Vì sao tôi chọn BlackBerry 10?

Thảo luận trong 'Kỷ niệm vui - buồn cùng BlackBerry' bắt đầu bởi micky2906, 11/9/14.

Chia sẻ trang này

1. micky2906 Active Member
    BB Model:
    BlackBerry Z30

Số bài viết:
    410
    blackberry-z10-white-review-2.

Vì sao mình chọn BlackBerry 10.

Chắc hẳn các bạn điều có những lý do riêng của mình khi chọn chiếc điện thoại chạy hệ điều hành Android, Windows Phone, iOS. Mỗi hệ điều hành điều có những triết lý thiết kế riêng nên có thể phù hợp với người này mà không phù hợp với người khác. Đó là do nhu cầu mỗi người khác nhau. Riêng mình....

Lý do trực tiếp: Mình là người sử dụng công nghệ, đầu tiên khi mua một chiếc điện thoại mình nghĩ ngay đến nhu cầu của mình như thế nào. Thường ngày mình dùng nhiều nhất là thứ gì trong điện thoại. Với mình keybroad là nhiều nhất nên BlackBerry 10 là một lựa chọn sáng giá.

Lý do gián tiếp: Đã xác định mình cần gì ở một chiếc điện thoại rồi thì tính đến giá cả, trong BlackBerry 10 rẻ mà keybroad ngon thì Z10. Mình không thể chi thêm quá nhiều tiền cho 1 chiếc điện thoại vì giới hạn tài chính... hihi

Vì sao mình gắn bó với BlackBerry 10.

Nói thật sự chưa thỏa mãn với hệ điều hành di động nào cho tới khi dùng BlackBerry 10. Nó thật tuyệt vời.

1. BlackBerry Hub: khi còn dùng chiếc iPhone 4s mình rất khó chịu khi cứ khoảng 2 phút thì phải mở ứng dụng WhatsApp, Viber lên để reply cho bạn bè hay sếp. Và mỗi lần như vậy mình đều thoát hẳn ứng dụng vì thoái quen. Mình rất mất thời gian để mở và đóng ứng dụng như thế. Với BlackBerry Hub mình thật sự thấy tuyệt vời khi giải quyết hết mớ tin ấy nhanh và dễ dàng hơn.

2. Bảo mật: Mình không có gì quan trọng trên điện thoại hết nhưng cảm giác khó chịu khi điện thoại của mình có sự xâm nhập của người khác mà họ không có ý tốt.

3. Keyboard: Nó là đều mình thích nhất, mình ít bị mỏi tay hơn hẳn khi chat với bạn bè. Đặt biệt tiên đoán của nó làm cho mình gần như không sai chính tả khi viết. Và khi ngồi sau xe máy hoặc đi trên ô tô có độ sốc (do đường không tốt) mình vẫn vuốt tiên đoán tuyệt vời không kém dùng bàn phím vật lý.

Còn nhiều thứ hay nữa mà mình gắn bó với nó, nhưng khó mà kể hết những thứ li ti đó được, các bạn thử nói xem...

P/s: Mình đã chơi thử nghiệm một vài game trên BlackBerry Z10 thì thấy các game chưa được dev đầu tư time để tối ưu, nhưng may mắn là mình không chơi game.

Tags:
    phuongnam72, samview, riyrayron2 người khác thích bài này.
  2. haita

haita Active Member

BB Model:
    Q10
    Vì đã dùng BBOS thì lên BB10 là tất yếu.

aviaiva thích bài này.
  3. aviaiva

aviaiva Well-Known Member

BB Model:
    Note 5
    Đây là lý do chính.

BB có một cái gì đó nếu nhìn thoáng qua nói chung là một bad girl, nhưng chợt một ngày mùa thu nắng lên, dưới ánh sáng mờ ảo của hoàng hôn chợt nhận ra bad girl ngày nào đã lớn và trở nên ............... "ngon" .

Chợt con tim rung rinh .........

Yêu cmnr =))

4. micky2906

micky2906 Active Member

BB Model:
    BlackBerry Z30
    Trước khi dùng BB10 mình dùng iPhone 4s, iPhone 4 và 2 máy Android trong tuần.

5. doanvm09

doanvm09 Well-Known Member

BB Model:
    Passport SE
    Càng nhìn càng yêu. Càng dùng càng đẹp lạ :)

6. Putin Le

Putin Le Active Member

BB Model:
    Passport SE
    Ẹ, Z10 em mua 15,5 đấy cụ ạ. Cụ giàu quá

7. phuongnam72

phuongnam72 Well-Known Member

Còn mình dùng BB10 vì thấy các ĐT khác chưa hơn được! :-bd

Đang tải...