Viber mất contact trên BB Passport

Thảo luận trong 'Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp (BB10)' bắt đầu bởi NgBac, 20/8/16.

Chia sẻ trang này

1. NgBac Member
    BB Model:
    Passport Black

Số bài viết:
    43
    Chào các bạn,

Tôi bị hiện tượng lạ với Viber trên máy BB Passport của mình: tự dưng mấy hôm trước có hiện tượng sync contac khi bật Viber nhưng sau đó thì toàn bộ danh sách bị rút gọn đi rất nhiều... mặc dù là tôi vẫn có contact rất nhiều trong danh bạ, và các contact đó vẫn có dùng Viber nhưng tôi đều không search và thấy trong Viber khi tôi muốn chat hay gọi.

Tôi có nhớ là hôm đó tôi có dùng cả Skype trước khi bật Viber.

Các bạn có biết hiện tượng đó là sao và giải quyết ntn ko? Cảm ơn nhiều!

Tags:
  2. quirom

quirom Active Member

BB Model:
    Q10 Verizon White
    Bạn có update lên version mới hơn không? Mình cũng bị khi cài version cao. Thử bản này xem viber-5-6-5-1873

NgBac thích bài này.
  3. NgBac

NgBac Member

BB Model:
    Passport Black
    Cảm ơn bạn, đây chính là bản Viber mình đang dùng thì tự dưng có hiện tượng lỗi đấy, mình đã thử cài lại bản thấp hơn 5-6-0 và cả các bản cao hơn để thử (nhưng ko khởi động dc :) ) đều không ăn thua, giờ lại quay về bản 5-6-5 này mà ko có đủ contacts.

4. quirom

quirom Active Member

BB Model:
    Q10 Verizon White
    Oh, mình chỉ bị với version cao hơn, dùng bản này thì không bị. Ah, khi bị, nếu đổi trong danh bạ thêm +84 thì nó lại xuất hiện trong viber, khó hiểu

NgBac thích bài này.
  5. NgBac

NgBac Member

BB Model:
    Passport Black
    Tuyệt!
    Mình vừa mới thử add +84 vào vài số điện thoại trong danh bạ thì đã xuất hiện và cho mình chat, gọi dễ dàng hơn trong Viber rồi, its nhất thì tạm thời có giải pháp đã. Sẽ tiếp tục tìm hiểu thêm nguyên nhân và cách xử lý.. Cảm ơn bạn rất nhiều!!

Đang tải...