Về vấn đề trừ tiền khi thanh toán trên BlackBerry World

Thảo luận trong 'Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp (BB10)' bắt đầu bởi jacky, 5/6/14.

Chia sẻ trang này

1. jacky Member

Số bài viết:
    95
    Xin chào anh em,
    Hôm nay em mới làm xong cái thẻ Master. thế lad sướng quá lao vào BlackBerry world tiêu pha. Nhưng không hiểu sao ngoài tiền ứng dụng em lại còn bị trừ 1GBP (1 bảng Anh) nữa. Các bác hay mua ứng dụng cho em hỏi thế có bình thường không ạ?

500 hình ảnh :(
    CYMERA_20140605_195500.

Tags:
  2. chuotgao

chuotgao Well-Known Member

BB Model:
    Q10 - Z10
    Bạn nên sử dụng paypal nhé. Add thẻ master vào paypal rồi sử dụng PayPal thanh toán an toàn hơn.

jackyhoangthangxd12 thích bài này
  3. jacky

jacky Member

Chắc phải vậy quá. Chứ mua app $0.99 mà nó trừ thêm 1GBP thì chắc cũng nghỉ mua App.

4. Jzz

Jzz Active Member

BB Model:
    z10
    Lần đầu mình add thẻ Master cũng bị trừ 1GBP (add thẻ vô chứ chưa mua j), nhưng sau đó mua app thì chỉ trừ đúng số tiền của app. Bạn bị trừ rồi thì khỏi lo bị trừ nữa#:-s, cứ mua app thoải mái (nhớ chọn lọc app truớc khi mua chứ mua mấy app koi nhỏ nhỏ vậy mà cũng tốn lém ak_kinh nghiệm bản thân8-}). Mình cũng không hiểu BBW trừ 1GBP lý do j nữa, sau khi trừ nó có gửi 1 cái mail mà mình xoá đâu mất tiu rồi!

5. chuotgao

BB Model:
    Q10 - Z10
    Theo mình nhớ thì đấy là tiền nó kiểm tra việc gửi và nhận tiền có thông suốt không thôi. Rồi nó sẽ hoàn lại. Còn việc mua ứng dụng nếu không hài lòng với ứng dụng thì có thể trả lại nên không phải lo vấn đề tốn tiền mua :D

6. Jzz

Jzz Active Member

BB Model:
    z10
    Mình chưa thấy trả lại. Còn việc trả lại ứng dụng thì làm như thế nào bạn nói rõ hơn đc ko, mình chưa biết cách.

7. zero one

zero one Active Member

mình thì không nhớ lần đầu mua thì như thế nào, những lần sau thì nó cộng ~1GB rồi trừ tiền app và trừ tiếp ~1GB, như vậy chỉ trừ đúng tiền app thôi

8. chungph

chungph Active Member

BB Model:
    PB 16G
    Trong BBW không thấy chỗ nào cho xóa thông tin thẻ tín dụng cũ các bác nhỉ? Mình có 1 Master đã hủy, giờ muốn bỏ trong BBW mà tìm chưa ra chỗ :-??

9. nhim242

nhim242 Member

BB Model:
    z10
    Mình dùng paypal thì bị trừ tiền. Ví dù là bị trừ 1 bảng. Mình mua app giá 4 bảng. Khi thanh toán thì mình bị mất 3 bảng. Ko biết bạn có giống m ko

10. chuotgao

BB Model:
    Q10 - Z10
Đang tải...