Vinaphone không cho dùng sim đã kích hoạt các gói data (Internet Mobile, BIS) trên các thiết bị phát

Thảo luận trong 'Những bài không biết post ở đâu - Chuyện phiếm' bắt đầu bởi phuongnam72, 24/10/12.

Chia sẻ trang này

1. phuongnam72 Well-Known Member

Số bài viết:
    2.973
    Dear các bác,

Mình đang dùng BIS của Vinaphone. Nhiều lúc, cuối tháng thấy còn dư dung lượng miễn phí kha khá bèn lắp sim vào cục phát wifi (Wifi 3G Router). Nhiều lúc chạy rất ổn, nhiều lúc bị chặn.

Ngoài ra, mình cũng mua một sim rác, đăng ký gói MAX, lắp vào cục phát wifi chỉ dùng được 1, 2 tháng đầu, sau đó thì chịu.

Như vậy có phải là việc sử dụng các gói Internet Mobile, BIS trên các thiết bị khác ngoài điện thoại là không được chấp nhận?

Bác nào đã thử rồi xác nhận giúp nhé!

Tags:
  2. galaxyxxz

galaxyxxz Active Member

BB Model:
    4.5 - 5.0
    Re: Vinaphone không cho dùng sim đã kích hoạt các gói data (Internet Mobile, BIS) trên các thiết bị phát Wifi(Wif3G Rout

Vẫn chấp nhận bình thường mà???
    BIS thì ko rõ chứ mấy gói MI thì bình thường

3. phuongnam72

phuongnam72 Well-Known Member

Re: Vinaphone không cho dùng sim đã kích hoạt các gói data (Internet Mobile, BIS) trên các thiết bị phát Wifi(Wif3G Rout

Gói MI mình chỉ dùng đc 2 tháng đầu. Sang tháng thứ ba, đăng ký xong xuôi là tịt luôn (lắp vào đt Nokia vẫn dùng đc Browser mặc định nhưng lỗi ko vào được Opera Mini) làm mình mất toi tiền đăng ký + mua sim mới!

Chẳng lẽ Vinaphone chỉ cho truy cập internet từ điện thoại? Phát hiện thiết bị đầu cuối ko phải đt là chặn?

[ Posted by Mobile Device ] [​IMG]

4. phong006

phong006 Member

BB Model:
    playbook

bình thường bạn ơi!!!!!!!!!mình bỏ vào USB 3g dùng tẹt!!!!!!!!!!!

Đang tải...