cách cũ thì chạy RenewToken.bat được không? :) Cám ơn.

Update: Chạy file RenewToken.bat thì tạo ra debugtoken mới được. Nhưng tới bước Install thì bị lỗi như hoangdx. Cách khắc phục là dùng Chrome Extension sideload file debugtoken.bar mới được tạo vào máy là success.

6. KiNGHAI

KiNGHAI Active Member

Lạ nhỉ, vấn đề là 2 cái file để đăng ký tạo token chỉ được dùng 1 lần thôi, nên nếu bác cũng dùng 2 file đó cho cách 2 thì sẽ không làm được nữa. Mà theo bác nói thì có lẽ đã dùng hơn 1 lần để tạo debug token. Debug Token thì chỉ cần tạo 1 lần, sau đó mình chuyển ứng dụng Android app cùng với debug token đó thôi. Khi Debug token hết hạn, thì mình sẽ renew lại debug token để xài tiếp (mặc định debug token có giá trị trong 30 ngày).

Bây giờ bác thử làm thế này:

Tải về Android Pack mới trong bài 1, trong sửa thông tin các tập tin config.txt và pinlist.txt, sau đó chạy file RenewDebugToken.bat.

Cái này chỉ đúng nếu bác làm trên cùng 1 máy trước đó đã tạo debug token rồi, nếu chuyển sang máy khác thì phải làm cách khác. Bác làm thử xem thế nào.

lethong thích bài này.
  7. lethong

lethong Active Member

Mình đăng ký 2 file *.csj mới chứ không dùng file cũ. Giờ mình RenewToken.bat được rồi. Vấn đề tới bước Install thì lỗi như hoangdx nên phải dùng Chrome Extension sideload file debugtoken.bar mới vào máy. :) Cám ơn bạn.

8. chipvtvn

chipvtvn Member

lúc em kéo thả 2 file thì cứ bị lỗi này, các bác giúp em với

9. tangthiencai

tangthiencai New Member

BB Model:
    9900
    Mình đã làm theo hướng dẫn, và cài thành công debug token rồi, nhưng sao cài những phần mềm cơ bản như Viper, Candy Crush, vẫn bị crash

10. phuongnam72

phuongnam72 Well-Known Member

Chỉ Viber là hay crash thôi, Candy và rất nhiều app khác chạy ngon như native!

11. rajnbj

rajnbj Member

của em bị lỗi thế này , bác các bac coi hộ em với.
    Untitled.

12. vnbb

vnbb Super Moderator

BB Model:
    Passport
    PASS PIN của bạn điền sai, đó lài cái mã mà bạn nhập vào khi đăng ký trên web nhé

rajnbj thích bài này.
  13. rajnbj

rajnbj Member

thanks bác. ra nó là cái mã pin hì

14. THANHDATNHUY

THANHDATNHUY Well-Known Member

BB Model:
    9900-8700
    1. Sign Key của BlackBerry. Link để yêu cầu key: BlackBerry Code Signing Key
    Mình vào link này, có 3 dòng để tích
    I need to sign apps:
    For BlackBerry PlayBook apps developed using BlackBerry WebWorks, BlackBerry NDK, or AIR - AND - For apps developed using the BlackBerry Native Plug-in for Visual Studio.
    For BlackBerry OS 7.x and lower
    Khi Tích vào dòng đầu nó cứ nhảy sang đang trang khác để đăng nhập bbid rồi tạo, rồi nó gửi file bbidtoken.csk. Không như hướng dẫn. anh em giúp đỡ với. Lần trước làm thì được, không hiểu sao giờ làm lại toàn bị thế này.
    Anh vnbb giúp em với! Cảm ơn anh em.​

15. Brita

Brita New Member

BB Model:
    z10
    Chào bạn KiNGHAI

Mình đã thử làm theo cách bạn hướng dẫn nhưng mình không nhận được 2 file có phần đuôi là csj từ Blackberry, mà chỉ nhận được file "bbidtoken.csk". Nên mình không thể thực hiện các bước tiếp theo được.

Và khi mình vào đường dẫn Appdata\local\Research In motion thì chỉ có file Author và barsigner thôi, chứ không có 4 file như theo hướng dẫn ở Video clip. Bạn giúp mình cài viber cho con z10 của mình với. Tks bạn nhiều. PIN của mình là 2AE53369 :(

• Windows Vista®, Windows 7® and Windows 8®: %HOMEPATH%\AppData\Local\Research In Motion

16. Brita

Brita New Member

BB Model:
    z10
    Mình cũng gặp trường hợp giống bạn. Mình cũng không biết làm sao, bạn đã làm được chưa vậy? chỉ giúp mình với. tks nhiều

THANHDATNHUY thích bài này.
  17. KiNGHAI

KiNGHAI Active Member

18. THANHDATNHUY

BB Model:
    9900-8700
    Mình vẫn chưa làm được bạn à

19. THANHDATNHUY

BB Model:
    9900-8700
    10.2 thì mình biết cách trên nhưng do bản Rom chưa ổn định lắm nên mình ngại lên bạn à. Rất cảm ơn bạn. Chúc bạn luôn vui vẻ

20. KiNGHAI

KiNGHAI Active Member

THANHDATNHUY 10.2 mình xài thấy cũng ổn lắm, có hơi khó khăn chút khi restore DB :D

Đang tải...