[Video] Cùng Lewis Hamilton sử dụng BlackBerry Z30

Thảo luận trong 'Tin tức BlackBerry' bắt đầu bởi tinhphanxuan, 18/10/13.

Chia sẻ trang này

1. tinhphanxuan Well-Known Member
    BB Model:
    9780 + Z30

Số bài viết:
    849

Điện thoại thông minh mới nhất của BlackBerry là Z30 đã trình làng, và chắc chắn các bạn ở trong này cũng có nhiều người đã cầm trên tay. Chúng ta hãy xem Lewis Hamilton của đội đua F1 MERCEDES AMG Petronas giới thiệu điện thoại thông minh Z30 mới nhé. BlackBerry Z30 chạy hệ điều hành BB10 phiên bản 10.2 với màn hình lớn cho một trải nghiệm mạnh mẽ hơn và phong phú hơn. Với BlackBerry Z30 mới, bạn sẽ thấy nhiều, nghe nhiều hơn, và làm nhiều hơn nữa. Lewis Hamilton giúp chúng ta thấy các tính năng bao gồm: BBM Video với chia sẻ màn hình (Screen Sharing) và BlackBerry Natural Sound tuyệt hảo, BlackBerry Hub tiện dụng hoàn hảo, Bàn phím BlackBerry và pin cực kỳ hấp dẫn...
    Chúng ta cùng xem Clip này nhé:

Xem trên điện thoại

Tags:
  2. huuchinhhlu

huuchinhhlu Member

BB Model:
    9700
    Em cứ băn khoăn mãi là BB10 ngon mà sao ít người quan tâm thế. Em mới được dùng thử Z10 mà đã thấy nhanh lắm rồi, ko biết sang Z30 thì nó còn thế nào nữa. Chắc BB phải làm lễ giải hạn thôi. Gần nhà em có thầy nhà chùa nổi tiếng lắm.

3. thienvuong

thienvuong Active Member

BB Model:
    Z10
    =)) 1 câu hỏi lớn chưa lời đáp ah?

4. nguyenvanthinh1001

nguyenvanthinh1001 Active Member

BB Model:
    8700
    ngoài lề tí anh em cho mình hỏi cái này với
    mình dùng z10 khi mình gõ tiếng việt ví dụ mình gõ UO rồi gõ W là nó không thành ƯƠ dc luôn mà ra UƠ hay khi mình gõ TUOI rồi mới gõ thêm O nữa mà nó không ra dc TUÔI mà lại ra TUOIO . trên iphone hay pc mình gõ thì dc như thế tiện lợi hơn nhiều khi nhập liệu bằng tiếng việt. bác vnbb biết chỉnh ở đâu để ra như thế thì chỉ giùm mình với. còn cái đoán chữ thì mình thấy nó hơi rối nên không muốn dùng rồi nên anh em không cần tư vấn cái đoán chữ nha.

truongucttrunglev thích bài này
  5. Nguyen H Linh

Nguyen H Linh Member

BB Model:
    Q 10 Black
    cầu thủ bóng đá thì không dùng quảng bá toàn cầu, cầu thủ bóng chày hay bầu dục bên mỹ , đi chọn cái thằng công thức 1 mấy ai biết tên và hâm mộ.Chết vì tội ngu quảng cáo chứ ko phải chết vì sản phẩm kém hơn so với các đối thủ cạnh tranh.beckham đâu mà thuê cái thằng này.ngu ơi là ngu

6. vnbb

vnbb Super Moderator

BB Model:
    Passport
    nguyenvanthinh1001 không có chỗ nào chỉnh để gõ kiểu "bỏ dấu tự do" đâu bạn, tuy nhiên bạn nên bật chế độ tiên đoán từ đi, nó không hề rối và giúp bạn gõ nhanh hơn, chính xác hơn nhiều đấy :)

Chỉ cần bỏ cái autocorrect ở dấu spacebar đi thôi, cái đó mới thỉnh thoảng làm mình phiền phức :D

tinhphanxuan thích bài này.
  7. nguyenvanthinh1001

BB Model:
    8700
    thanks bác để mình thử xem

8. trunglev

trunglev Active Member

BB Model:
    Z10
    học cách dùng đoán chữ đi . cái đó là hay nhất của keyboard bb10 đới . khi lần đầu tiên dùng mình thấy không quen nên hơi bỡ ngỡ nhưng giờ quen rồi mà thiếu là khó chịu . chỉ có điều bblink chưa thấy backup được cái historry của nó nên mỗi lần uprom là nó lại phải làm lại từ đầu. bạn nên quên các cái khác và học cái Bb10 cung cấp sẽ thấy nó quá hay so với thằng khác . chứ đừng mang cái chuẩn của thằng khác ra áp vào nó và muốn nó như vậy vì nó là Bb10 chứ không phải ip hay android.
    còn cái mà bạn nói chính là cái mà BB có từ thời OS cũ cơ nó là bộ autor và smartkey của BB mà .

9. z10lv

z10lv New Member

BB Model:
    z10
    Bạn vào. Cài đặt vào văn bản và ngôn ngữ. Chỗ trợ dự đoán và sửa lỗi. Bạn bật cái sửa lỗi bằng khoảng trắng là được. Chúc bạn vui vẻ!
    Văn

10. z10lv

z10lv New Member

BB Model:
    z10
    Ai bảo với bạn là không có? Bạn bất cái sửa lỗi bằng khoảng trắng là đc.

11. nguyenvanthinh1001

BB Model:
    8700
    bác vnbb thì bảo mình bỏ sửa lỗi bằng khoảng trắng bác
    z10lv thì bảo mình bật lên hihi thôi để em thử cả hai xem thế nào..thanks anh em nhiệt tình

12. z10lv

z10lv New Member

BB Model:
    z10
    Bạn cứ thử đi là biết
    Bạn cứ

13. vnbb

vnbb Super Moderator

BB Model:
    Passport
    trunglev Backup phần Settings là có tất cả những thứ đó mà bạn :)
    Bật cái đó thì nó là AutoCorrect, nên có thể giúp mình bỏ dấu nhanh nhưng phiền phức hơi nhiều vì rất nhiều khi mình định gõ dấu cách thì nó thay từ mình gõ bằng cái từ nó gợi ý, rất khó chịu. Nó không phải cái mà bạn nguyenvanthinh1001 đề cập, là kiểu "bỏ dấu tự do" như gõ bằng Unikey trên máy tính :)

Tuy nhiên, nó cũng là thói quen thôi, nếu bạn quen với cách đó thì sẽ OK

phandan080388 thích bài này.
  14. tinhphanxuan

tinhphanxuan Well-Known Member

BB Model:
    9780 + Z30
    Không có lưu lại được anh à. Thử rồi mà nó cứ bắt học chữ lại từ đầu :D

15. vnbb

vnbb Super Moderator

BB Model:
    Passport
    Oh thế à, vì mới dùng Z30 được hơn tuần, trước dùng Q10 nên tắt không dùng chức năng tiên đoán nên không biết :D

16. tinhphanxuan

tinhphanxuan Well-Known Member

BB Model:
    9780 + Z30
    Em cũng không rành lắm. Nhưng mấy lần Up rom lỗi vừa rồi. Backup phần Setting mà vẫn không có nó :rolleyes: . Lại cho nó học lại từ đầu (:|

17. tienhuy_hh88

tienhuy_hh88 Active Member

BB Model:
    6710
    Em cảm nhận 1 điều những người có tư duy tốt đều chọn cho mình giải pháp tối ưu và tiện lợi với bản thân

18. bobonam

bobonam Member

BB Model:
    Z10
    Z30 ĐẸP QUÁ THÈM GHÊ :)

19. 8700xc

8700xc Well-Known Member

BB Model:
    8700
    híc Walcott của Arsenal còn không nổi tiếng bằng ông này đâu bác ah (2 người này có ngoại hình và bề ngoài hao hao giống nhau, nên có đợt Walcott đang ngồi trên xe oto có người đến xin chữ ký vì nhầm Wancott với Hamilton đó), và ở nước anh thì mấy ông như beckham hiện tại không nổi tiếng được bằng anh ta đâu, em cũng ít xem đua xe công thức 1 chứ em thấy bọn châu Âu với Mỹ nó hay xem lắm nên bảo ông này nổi tiếng trên thế giới cũng không ngoa đâu.
    Đợt trước ở brazin có 1 chú đua xe cũng nổi tiếng lắm, chú ấy vô địch thế giới nhưng năm 1994 năm brazin vô địch ấy chú ấy bị tai nạn mà đất nước họ khóc thương ghê lắm, còn được coi là người hùng dân tộc và được hâm mộ lắm hơn cả đội tuyển brazin khi đó cơ bác ợ.
    Bác thấy ông này không nổi tiếng cũng không sai nếu xét riêng cá nhân bác và có thể cho cả em vào cũng được nhưng bảo là trên bình diện thế giới ông ấy không nổi tiếng là không đúng với rất rất nhiều người bác ah

phandan080388nomore.retry thích bài này
  20. nomore.retry

nomore.retry Active Member

BB Model:
    Nothing
    Tay đua ấy tên là Senna. Nếu còn sống chưa chắc Schumi có cơ hội...

8700xc thích bài này.
Đang tải...