[Video] Tính năng USB Host và Miracast trên OS 10.2

Thảo luận trong 'Tổng quan về BlackBerry 10' bắt đầu bởi bbvnNews, 10/10/13.

Chia sẻ trang này

1. phandan080388

phandan080388 Well-Known Member

BB Model:
    Z10 + 9790 + PB
    Thích bác! =D>

ti teo thích bài này.
  2. vnbb

vnbb Super Moderator

BB Model:
    Passport
    Thì mình cũng đã nói ở trên rồi, bạn muốn có xác thực vân tay thì cũng phải bán cái iPhone 5 đi và bù thêm nửa tiền để có cái iPhone 5s. Như nhau cả thôi mà.

smartphone261 thích bài này.
  3. Hissay

Hissay Member

BB Model:
    Blackberry Passport
    Haizzzzz các bác cứ cãi nhau. Như thằng Apple ra có cái cảm biến vân tay mới được coi là thời thượng thì các bác cũng phải mua 5s mới được trải nghiệm đấy thôi. Sao ip5 k kêu là nó k trang bị cảm biến thời thượng cho tao đi mà bỏ mặc tao, khai tử ip5 để giờ đt tao chết đến nơi :D hay do thằng Apple có 1 mình 1 kiểu, là tượng cmn đài rồi nên chẳng ai kêu nó kiểu đó =))))

sonroses thích bài này.
  4. sonroses

sonroses Active Member

BB Model:
    Z10-9780
    Thực ra cảm thấy ko vui là có, còn hối hận thì không, nói thật cái usb host có thì tốt ko có cũng chả ảnh hưởng gì, được bao nhiêu người gắn cái hdd cắm ngoài vào smartphone, thực tế lên đi, nói thật Bbvietnam giờ cũng nhiều thánh tranh thủ chém khi thấy BB thua kém một cái gì đó so với AD & IOS lắm :)). Cũng nhìn thông suốt và có hệ thống một chút là Z10 được thiết kế từ thời điểm nào, công nghệ thay đổi hàng ngày nên đôi khi phải chấp nhận thực tế thôi. Apple nó ra cái 5C cũng chuối lòi ra mà ko thấy ai ý kiến nhỉ, công nghệ cũ, chất lượng hoàn thiện, vật liệu thì kém hơn i fang 5, sau có hơn tháng xuống giá đến 4-5 củ mà ko thấy ai nói gì nhỉ, Z10 ra từ đầu năm giờ xuống giá, nhường đường cho công nghệ mới, giá tốt hơn cũng là lẽ tự nhiên thôi mà.

cuongdc thích bài này.
  5. meocucdien

meocucdien Well-Known Member

BB Model:
    Z10-Q10-Passport
    Hì, mình không coi mình là fan cuồng bạn ạ, nhưng mình thích máy Blackberry, vậy thôi. Còn mình không bao giờ vào forum chỉ để comment với 2 chữ chả thể hiện được nội dung gì cả như thế.

Thực ra mình thấy nhiều bạn rất cực đoan. Mình thấy nó đáp ứng được nhu cầu đấy chứ. Nếu bảo chỉ vì thiếu USB Host hay Miracast mà không bao giờ mua BB hay Rip BB thì cũng thái quá, Z10 đâu chỉ mang lại cho các bạn điều đó đâu, mà còn nhiều hơn thế nữa, vài cái hơn thế nữa này mới là mục tiêu để bạn đi mua Z10 đấy. Nếu các bạn mong chờ các tính năng khác thì nên chờ Z30 hay các sản phẩm flagship khác tiếp theo, như vậy Blackberry họ mới phát triển và bán các máy đới sau nữa mà.

Chính vì lẽ đó bạn không nên đưa ra phán xét người khác "thì thấy bạn hoàn toàn không có ý đóng góp mà cứ thấy ai chê BB là nhảy vào phản lại, chẳng khác gì mấy đứa fan cuồng, toàn trả lời tào lao" khi bạn chưa rõ về họ có đóng góp hay không. Mình có phản lại ai đâu, mình chỉ muốn các bạn bớt chút cái cực đoan "không bao giờ mua BB" hay "RIP BB" đi thôi. Mình xem trên diễn đàn của Cr@ckberry cũng thấy họ cũng không thái quá như vậy.

Về cái này thì mình nói cái Iphone đấy, giá nó cao lắm mà nhiều người vẫn mua đấy, và con giời đây là nói vui thôi,
    Còn cái Z30 nó có các tính năng này rồi đấy và chờ DEV hoàn thiện thôi.

Anh em chơi ở đây cũng đều đóng góp cho BB ngày càng phát triển thế nên đừng cãi vã nhau hay có những lời phán xét nặng nề làm gì, giờ lên mạng cái gì cũng nói được nhưng hãy xem xét trước khi nói (cả mình cũng vậy) để anh em vui thôi.

libertypro, chuotgaocuongdc thích bài này.
  6. phandan080388

phandan080388 Well-Known Member

BB Model:
    Z10 + 9790 + PB
    Mình nói chỉ 2 từ với bác vì mình không muốn nói nhiều với bác thôi, thấy bác cứ hay xoáy người khác thế mình chẳng buồn nói làm gì. Với người khác mình nói cũng nhiều lắm, không cần phải kiệm lời như với bác làm gì đâu!

7. meocucdien

BB Model:
    Z10-Q10-Passport
    Hì, xoáy gì đâu, mình nói rất thẳng và thật luôn đấy, anh em chơi thế mới thoải mái.

8. TheSith

TheSith Active Member

BB Model:
    BlackBerry Z10
    Mình đọc sơ qua tất cả các thread, thấy các bác có vẻ không ưng ý vụ BB bỏ rơi Z10 nhỉ. Đứng vai trò người tiêu dùng mình cũng thấy không hài lòng với việc này, nhưng mình thông cảm cho BB. Để sinh tồn trong cái thế giới smartphone đa sắc màu này thì việc thay đổi liên tục là điều không thể tránh khỏi.
    Còn về hai chức năng trên thì mình vẫn chưa nghĩ sẽ vận dụng chúng vào cuộc sống của mình như thế nào nữa.

9. khaisilk1910

khaisilk1910 Moderator

BB Model:
    Z30 + Pearl 8120
    Sao lại so sánh cái cảm biến vân ti của táo nhỉ.
    Hai cái hoàn toàn khác nhau. Cái cảm biến là công nghệ tiên phong và mới trên di động.
    Còn cái usb host thì là có từ lâu rồi và z10 thì mới ra đầu năm. Tại sao lại không có khả năng đó ??
    Theo mình có một lý do là không muốn nâng cấp cho Z10 là để còn bán được Z30.

Sent from my BlackBerry 9810 using Tapatalk

10. countrycowboy

countrycowboy Well-Known Member

BB Model:
    9780-PB64-Z30
    Các bác cãi nhau nhiều quá. Thấy bác The-End trên kia bảo có usb host cho Z10 đó thôi, hóng tin bác này :P . Mà theo mình z10 hay z30 hay j j nữa khi muốn làm việc theo kiểu này thì cũng phải có nguồn ngoài, vì pin tốt mấy cũng không thể chịu dc vài tiếng khi mà cứ nhập liệu bằng tốc độ của Laptop :)) >>> khả năng cắm dock là rất cao, mà cắm dock thì z30 với z10 như nhau, miracast thì VN mình cũng phải đôi năm nữa mới phổ biến được, lúc í thì giá z30 cũng xuống mất oy =)) Quan trọng là z10 vẫn đang làm tốt nhiệm vụ của nó, với mình thế là đủ. Đc cái đi đâu ai nhìn cũng thích, khen đẹp. 100% luôn :P vui lên mấy bác Z10 ơi :D:D:D

11. ti teo

ti teo Well-Known Member

BB Model:
    9900
    trong quá trình sử dụng mà máy không được sạc thế này thì dùng liên tục được bao lâu ? bác nào dùng rồi cho em lời giải thích với?

12. countrycowboy

countrycowboy Well-Known Member

BB Model:
    9780-PB64-Z30
    Như trên mình nói đó. Chỉ được vài tiếg thôi. Nên dù là z10 hay z30 cũbg đều cần có dock thì mới làm việc lâu được.

13. aptx4869

aptx4869 Active Member

BB Model:
    Q10+9780+PB
    may là chưa mua Z10, ko lại hối ko kịp, há há

14. huydatau

huydatau Active Member

BB Model:
    8700 9320 Z30

Khá hữu dụng, mình đang thích có thể chụp ảnh = DSLR xong connect thẳng vào Z30 up lên face luôn, tiện quá còn gì
    Hoặc nếu ảnh chụp cho bạn bè thì sau khi bắn ảnh vào Z30 làm thêm thao tác copy vào usb cho từng đứa :D

meocucdien thích bài này.
  15. meocucdien

BB Model:
    Z10-Q10-Passport
    Ý này của bác hay đấy, copy kiểu này đơn giản gọn nhẹ. Nhưng chắc bác chụp cũng cứng tay rồi thì mới up luôn lên face chứ nhiều khi cũng phải qua hậu kỳ, nhất là với DSLR. :D

16. HonVietBiz

HonVietBiz Well-Known Member

Với tui, các chức năng của z10 như vậy là đủ rồi:D. USB host có hay không có trong z10 cũng không quan trọng :)
    Z30 + USB host + chuột, phím = 1/2 PC

Z30 + USB Host + Tivi có cổng HDMI + ổ cứng ngoài 1TB nữa là có 1 kho phim khổng lồ :)

17. TheSith

TheSith Active Member

BB Model:
    BlackBerry Z10
    Thì đó cũng là phụ gia thôi. Mình không biết là có thể log vào máy và Debug như mấy cái dùng JTAG hay không?. :D

18. hallowen88

hallowen88 Active Member

BB Model:
    9700 + PB + z10
    Bực mình với z10 rồi đấy! Lên z30 thôi :3

19. THANHDATNHUY

THANHDATNHUY Well-Known Member

BB Model:
    9900-8700
    Khi mua Z10 mình cũng nghĩ như bạn. Nếu Z10 không hỗ trợ chức năng này thì mình sẽ không bao giờ mua Z10 nữa. Nhưng Z30 thì sẽ suy nghĩ.
    :)

20. dzungbv

dzungbv Active Member

BB Model:
    z30
    chưa chắc đã hỗ trợ nhận dạng được ổ dung lượng lớn thế. Hiện tại mình thấy USB định dạng FAT thì đọc được, NTFS thì không đọc được. Cắm thử vào em usb 2T thấy nhận nhưng không đọc được file

Đang tải...