[Video] Location Sharing - Chia sẻ vị trí của bạn cho bạn bè qua BBM

Thảo luận trong 'Thảo luận chung về BBM' bắt đầu bởi bbvnNews, 14/2/14.

Chia sẻ trang này

1. xenoxone

xenoxone Well-Known Member

BB Model:
    9900 Z10 Passport
    Em cũng bị dạng như khi mình check map ra rồi nhưng nhấn send thì bạn mình không nhận được, không thấy có gì xảy ra cả. Sau một hồi mò mẫm mình nghĩ có thể do nguyên nhân như này:
    - Đối với người dùng iOS khi update phiên bản này lên nếu chỉ chat bình thường, và đầu kia gửi cho họ map thì họ sẽ không nhận được, có một lưu ý nhỏ là BBM trên iOS khi ấn vào biểu tượng Glympse thì sẽ được iOS phát thông báo BBM muốn sử dụng chức năng Location, nếu bạn ấn OK thì bạn mới xem được map và gửi cho người khác. Mặc định khi chưa vào Glympse thì iOS sẽ không hỏi và không cho phép BBM dùng chức năng này... Trên Android thì hồi chiều test thấy thằng bạn nó gửi cho em được bình thường.
    Các bác nào có trường hợp khác thì góp ý với nhé. Với lại em thấy Glympse trên 3G có vẻ get data location chậm hơn so với Wifi quá nhiều...

2. luvxinh

luvxinh Well-Known Member

Vừa thử với máy bố (ios) và mẹ (Android) , không có gì để phàn nàn

3. losteru

losteru Active Member

BB Model:
    8700
    Cùng cảnh ngộ :(

4. anhprs

anhprs Member

BB Model:
    Q10
    Quá tuyệt vời BBM, BB! Viber đã bị bán, upgrade thêm Video call đa nền tảng nữa thì đến lượt Skype của MS teo tóp! Giờ BBM và Skype đang là hai công cụ liên lạc chính của gia đình mình, tiến tới phổ cập cho bạn bè, he he!

5. BKcivil

BKcivil Active Member

BB Model:
    Passport
    Xác nhận iP4 cài bbm mới ngon lành. Call với Q10 tốt, voice note bấm thả chứ không phải bấm 2 lần như bạn gì gì nói, share location thì thấy rất chính xác, gần như 2 vị trí chồng lên nhau. Gud.

6. Hana Pham

Hana Pham New Member

BB Model:
    q10
    Bạn gái nào đi về muộn một mình đi taxi chẳng hạn, có thể share location cho ai đó. Nếu có chuyện j ít ra cũng biết đc bạn đang ở đoạn nào

vnbb thích bài này.
Đang tải...