Vấn đề 9650 Verizon Enterprise Activation

Thảo luận trong 'BlackBerry 96XX' bắt đầu bởi jimmymobile, 15/5/11.

Chia sẻ trang này

1. jimmymobile New Member
    BB Model:
    9650

Số bài viết:
    7
    bà con ai có solution ==> Enterprise Activation cho con BB9650?
    Mình dùng con này để mail nhưng gặp ngay trướng ngại vật.bà con ai biết chỉ mình hoặc dùng cách khác cài phần mềm để gửi mail. (mail của mình ko phải Gmail hay yahoo mà xxxx@xxxxxxxxxx.com) còn gmail hoặc yahoo thì mình cài đc.dùng bt.Bà con ai biết chỉ dùm,thanks all.

Tags:
  2. Steppeboy

Steppeboy Active Member

BB Model:
    Z3
    Bạn cài làm sao mà Gmail với Yahoo chạy Enterpise Activation được vậy? Không phải nó dành cho doanh nghiệp đã cài BlackBerry Enterprise Server (BES) sao?

Để nhận email với tên miền nào thì nếu nó không có client riêng, bạn có thể dùng SmartMail, LogicMail...Và để dùng được thì email đó phải hỗ trợ POP3/IMAP

[ Posted by Mobile Device ] [​IMG]

3. ResearchInMotion

ResearchInMotion Super Moderator

BB Model:
    Nothing
    Chắc chắn bạn ý dùng BIS/BES rồi.
    Bạn chỉ cần đăng nhập vào tài khoản trên trang chủ Viettel.blackberry.com.vn và add mail vào là xong. Đó là trường hợp bạn dùng trực tiếp dịch vụ Push mail của Viettel. Còn nếu bạn chỉ roaming qua Viettel và tài khoản của bạn phải khai báo qua IT của nước ngoài thì cần contact với IT để "đấu nối".
    Trước mình dùng BIS có thể add các loại tài khoản mail và acc và chỉ cần vào Host Routing Table/ Registry Now là tất cả hòm thư tự động đẩy về BB. Tất nhiên, toàn bộ servicebook cũng dc đẩy về một cách hoàn hảo :)

4. Steppeboy

Steppeboy Active Member

BB Model:
    Z3
    Hồi đầu năm nghe phong phanh Viettel cung cấp gói BIS giá rẽ nhưng sao giờ im ru luôn, chắc chìm xuồng rồi nhĩ :)

5. jimmymobile

jimmymobile New Member

BB Model:
    9650
    mình không bảo Gmail với Yahoo chạy Enterpise Activation.mà cài logicmail thì sẽ dùng đc Gmail hoặc yahoo.com nhưng mình muốn Enterpise Activation Code hoặc có phần mềm nào hỗ trợ mail kiểu jimmy@vinashinlines.com. Vì kiểu mail này mình không biết cài đặt cấu hình ntn.

6. ResearchInMotion

ResearchInMotion Super Moderator

BB Model:
    Nothing
    Bạn nên dùng Smartmail. Thông số để config mail bạn hỉ IT công ty bạn. Mình đoán, có lẽ bạn không có thông số config mail.

7. trungnhu

trungnhu New Member

BB Model:
    9650
    Anh ơi. Cho em hỏi cấu hình mail mình có pop gì gì đó phải ko anh?. còn trong smartmail cấu hình ở đâu vậy anh?. em tìm ko thấy :(. mong anh chỉ giáo ạ.

8. duankg

duankg New Member

BB Model:
    9650
    Mình đang dung con BB 9650, mình cài la bàn nhưng nó đòi key nhưng mình hok bít được. Pro nào bít xin giúp mình nhen. Pin của máy là 32270CD6 . mail của mình là duankg@gmail.com.. thanks

Đang tải...