Vệ sinh SmartPhone và Điều cần lưu ý !

Thảo luận trong 'Giao lưu - Họp mặt - Trao đổi thông tin' bắt đầu bởi tndoubleh, 25/11/12.

Chia sẻ trang này

1. tndoubleh Well-Known Member
    BB Model:
    9971x878329k89PB

Số bài viết:
    1.740
    Bạn dùng điện thoại đã khá lâu, nhìn lại chiếc điện thoại bạn cầm hằng ngày bạn thấy khá cũ và chưa có ý định thay thế nó ! Nhất là những bạn dùng BlackBerry như chúng ta thì việc định kỳ khoảng 2,3 tháng chúng ta nên vệ sinh lại chiếc Smartphone yêu dấu ấy là thực sự cần thiết để tút lại vẻ đẹp như xưa

Bạn đã biết là chả bao giờ bạn chạm bất cứ đồ dùng gì trong việc sinh hoạt xong bạn lại rửa tay trước khi chạm lên chiếc smartphone của bạn, bởi vậy nghiên cứu cho thấy 16% số smartphone hiện có phân trên chúng.
    Không chỉ thế thì bàn phím là nơi có mức độ vi khuẩn cao nhất với tỉ lệ gấp 60 lần bệ cầu và gấp 150 mức độ an toàn cho phép với vi khuẩn, bạn phải rùng mình ? :-o
    Việc bạn thường xuyên dùng khăn giấy, khăn lau khử trùng làm sạch điện thoại cũng chỉ là đánh lừa bạn thôi !
    - Vậy thì hãy cố gắng làm tay mình được sạch trước khi sử dụng điện thoại nhé !! :-bd

Hãy làm theo những bước sau :
    TẮT MÁY THÁO PIN TRƯỚC KHI THỰC HIỆN !

Làm sạch màn hình cảm ứng, LCD

Nếu bạn có một chai iKlear như hình thì bạn cứ dùng nó để làm sáng và sạch màn hình cùng với khăn lau khô và mềm của bạn vì nó đã được kiểm tra độ an toàn và bán trên thì trường. Cũng có thể dùng các loại nước rửa làm sạch đi kèm laptop.
    Nếu không có thì bạn có thể dùng dung dịch Cồn + nước với tỉ lệ 40:60 để làm sạch màn hình nhé !

Dùng cái hộp diệt vi khuẩn bằng tia UV này sẽ khiến 99,9% vi khuẩn chết trong tíc tắc, hiện bán với giá 50$
    Làm sạch các bộ phận khác trên điện thoại
    Bạn có thể dùng dung dịch cồn kèm que tăm để vệ sinh các ngóc ngách và trách để lại nước quá nhiều khiến máy bị lỗi khi chạy lần sau
    Tốt nhất là thấm nhẹ dung dịch và lau sạch
    Tất nhiên trong những khi bạn ở nơi làm việc mà bạn cần chiếc điện thoại mình sạch nhưng không thể lau bằng khăn, có thể điện thoại bị dính dầu mỡ khi bạn ăn... Dùng băng dính để lấy đi các vết bẩn cứng đầu ấy nhé ! Nhưng nó chắc sẽ không làm bớt chút vi khuẩn trên ấy ^^Bộ phần bạn thường quên khi vệ sinh chiếc điện thoại của bạn đó là chiếc earbud mà bạn dùng nghe nhạc cùng với điện thoại hằng ngày :)
    [​IMG][​IMG]
    Dùng xà phòng cùng với nước ấm, một chiếc khăn khô để làm sạch chiếc tai nghe quý giá ấy nhé, bởi nó giúp bạn nhiều trong những lúc bạn căng thẳng trong công việc đấy :D
    Và nếu là loại In-ear, bạn nên thay các đệm mủ định kì nhé !
    Mong bạn sẽ có một chiếc Smartphone vệ sinh sau khi đọc xong bài viết này.

Nguồn : Dịch lại từ internet​

Tags:
  2. quykiemvuong

quykiemvuong Active Member

BB Model:
    BB9780
    Chẹp, xem ra mất công ra phết nhỉ? Tôi chả bao giờ đụng vào, cảm thấy ọp ẹp hay có vấn đề vứt ra chỗ ông bạn để đệ tử nó xử lý cho nhanh :D
    Mua máy của nó nên cũng tiện. Không phải xoắn về cái chuyện sửa chữa, lau chùi, hehe

[ Posted by Mobile Device ] [​IMG]

3. tndoubleh

tndoubleh Well-Known Member

BB Model:
    9971x878329k89PB
    @quykiemvuong đúng là quy mô mà bài đọc chơi thôi :"| chả ai quan tâm cả bác ơi :D cứ lâu lâu ngó nghiêng phủi bụi cho sáng là đẹp :">

Đang tải...