[who are you] Khi các bạn gái dùng Blackberry…

Thảo luận trong 'Giao lưu - Họp mặt - Trao đổi thông tin' bắt đầu bởi dohuyhoang8, 13/8/12.

Chia sẻ trang này

1. dohuyhoang8 # Team BlackBerry
    BB Model:
    99 + PB + BB10

Số bài viết:
    503
    [who are you] Khi các bạn gái dùng Blackberry…

Xin chào cả nhà!

Các bạn gái là một phần không thể thiếu trong thế giới của chúng ta, khi chúng ta thấy 1 bạn nữ

Tại sao vậy?

Đừng nghĩ là do tôi cũng như sử dụng và đam mê BB nên mới “tung hô BB” nhiều đến vậy, BB đẹp một cách tự nhiên và không cần tôi hay bạn ca ngợi về nó. Điều tôi muốn nói đến ở đây là trong số các member của bbvietnam.com cũng như nhiều diễn đàn khác đều có các bạn gái (XX)

Bản thân tôi được biết 1 XX đã dùng BB đến thời điểm này vào khoảng 6 năm, bạn ấy xinh đẹp, tài năng và điều tôi ấn tượng nhất là rất thông minh. Ngay cái cách bạn ấy nói chuyện đã toát lên điều đó. Nếu nói gọn về Blackberry thì cách bạn ấy chia sẻ về apps, về Rom...tôi tin rằng không phải bạn nam nào cũng biết.

Và tôi cũng nghĩ rằng ngay trên diễn đàn này đây có nhiều bài chia sẻ kinh nghiệm, chia sẻ thắc mắc, trao đổi ý kiến cá nhân – NHƯNG – khi tham gia tại các buổi offline thì gần như rất ít bạn đến, thi thoảng có những vụ party lớn lớn thì mới xuất hiện một số bạn gần như đã thành quen thuộc.

Vậy các bạn là ai?

Các bạn đang ở đâu vậy?

Tôi tin rằng các bạn đang đâu đó quanh đây...

Xuất phát từ tinh thần một số bạn nữ của buổi party do Blackberry Việt Nam tổ chức vừa qua tại Taboo
    Time converter at worldtimebuddy.com
    Time converter at worldtimebuddy.com

Tags:
    malchikdrakona, hv11123thuphuong112288 thích bài này.
  2. hoangthuan

hoangthuan Moderator

BB Model:
    87-97-PB-Q10-PP
  3. dohuyhoang8

dohuyhoang8 # Team BlackBerry

BB Model:
    99 + PB + BB10
  4. hoanglove8x

hoanglove8x Member

BB Model:
    PB + Z10 + Passport
    Mình có 1 câu chuyện thế này:
    Mấy ngày trước có 1 cô bé highschool từ Canada qua nhà mình ở lại, lúc đó mình thấy cô bé ấy dùng ipod touch, ko thấy đt cô bé đâu. Hôm sau mình đưa cô bé và em trai cô ấy đi Bestbuy mua cái Nintendo, và khi ở Bestbuy, có tất cả các loại đt mới nhất hiện nay như ip4s, htc one x....nhưng cái mà cô bé đến coi là 1 em 9810 đẹp long lanh. Mình hơi bất ngờ vì điều này, mình nghĩ cô bé ấy sẽ đến xem ip4s. Nhưng lúc sau mới nghĩ ra là ở Canada BB vẫn rất được ưa chuộng. Lúc về nhà thì mới biết cô bé đang dùng 1 em 9300, nhưng không có Roaming nên dùng ipod để chat chit với bạn. Lúc đó mình mới show cái BB và PB của mình, thấy cô bé thích lắm. Là gốc Việt nhưng sinh ra ở Canada, đó là người con gái dùng BB duy nhất mà mình biết :D

thuphuong112288 thích bài này.
  5. dohuyhoang8

BB Model:
    99 + PB + BB10
    @Hoanglove8x: Link mình đưa là đúng đó bạn "bbngirls" theo nghĩa....Blackberry và cac bạn gái :D còn cai bbgirls là của nơi khác, họ có 8 thành viên bác ah. Khi nãy mình để secret group nên bác ko vào được, giờ mình open rồi bác thử lại nhé!

Mình tin răng bạn cũng như mình luôn có ấn tượng sâu sắc với những bạn gái có sở thích với BB, điều đó chính là sự khác biệt :D chúc mừng bạn đã có một ng bạn như thế :D

[ Posted by Mobile Device ] [​IMG]<br /><br />--- Added at 13 Tháng 8 2012, 12:13 ---<br /><br />Nếu có thể, @hoanglove8x add bạn ấy vào group nhé, có thể bạn đó chỉ nói được TA nhưng đôi khi Blackberry có thể chia sẻ mà không cần lời :)

6. ChangDau

ChangDau I feel lost inside myseft

BB Model:
    R-900
    Đúng rùi, với BB thì ko cần lời. ;;)
    Mình cũng có một cô bạn người Nam Phi, trình tiếng anh mình đủ 350, ko đủ "hỏi thăm" nữa là. Thế mà trên fb/bbm vẫn chém khí thế. ^^

[ Posted by Mobile Device ] [​IMG]

7. han_phong

han_phong Member

BB Model:
    Z10
    Là em đây chứ còn ai nữa :-*

8. guanyuno2

guanyuno2 Member

BB Model:
    Curve 8320
    Kết nhất là đoạn này nè bác @dohuyhoang8 :D

9. vnbb

vnbb Super Moderator

BB Model:
    Passport
    @dohuyhoang8 & @Never_Say_No vào nhận đồng đội nào =D>

@han_phong: chúc mừng bạn nhé, the best lucky man! Ấy chết, the best lucky girl! :D

10. hoangthuan

hoangthuan Moderator

BB Model:
    87-97-PB-Q10-PP

Lucky mà đề cập tới có liên quan gì đến party vừa rồi không đấy?

11. ahxdtngh

ahxdtngh Member

Mình thì chưa từng gặp một cô gái nào dùng BB cả :)

quyvuong991 thích bài này.
  12. han_phong

han_phong Member

BB Model:
    Z10
    Hình như bữa đó em với 2 anh kia là đối thủ chứ ko có là đồng đội 1 giây phút nào hết b-).

Liên quan mạnh đi ấy chứ ;;)
    Số PIN dưới chữ ký em hiện tại là số PIN của chiếc 9360 thứ 2 hôm đó nhé >:)

13. dohuyhoang8

BB Model:
    99 + PB + BB10
    Em là đối thủ với các hot girl nhóm anh thôi chứ anh không có cạnh tranh gì đâu nhé :-o :-o :-o

14. han_phong

han_phong Member

BB Model:
    Z10
    [Sao Quote mà cực nhọc vậy trời X( ]
    Bữa đó nhóm a là đối thủ của nhóm em, đương nhiên anh và cả nhóm a là đối thủ của em b-) >:)

15. dohuyhoang8

BB Model:
    99 + PB + BB10
    hahaha, anh quote nhanh mà đơn giản mà :D
    Thôi thì giờ nhóm em đã "mỗi người một ngả, đường ai nấy đi" rồi, sao lại còn cứ "chọn đối thủ" mãi thế...làm đồng đội cùng chung chiến hào Blackberry không hơn à :-bd

16. vnbb

vnbb Super Moderator

BB Model:
    Passport
    @han_phong: chỉ nhấn nút Trích dẫn (Quote) là được thôi mà bạn. Bạn không cần phải quan tâm các quote bị lồng nhau đâu, khi Submit gửi đi Diễn đàn sẽ tự động loại bỏ cái các quote lồng bên trong, chỉ giữ lại 1 cái ngoài cùng thôi :D

17. han_phong

han_phong Member

BB Model:
    Z10
    Anh ơi, em vẫn làm thế, phần quote đã hiện trên khung soạn thảo nhưng chi sau khoảng 5 giây là nó lại biến mất, trong vòng 5 giây đấy e phải tranh thủ gõ 1 (vài) ký tự và Ctrl+A rồi Ctrl+c sau khi khung soạn thảo trống trơn em mới Ctrl+V lại và tiếp tục type #:-s . Sau bao nhiêu lần quote ko đc e mới rút đc ra chiêu này đấy ạ :(. Không biết máy e lỗi hay VNBB lỗi hay đường truyền kém nữa b-)

18. dohuyhoang8

BB Model:
    99 + PB + BB10
    Lạ nhỉ, anh quote hoàn toàn bình thường và không bị hiện tượng đó, trong trường hợp này em thử check lại trình duyệt hay mạng em ah.
    Nếu không thì khắc phục tạm thời bằng cách quote rồi ctrl+A ra word sau đó paste lại thử xem :D

19. hoangthuan

hoangthuan Moderator

BB Model:
    87-97-PB-Q10-PP
    thỉnh thoảng mình cũng gặp lỗi này, kiên trì vài lần rồi lại được bình thường :D <br /><br />--- Added at 13/08/2012, 15:53 ---<br /><br />
    Mình bắt đầu thấy hâm mộ cô ý :">

20. tuanhung1433

tuanhung1433 Member

BB Model:
    8700
    Em gặp người con gái đầu tiên dùng bb là môt em gái từ Hà Nội vào SG học đại học. Nhỏ nhắn, xinh xắn, dễ thương, giong Hà Nội chuẩn ngọt lừ̉. Và em ấy dùng một cái đt to cồ cộ em chỉ biết là Bb mà không biết đời bao nhiêu vì lúc đó em chỉ biết Bb qua các diễn đàn và một chiếc 8100 bể màn hình. Điều ngạc nhiên là chiếc điện thoại ấy có rất nhiều phím bấm nhưng không hề có chữ hoặc số. Em lân la làm quen, thấy em ý miệng nói chuyện mà tay thì vẫn múa trên bàn phím Bb. Sau hỏi ra thì em ấy dùng 7290. Bàn phím không có ký tự vì em ý nt nhiều quá. Công lực đạt tới độ không thèm nhìn bàn phím nữa. Bái phục và sau đó em bắt đầu tìm hiểu rồi mua 8700. Dính vào bb cũng đã gần 3 năm, gặp nhiều nữ giới dùng Bb (em nói nữ giới vì đã gặp một chị trung niên dùng một em 9800 ở cái giai đoạn 9800 tại VN đang đếm trên đầu ngón tay.) Hầu hết dùng Bb với lý do: được a,b,c...tặng và điện thoại này nt rất đã.

Đang tải...