Vấn đề danh bạ trên z10

Thảo luận trong 'Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp (BB10)' bắt đầu bởi halionline, 13/8/14.

Chia sẻ trang này

1. halionline New Member
    BB Model:
    8800

Số bài viết:
    11
    Mình có 2 số dt trong danh bạ gần giống nhau.tạm gọi là số A và số B.Vì là sim cặp 2 vợ chồng người bạn đang xài.Nhưng khi mình nhắn tin cho số B thì nó lại tự gửi cho số A,và ko thể nào nt cho số B dc.cứ nhắn là nó tự chuyển qua A.Làm đủ mọi cách nhưng ko khắc phục dc.Ai gặp trường hợp này xin giúp dùm cách khắc phục.mình đang dùng z10.

Tags:
  2. aviaiva

aviaiva Well-Known Member

BB Model:
    Note 5
    bác cứ đùa, mỗi sim có một mã số, seri riêng không có một cái sim nào tồn tại 2 cái giống nhau được chứ đừng nói là gần giống nhau

Bác kiểm tra lại thông tin từng số đi, cũng có thể đầu số kia sử dụng dịch vụ gia tăng chuyển tin nhắn hay gì gì đó

Cái lỗi trên nếu có thật là lỗi ở nhà mạng không phải lỗi ở danh bạ của Z10.

3. halionline

halionline New Member

BB Model:
    8800
    Chắc bạn ko hiểu ý mình lắm.Đó là cặp sim A:091.777.7777
    B:0123.777.7777
    Mình dùng dt khác trong danh bạ cũng có 2 số này.nhắn tin lần lượt từng người thì điều dc hết.Ý mình hỏi có ai bị giống như thế này chưa chứ ko nói danh bạ z10 bị lỗi.Vì cũng ko biết đặt tiêu đề sao cho thích hợp.

4. K3.HN

K3.HN Member

BB Model:
    9900
    Ok! Bạn xoá sạch phần tin nhắn của cả 2 số đó đi.

5. tiendatno01

tiendatno01 New Member

BB Model:
    Z10
    mình bị lỗi tương tự, nhưng ngược lại. mình lưu 2 tên hơi giống nhau (Anh Tuấn Anh và Vũ Anh Tuấn) khi gọi đi thì không sao, vì mình target được, nhưng khi người ta gọi đến nó toàn báo nhầm tên @@ (Vũ Anh Tuấn gọi đến toàn báo là Anh Tuấn Anh)

6. longbeo260688

longbeo260688 Member

BB Model:
    Z10
    Mình cũng bị lỗi nhưng là trên face tên thằng bạn mình là Trần Ngọc Thành bên face,bữa có cmt trong 1 stảtus có 1 bạn tên Trần Ngọc rep lại thì nó toàn hiện hình ảnh của thằng bạn mình ra :|

7. duy anh 99

duy anh 99 Active Member

BB Model:
    z10
    Mình thêm liên kết face cho danh bạ cũng bị lỗi nhầm hình đại diện. 2 người tên hơi giống nhau là bị.hay là nhận tin nhắn từ 195 thì nó lại hiện avatar của người có đuôi số xxxx195 :(

8. jerrydau

jerrydau Well-Known Member

BB Model:
    Z10
    Mình bị lỗi này khi ngày trc dùng 8800 2 số giống hệt nhau khác nhà mạng gửi tin nhắn cho số ngày nó tự chạy sang số kia, từ ngày thay máy chưa thử nhắn tin nên ko biết giờ có bị hay ko, nhưng tình hình này chắc là có thể bị rồi

9. vnbb

vnbb Super Moderator

BB Model:
    Passport
    Mình nghĩ là không bị gửi nhầm, mà là hiển thị bị nhầm thôi, tức là vẫn gửi cho B nhưng trong Hub nó lại hiện là gửi cho A.

Bạn vào trong Phone Settings > Smart Dialing, tăng cái National Number Length lên 10 hay 11 gì đó xem sao.

Ngoxuanphuc thích bài này.
  10. halionline

halionline New Member

BB Model:
    8800
    Để mình thử xem sao.Gửi nhầm luôn bạn chứ ko hiển thị nhầm đâu bạn.

Sửa lần cuối: 14/8/14
  11. biye1010

biye1010 Active Member

Chắc bạn đang để National Number Length là 7 nên mới vậy á

Đang tải...