Vượt lỗi Software update khi unblock những chiếc BB10 Blocked

Thảo luận trong 'Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp (BB10)' bắt đầu bởi lehoangvu, 17/2/14.

Chia sẻ trang này

1. ChangDau

ChangDau I feel lost inside myseft

BB Model:
    R-900
    Ý sao là sao? mình có cầm máy bạn đâu mà biết trả lời! :cool:

2. kfccohiba

kfccohiba New Member

BB Model:
    z10
    Mình mới mò ra 1 tips rất hay. Bạn nào đang sử dụng z10 block data muốn nghe nhạc xem phim thì làm như sau:
    - Vô web này: http://demos.blackberry.com/bold-9790/na/us/gen/?=topicpersonalizeblackberry
    - Cho nó load đến khi có cái pause, pause nó lại
    - Cho cái trình duyệt chạy ẩn, vô facebook tìm cái clip và hưởng thụ thành quả

3. dotranphong91

dotranphong91 Member

BB Model:
    9930 + Q10
    ý mình là bạn cho mình địa chỉ hay sdt gì đó, mình đem máy qua cho bạn cầm :D

4. lehoangvu

lehoangvu Active Member

BB Model:
    Q10
    Anh em có nhiều Q10 block không :D mình up rom unblock nghe gọi data cho anh em dùng

rockman thích bài này.
  5. thangvuon

thangvuon New Member

BB Model:
    z10
    hóng bản full quá :D bác cho em hỏi em copy file .apk vào thẻ nhớ liệu có cài được trên z10 không nhỉ

6. rockman

rockman Active Member

BB Model:
    Z10-Q10 -Q5-99
    Lên đi bác còn chờ gì nữa

7. lehoangvu

lehoangvu Active Member

BB Model:
    Q10
    ChangDaurockman thích bài này
  8. biker115

biker115 New Member

Nếu chỉ vượt qua bằng cách trên thì thực ra nó mới chỉ vượt qua 2/3 đoạn đường thôi, khi thiết bị block dùng cách trên vượt qua thì lâu lâu khi đang sử dụng ( hoặc khi tắt máy hoàn toàn và mở lại ) nó sẽ hiện 1 cái thông báo yêu cầu hoàn tất cài đặt bằng 1 kết nối với mạng internet, khi đó nếu ta chọn ok thì coi như máy chắc chắn block lại, để ko phải phiền phức cài lại máy thì làm thêm 1 bước nhỏ nữa là đc.
    Các bước trên là ok hết. tuy nhiên đến bước kết nối wifi ta vẫn cứ kết nối luôn, tuy nhiên ở bước này ta phải nhanh tay nhanh mắt. tốt nhất là nên chọn ngồi wifi ở nhà. Khi kết nối thiết bị block với wifi, sau khi nó chạy 1/2 cái thông báo đến lúc vừa hoàn tất kết nối ( hiện ra dòng chữ vuốt qua trái ) thì ta rút ngay cọng dây tín hiệu ra, đây cũng như 1 bước đánh lừa BB10 như với sim ở trên, tuy nhiên phải nhanh và đúng lúc, lẹ 1 chút nó bắt làm lại kết nối, chậm 1 chút là nó Block cmnl :D
    ráng làm 1 - 2 lần là ok. mình lúc đầu cũng mệt mỏi với em z30 block - cứ hết pin sạc đầy mở lên là lại bị hỏi hoàn tất cài đặt thật mệt - nhưng giờ thì đã test thành công.
    PS : cây Q10 block của anh bán cho chú Vũ xài . . . bền nhỉ hehehehe.

À, sẽ có bạn hỏi tại sao ko rút dây tín hiệu trước, tức là vẫn có sóng wifi nhưng ko có data. Liệu có lừa đc nó ko ???
    Ko àh. đầu tiên nó hỏi mình kết nối với wifi. sau khi kết nối wifi nó sẽ hỏi mình thử với cái wifi đó. đấy chính là lúc khi vừa hoàn tất kết nối mình phải ngắt ngay, bạn chỉ có 1s để làm chuyện đó. nhưng vậy là quá đủ :D

rockman thích bài này.
  9. biker115

biker115 New Member

À, vượt qua cả 3 bước thì pc sẽ nhận đc ổ cứng của đt nhé

Sửa lần cuối: 16/3/14
  10. ChangDau

BB Model:
    R-900
    biker115
    Nó đây bạn, :) Rút dây nghe cũng hấp dẫn đó chứ nhưng mà đã có cách tùy biến dùng và vượt rồi thì không cần phải ngồi canh sợi dây!

11. biker115

biker115 New Member

hehehe, bạn thử làm với z30 xem tuỳ biến như trên đc ko nhé. Z30 chỉ unblock nghe gọi đc thôi, nếu ko làm thêm cách của mình thì rất khó chịu, thứ nhất ko kết nối đc máy tính, thứ 2 cứ tắt nguồn khởi động lại máy thì nó bắt phải hoàn tất kết nối vô internet mà kết vô là block.
    còn z10 va2 q10 thì mình đã hướng dẫn cụ thể bên :

http://www.tinhte.vn/threads/tam-thoi-da-un-block-duoc-blackberry-z10-q10-bi-block-pin.2161023/

từ lâu lắm rồi.
    Lê vũ mua q10 block từ mình mà :D

12. ChangDau

BB Model:
    R-900
    Bạn có đọc link dẫn mình đưa ở trên không vậy? :-/
    Bài của bạn mình đã đọc và thấy bạn nên đọc cái #3 dẫn ở trên kia, mọi chuyện sẽ cực kỳ đơn giản. Nếu bạn cứ ngồi và rút dây thì đó là cách bạn chọn, mình không ý kiến gì nữa!:oops:

13. biker115

biker115 New Member

mình nghĩ bạn chưa hiểu ý mình, cái cách làm cài autoload radio thì chỉ làm trên Z10 Q10 thôi bạn, làm trên Z30 vẫn ko vô data đc, vô là block ngay dù với bất cứ radio nào.
    hơn nữa khi vượt qua màn hình active bằng sim hết dữ liệu như trên thì cũng đc đó, nhưng nó chỉ là tạm thời vượt qua mà thôi. lâu lâu khi đang sd nó sẽ có 1 thông báo : để hoàn tất cài đặt xin kết nối với mạng hoặc mỗi khi tắt hoàn toàn máy rồi khởi động lại nó sẽ bắt mình phải hoàn tất kết nối với mạng ( không tránh đc nữa nhé ) và máy sẽ block lại, nên lúc đó sẽ phải chơi trò rút dây của mình. ( tức là hoàn tất kết nối với mạng nhé, ko bao giờ nó hỏi han gì nữa cứ thế mà xài thôi ) mình làm trên z30 - có thể trên thiết bị BB10 khác nó không khó chịu như vậy - nên gây ra hiểu lầm ở đây giữa bạn và mình :D
    đó chỉ là ý kiến hoàn thiện thêm thôi, mình đã test trên Z30 sau khi cài đi cài lại apps bao nhiêu lần.
    còn chuyện đổi radio thì mình đã làm hàng trăm lần trên Z10 và Q10 trước khi public bài unblock BB10 bên kia, giờ thì chuyện unblock đã quá bình thường nhưng khi đó mình up lên cũng có ích lắm đó. Thánks vì đã tranh luận, ai thấy thông tin của mình hữu ích thì làm còn ko thì thôi nhé :D

ChangDau thích bài này.
  14. biker115

biker115 New Member

đơn giản như vầy : Z30 bản rom gốc đã là 10.2 bạn có đưa radio nào vô thì cũng thôi, block và block nếu cố thử xài data.
    hơn nữa luôn luôn gặp khó chịu khi nhận thông tin : phải hoàn tất cài đặt bằng cách kết nối với mạng :D

15. ChangDau

BB Model:
    R-900
    Mình từng thử trên 1 chiếc Z30 white NFS và nó vẫn đúng như Q10/Z10., vẫn load radio bình thg, chỉ có vụ "unblock full control" thì mình chưa làm trên bất kỳ chiếc nào, vẫn ngóng một chiếc Z30 bị block để thử lần nữa, mà ngó bộ Z30 block quá hiếm

biker115 thích bài này.
  16. biker115

biker115 New Member

Đúng rồi bạn. Load Radio bình thường nhưng ko dùng data đc. mình đang có 2 em 30 block. Cài apps game vô chơi và nghe gọi thôi, chỉ dùng apps Android vì ko sd đc data

ChangDau thích bài này.
  17. ChangDau

BB Model:
    R-900
    trữ chi 2 con rứa, "bác xê" qua một con cái nào, hế hế

18. tung.bber

tung.bber New Member

BB Model:
    Z10+9930+PB
    cần ae z10 block xác nhận dùm 1 thông tin. mình đã load os ( not radio ) của 10.2.0.2228 thì nghe gọi bt. muốn chuyển sang dùng wifi phải load radio của 10.1 rồi load lại os 10.2. vì nếu chỉ loa radio 10.1 trên nền 10.2, khởi động lại sẽ bị block ngay. có ai giống mình chưa ạ :)

19. RIMfovever

RIMfovever New Member

BB Model:
    9780
    Nói v z30 bị Block pin thì có giải pháp gì ko cáccao nhân

Đang tải...