vấn đề về pin ở chế độ standby ?

Thảo luận trong 'Hướng dẫn - Chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp (PB)' bắt đầu bởi leomu, 12/6/13.

Chia sẻ trang này

1. leomu Active Member
    BB Model:
    8700R + Z10

Số bài viết:
    194
    mình mới mua e PB , Batery Guru healt là 89 % . thế mà đêm e sạc đầy pin , để máy ở nhà đi làm , 5h chiều về thì máy bị sập nguồn do hết pin :| thế có bình thường không ạ ? hay nó bị lỗi gì :|

Tags:
  2. duythang26390

duythang26390 Active Member

BB Model:
    1520 - M7 -Z10- plb
    Thế là pin có vấn đề rồi . Sạc đầy mình để đuợc vài hôm đấy

3. KiNGHAI

KiNGHAI Active Member

Máy bạn có mở Wifi không? Nếu có mở wifi và có đang mở ứng dụng gì đó có kết nối mạng, thì kết nối mạng vẫn chạy, vẫn tốn pin.

Khi bạn để chế độ Stanby, là bạn tap vô thanh báo pin > Standby hay để nó tự động tất màn hình?

4. phuongnam72

phuongnam72 Well-Known Member

Nếu không kết nối wifi; và chỉ để stanby thì rất lâu mới hết pin!

5. mr.alone123

mr.alone123 New Member

BB Model:
    playbook
    cũng có thể máy bạn để ở chỗ nhiễm từ.Như máy mình đang dùng để ở gần điện thoại bàn lock máy rồi mà máy vẫn sáng rồi số nhảy loạn xạ :(

6. mrcantona

mrcantona Well-Known Member

BB Model:
    10
    nói thật là chất lượng PB ko tốt lắm đâu, nhất là pin vs sạc rất hay có vấn đề nhiều người bị lắm, bạn cần hết sức chú ý. như máy bạn thử theo dõi kĩ mấy hôm xem, mà hạn chế đừng để nó cạn pin tự tắt nguồn

7. chavalier

chavalier Member

BB Model:
    9700
    Nếu máy mang từ nước ngoài như mỹ hay eu về thì vô tư nha bác,còn máy mang từ ngoài nước về từ trung quôc sẽ khác

8. mrcantona

mrcantona Well-Known Member

BB Model:
    10
    dĩ nhiên là hàng chính hãng vẫn sẽ khác vs hàng tray, ref của thương gia vẫn bán nhưng thực sự chất lượng phần cứng của pb nhìn chug ko ngon lắm, mình biết nhiều bạn cũng kẹp nách về đây mà vẫn gặp vấn đề như thường, ko phải nc ngoài mà vô tư đâu bác.
    P/s: dĩ nhiên ko phải 100% cái nào cũng bị ;)

Sent from my iPhone using Tapatalk

smartphone261 thích bài này.
  9. canhmeo

canhmeo Member

BB Model:
    9380
    đồng ý với bác.máy mình chả lo vụ hết pin.toàn để nghe nhạc qua đêm rồi máy hết pin tự tắt.rồi sáng cắm sạc lại.xong nhấn nút power là ok.máy mình mua ở thailand.cataloge tiếng thái.không hở sáng,không problem camera.nói chung là hài lòng.BH 1 đổi 1 ( chĩ tại thailand thôi)

10. smartphone261

smartphone261 Member

BB Model:
    8700+8120+9000
    với cách dùng này bạn sẽ sớm gặp vấn đề với pin thôi :D kiểu khoe lợn cưới áo mới =))

11. canhmeo

canhmeo Member

BB Model:
    9380
    Van de khong phai la khoe.ma la minh khg nen le thuoc nhieu vao no.suot ngay cu lo nang niu thiet bi thi xai se khong thoai mai.

12. smartphone261

smartphone261 Member

BB Model:
    8700+8120+9000
    Có câu "của bền tại người" ;) Không phải các hãng nó thừa cơm mà làm thêm về hướng dẫn sử dụng Pin và sạc đúng cách đâu bạn. Bạn dùng playbook mà không biết sử dụng MyEditor để gõ tiếng Việt có dấu trên 4r à? Nội quy của 4r sờ sở trước mắt thì bạn phải tôn trọng chứ? Bạn là người sở hữu cũng như sử dụng, dùng playbook ra sao và có lệ thuộc vào nó hay không thì tùy thuộc cách nghĩ của bạn, không ai dám áp đặt nhưng bạn nên để suy nghĩ mở rộng ra chút ;) Vài lời với bạn :)

13. tuanhunghd91

tuanhunghd91 Member

BB Model:
    9930 + 8707g
    ặc, máy em bị y như bác này nè :(
    dùng nửa năm chả sao. 1 tháng nay bắt đầu bị chả hiểu tại sao:(
    sạc đầy dùng thì pin tụt như bình thường. còn cứ để standby qua đêm là y như rằng tèo sạch pin. chả hiểu nữa. huhu, bác nào biết cách khắc phục chưa? Hôm nọ em rình thì bắt đc quả tang em nó tự động sáng màn hình, rồi tự chạy mấy cái apps cùng lúc :(

14. canhmeo

canhmeo Member

BB Model:
    9380
    thế bác có đọc HDSD của PB không?có dòng nào nói phải sạc trước khi pin xuống dưới 5% không.
    Bác đi làm về bật PB để nghe nhạc or xem phim xong rồi phải để báo thức để có gì nhắc bác sạc pin cho PB khỏi xuống dưới 5% sao. ( vì có thể bác ngủ quên )

15. smartphone261

smartphone261 Member

BB Model:
    8700+8120+9000
    Mình không những đọc hdsd của Playbook mà còn xem rất kỹ phần power và batery trong mục Help và nó có cả video cũng như indicator cho bác biết. Không phải bọn kỹ sư của Blackberry nó thừa hơi đến mức làm cái cảnh báo khi pin từ 10% đâu. Còn bác nói phải báo thức để sạc pin cho khỏi dưới 5% thì mình xin nhắc lại "Của bền tại người". Mình cũng dùng PB cho cả công việc, chiều 5h về bật video để tập fitness, nghe nhạc và cũng lúc rảnh rang chat video hay xem phim trên em nó đây.

16. canhmeo

canhmeo Member

BB Model:
    9380
    mình cũng đọc kỹ rồi mà không thấy.bác xem video ở đoạn nào vậy?(phút thứ bao nhiê )

Đang tải...