Hỏi Vấn đề pin chờ của BB Classic Q20

Thảo luận trong 'Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp (BB10)' bắt đầu bởi bebonbonbon, 11/1/16.

Chia sẻ trang này

1. bebonbonbon New Member
    BB Model:
    Blackberry Classic

Số bài viết:
    3
    Hiện tại là mình có search trên gg mà không thấy nhiều bài nó về pin của BB Q20 nên mình lập topic để hỏi mọi người đã sử dụng Q20.

Mình mới mua lại máy và cũng là lần đầu tiên sài Blackberry nên không biết nhiều về máy lắm.
    Các bạn cho mình hỏi máy mình để im qua đêm chỉ bật wifi để đó, không sài ứng dụng nào cả, để qua đêm từ 12h30 đêm đến 7h30 sáng thì tụt từ 98% xún 88% thì là bất thường hay bình thường các bạn ?

Cám ơn các bạn đã đọc tin !

2. NoShamMing

NoShamMing Well-Known Member

BB Model:
    8820
    Bình thường nhue bao anh em BB10 khác bạn à. Không có vấn đề gì đâu, tại cái HĐH nó thế thôi.
    Nếu không muốn vậy và an tâm ngủ ngon thì bạn tắt Mobile network hoặc chuyển sang chế độ máy bay sẽ bớt đi thôi.

bebonbonbon thích bài này.
  3. kong

kong Active Member

BB Model:
    z10
    Bất thường. Z10 của mình wifi, chế độ im lặng, chỉ mất 4% thôi. Con đêm nào có thằng nhắn zalo tới là nó chớp đèn sáng đêm luôn thì cũng chưa hết 10% đâu

4. kong

kong Active Member

BB Model:
    z10
    Bất thường. Z10 của mình wifi, chế độ im lặng, chỉ mất 4% thôi. Con đêm nào có thằng nhắn zalo tới là nó chớp đèn sáng đêm luôn thì cũng chưa hết 10% đâu

5. mr.trung9999

mr.trung9999 Active Member

BB Model:
    Classic Q20
    bạn vào trình theo dõi thiết bị là hiểu cái gì nó ăn pin mà! Của mình để qua đêm hầu như mát máy ko sụt pin mấy đâu - Q20 classic

6. nicolas

nicolas Member

BB Model:
    z10
    Của mình đầy đi ngủ thì sáng dậy chắc thọt mất 3-4% thôi...

7. vitara29y

vitara29y Member

BB Model:
    9780
    Mình chưa sài Q20 bao giờ đang định kiếm con sài, trước sài Q10 mấy tháng rồi thấy Pin cũng không trâu lắm, các bác cho hỏi con Q20 pin sài lâu không, như sạc 100% và online liên tục wed được mấy h vậy.

8. YingShan

YingShan Active Member

tụt 10% pin sau 1 đêm là chuyện bt nếu như máy bạn có nhiều tác vụ chạy ngầm. Mà nhiều khi cũng có thể do mới cài lại OS nên chưa ổn định.

Đang tải...