BB Life 3 Vì sao tôi lại dùng BlackBerry

Thảo luận trong 'Kỷ niệm vui - buồn cùng BlackBerry' bắt đầu bởi fantasyvirgo, 2/6/14.

Chia sẻ trang này

1. fantasyvirgo Active Member
    BB Model:
    Z10

Số bài viết:
    430
    Năm 2012, lúc đó tôi còn đam mê với những chiếc Nokia bởi vì những game java hấp dẫn của nó. Đến lúc đi làm thì gắng gom góp tiền để mua điện thoại mới. Tiêu chí là có bàn phím, bởi vì khi đó mình không khoái cảm ứng thế nên iPhone không phải là sự lựa chọn. Nghe một người bạn tư vấn là xài N72. Mình lên mạng tìm xem chỗ nào bán máy cũ mà còn chất lượng. Tìm mãi tìm hoài vẫn không thấy.

Hỏi một người bạn khác thì lại bảo xài BlackBerry đi. Với lời giới thiệu là ngon hơn iPhone nữa. Thật sự lúc đó mình vẫn không thích BlackBerry lắm bởi lúc trước có cầm qua con 88 của thằng bạn cùng lớp và thấy nó rất khó xài, lại to một cục. Nhưng lần này bạn nó giới thiệu em 9650.

Vậy là lại chuyển hướng qua BlackBerry.

Mình liền lên mạng tìm hiểu em này thì lập tức bị hút hồn bởi kiểu dáng của em nó (hơn hẳn em 88 hehe). Vậy là quyết định tậu 9650.

Lên 5giay.vn tìm chỗ bán. tìm được thương gia rồi nhưng lúc đến mua quên không gọi điện trước nên không biết con đó đang tạm hết hàng. chỉ còn 9700 thôi mà giá thì mắc hơn 700k. Thế là đi về.

Ra đến đường lớn, cơn nghiện lại thèm lên. Quyết định rút thêm tiền để lấy em 9700 luôn. Từ đây bị nghiện thêm cái bàn phím 24 nút của em nó. Sao mà nó sướng vậy không biết. Hơn hẳn cái nokia trước kia.

Từ đó trong mình hình thành tình yêu với BlackBerry. Càng dùng càng thấy nó hay. Hay hơn iPhone nhiều. Check mail mọi lúc mọi nơi. Nhắn tin nhanh. Khá nhiều phần mềm hữu ích. Và đặc biệt cái BBM. Khoái nó lắm, nhắn cái tới liền, đọc hay chưa cũng biết luôn...

Nhưng tình yêu với 9700 chỉ kéo dài được gần một năm, bởi vì bộ nhớ của nó quá ít nên hay bị đồng hồ cát. Lắm lúc bực mình muốn ném đi thôi. Nhưng tình yêu với BlackBerry vẫn chưa hết. Chỉ là chuyển sang BB10 và em Z10 thôi.

Cuối năm 2013 quyết tâm rước em Z10 về vì khoái cách nhắn tin vuốt vuốt của nó, chạm màn để chụp hình, bấm 2 nút volume để chụp màn hình, vuốt để xoá chữ và chỉ có vuốt vuốt thôi. Đặc biệt kiểu dáng rất đẹp.

Yêu Z10 quá hihi. 9700 chính thức chuyển nhượng cho người yêu. Giờ nhắn tin gọi điện chẳng tốn tiền vì có BBM rồi. Sắp tới chắc sắm cho người yêu con Z3 chứ để cho người yêu xài 9700 mà cứ quay hoài vậy cũng tội nghiệp người yêu...(em lôi kéo được BBer girl rồi đó)
    Mãi mãi yêu BlackBerry. BlackBerry ơi sống mãi với anh em nha...

Tên: Lê Tiến Dũng
    Email: tiendung.na89@gmail.com

Sửa lần cuối: 3/6/14
    Tags:
    shoppleiku, ChangDaunhoc_coi thích bài này.
  2. dinhsalem

dinhsalem New Member

BB Model:
    Z10
    Mìh cũg giống bạn đó nhá. Dùng iphone chan quá gio chuyển sag bb la khoái ngay ko muốn dùng may khách ngoài bb

fantasyvirgo thích bài này.
  3. nhoc_coi

nhoc_coi Member

BB Model:
    Z10
    like cho bác chắc cầm cái lap lên để chụp em nó vất vả lắm :))

4. ChangDau

ChangDau I feel lost inside myseft

BB Model:
    R-900
    Đừng đùa với thanh niên BBers :)) chúng tôi có thể làm tất cả, kể cả là bê cái laptop lên chụp hình :cool::cool::cool:

5. fantasyvirgo

fantasyvirgo Active Member

BB Model:
    Z10
    Bước 1: mở lap ra hết cỡ
    Bước 2: dựng nó lên cho thấy hình con Z10
    Bước 3: di chuyển con chuột bấm nút chụp hình
    Bước 4: Lấy hình up lên 4rum.
    Cũng đơn giản mà bạn hehe

Đang tải...