Vấn đề pin Blackberry Passport

Thảo luận trong 'Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp (BB10)' bắt đầu bởi Minh Tuan Tran, 17/11/14.

Chia sẻ trang này

1. Minh Tuan Tran New Member
    BB Model:
    Passport

Số bài viết:
    10
    Pin Blackberry Passport?

Các bác mát tay giúp em với?

Em dùng thấy hao nhanh quá check thời gian sử dụng (sáng màn hình em để 50%, ko ứng dụng chạy ngầm, e mới reset chưa cài thêm gì ): pin đầy mà máy báo chỉ còn 7-8 giờ sử dụng.
    Tắt hết 3g, Wifi máy báo 15h. Hix ( mang tiếng pin 3400 chả bằng con 1200)
    Em đã reset máy vẫn thế.
    Mang ra bảo hành cài lại firmware (hiện tại os máy em là : 10.3.0.1418). Test cũng vẫn thế luôn.
    Đen đủi thật.

Liệu có cách khắc phục ko? giúp em với. có phải do lỗi pin ko các bác nhỉ?

Các file đính kèm:

Tags:
  2. 3d19201080

3d19201080 Well-Known Member

BB Model:
    Classic
    bó tay bạn =)) giờ này mà còn đi tin cái đó, xài lâu hay ko là do mình sử dụng thì biết, chứ bật cái đó lên rồi nhìn vào có khi bạn chả dám dùng đt nữa vì sợ hết pin
    Z30 của mình cũng toàn báo kiểu này nhưng pin xài ngon ơ nguyên ngày làm việc chả sao :))

3. Minh Tuan Tran

Minh Tuan Tran New Member

BB Model:
    Passport
    Cơ bản nó tụt nhanh quá dùng có từ 8h sáng đến 3h chiều là còn chả đến 30%. ko video chỉ có lướt web và soạn mail. hix

4. 3d19201080

BB Model:
    Classic
    Bạn xài ROM nào vậy?
    Nếu mà dùng từ 8h đến 3h chiều mà pin còn 30% chỉ với lướt web với maill, pin thế là trâu rồi, con Z30 của mình dùng kiểu đó thì đến 12h chắc tạch, Z30 pin 2800

5. Minh Tuan Tran

BB Model:
    Passport
    Mình vẫn dùng official theo máy chỉ update tự động. hôm nay mang ra up thử lên bản 10.3.1 vẫn vậy nên reset lại luôn

6. Minh Tuan Tran

BB Model:
    Passport
    Thanks bạn nhưng mình vẫn nghi ngờ quả Pát Pót này lắm. Dùng thế chả được 1 ngày toàn nửa đường đứt gánh. Buồn thật

7. 3d19201080

BB Model:
    Classic
    Nếu mình có PP thì quả pin cũng chỉ xác định là đủ dùng cho 1 ngày làm việc thôi, đêm về cũng phải cắm sạc, chứ smartphone cao cấp bây giờ cũng chả có con nào dùng trọn được nguyên ngày cả có khi còn thua cả PP, PP thuộc dạng trâu nhất rồi

8. petertinh

petertinh Đời bể dâu, ai biết sao ngày mai!

BB Model:
    Passport
    Có rất, rất nhiều người dùng cũng xác nhận tốt lắm chỉ 1 ngày trọn vẹn thôi bạn à. Đừng buồn.

Nói chung quảng cáo chỉ là quảng cáo. Bạn cài OS nào cũng vậy mà thôi. Ai dùng trên 1 ngày vì nhiều lý do khác nhau (chế độ Standby, ít chơi game...) nên mới lâu vậy.

Gặp thêm ông BlackBerry PR cũng hơi quá. Đưa mình dùng như hàng ngày xem có tốt không. Z10 mà dùng trên 1 ngày càng dóc hơn.

Hồi xưa cũng nghe nói Z30 pin ghê gớm lắm, trên 1 ngày nhưng giờ dùng mới thấy. Những người đó nói quá. Chắc họ để máy không ít đụng tới. Mà mình chỉ lướt web thôi. Ít nghe gọi, tuyệt đối no SMS, nhạc nhẽo cũng không. Từ 5 h sáng tới 5 h chiều là cao nhất.

THANHDATNHUY thích bài này.
  9. Minh Tuan Tran

BB Model:
    Passport
    Thanks all. Vậy là phải mạn phép chỉnh câu nói Bác John thành "IOS là bọn bám tường còn BB chúng tớ bám ít hơn 1 tí " Hix. Mình lại quay về ôm thêm em Power bank vậy Haizzz=((

10. le khang

le khang Active Member

BB Model:
    7290
    Làm gì đến nỗi như thớt nhỉ? Mình một ngày vọc vạch Viber zalo bbm web -wifi, nghe nhạc...tối về nhà cũng còn tầm 30%, nghịch ít thì có ngày còn 50%... nói chung 1 ngày là thoải mái cho cho nhu cầu (ko game) Còn mấy cái chỉ số nó báo thì đừng tin, quan trọng là thực nghiệm thế nào thôi.

tt_kh74Minh Tuan Tran thích bài này
  11. Minh Tuan Tran

BB Model:
    Passport
    Haizz 30 phút tụt mất 16% chỉ lướt web. Ko game, phim. Chắc cố thêm tí nữa là tụt tới đầu gối rùi. mình thấy con của mình ko có vẻ ổn. Thời điểm này đi bảo hành bao giờ mới trả máy nhỉ.....

findingdoremon thích bài này.
  12. luvxinh

luvxinh Well-Known Member

bạn post cái usage của pin lên đây xem

13. vnbb

vnbb Super Moderator

BB Model:
    Passport
    Do chỗ chú sóng nhà mạng yếu, chập chờn nên nó hao pin thôi, và dùng data qua 3G nhiều cũng hao pin hơn qua Wifi :)

Z30 anh dùng thoải mái từ sáng đến đêm không hết pin mà. Giờ dùng Passport thì bình thường tối về nhà vẫn còn khoảng 40% pin. Vợ anh dùng Z30 thì phải 2 ngày mới sạc 1 lần :D

Minh Tuan Tran nếu bạn lướt web qua 3G và sóng chỗ bạn ko ổn định thì 30 phút tụt 16% pin cũng không phải lạ. Vì lướt web là tác vụ tốn pin nhất nhì trên BB10 đó :D Tốn pin hơn nghe nhạc nhiều.

THANHDATNHUY, Minh Tuan Tranpetertinh thích bài này.
  14. chuotgao

chuotgao Well-Known Member

BB Model:
    Q10 - Z10
    Chuẩn đấy. Nhưng Z10 dùng tầm 2-3 ngày cũng có. Máy bạn mình bản chính hãng, dùng kiểu tắt data service rồi vứt đấy. Lúc nào cần thì bật lên. Mọi thứ còn lại dùng ipad mini :))

15. petertinh

petertinh Đời bể dâu, ai biết sao ngày mai!

BB Model:
    Passport
    vnbb, em ở nhà cả ngày là có thể từ sáng tới 6h tối. Đi làm em ko nói. Sóng luôn H+ wifi full anh nhé. Hôm nào anh wetfoot cho mượn con Passport dùng thử xem như thế nào em mới xác nhận là 1 ngày trọn vẹn hay không. Em giờ ít tin vào pin BB10 rồi.

16. wetfoot

wetfoot Super Moderator

BB Model:
    BlackBerry Passport
    Bác ăn pin quá. Có lẽ Toàn Châu sẽ từ chối bảo hành vì bác đã hết hạn ạ!

Mình thật sự cũng chẳng quan tâm: hôm nào sử dụng nhiều thì cứ nóng máy và hao pin thôi!

petertinh thích bài này.
  17. tt_kh74

tt_kh74 Active Member

BB Model:
    PP+CL+PB4G
    Máy mình để 3G 24/24, nghe gọi dưới 10 cuộc ngày, lướt web và Ebay khoảng 01h30', từ 06h đến 12h đêm vẫn còn 35% pin; thỉnh thoảng còn kết nối với loa bluetooth để nghe nhạc thì cũng còn 20%. Đang xài rom 10.3.0.908. Phải công nhận Pin của PP trâu thiệt!:D

18. Cat

Cat Member

BB Model:
    PassPort
    Dùng 01 ngày thoải mái nhé 3G để 24/24 (không games, không xem phim), lướt Web 2h, nghe gọi khoảng 20 cuộc trong ngày, tối về vẫn còn khoảng 30% pin.

19. Minh Tuan Tran

BB Model:
    Passport
    Hihi tối qua mình ngủ quên mất. tối về mình post lên nhé

20. Minh Tuan Tran

BB Model:
    Passport
    Mình
    Đấy là mình tắt 3g chỉ dùng wifi thôi. Nên mới cảm ngạc nhiên đến vậy. Hix

Đang tải...