Vài cảm nhận cá nhân về Diễn đàn BB Viêt Nam

Thảo luận trong 'Ý kiến - Đóng góp - Xây dựng' bắt đầu bởi nai, 22/2/11.

Chia sẻ trang này

1. nai New Member

Số bài viết:
    8
    Trước nay mình cũng tham gia nhiều diễn đàn, nhưng nói thiệt tình mình chưa thấy DĐ nào có sự hỗ trợ tốt và kịp thời như BB Việt Nam! =D> =D> =D>
    Các bạn đã làm cho mình yêu những thành viên tích cực của DĐ rồi!
    Thành thật chúc DĐ BB VN ngày càng phát triễn và trở thành 1 nơi sinh hoạt, chia sẻ, giúp đỡ hỗ trợ cho ACE yêu BB trên toàn cõi VN ! :x
    PS: Bà xã mình trước đây thấy mình cứ ngồi đến khuya, thậm chí đến 2 - 3 giờ sáng với cái blackberry (cách đây cũng 4 năm, lúc đó mình xài 8700C). Bả ngạc nhiên: Cái ĐT này có gì ghê gớm đâu mà phải mất ngủ vì nó ???
    Nhân dịp 14-2 vừa rồi mình có tặng cho bả 8110 pearl màu hồng.
    Ban đầu thì chê (phụ nữ mà!) : " Chỉ có nghe và gọi không thôi mà sao sử dụng thấy rắc rối quá!" #:-s
    Thế rồi mình cài cho bả: ban đầu thì BBDict, rồi sau đó thì âm lịch, rồi ,...
    Đến nay thì bả cũng yêu BB như mình! :))
    Kể từ khi smartphone xuất hiện ở VN, mình có sử dụng khá nhiều hệ ĐH của các ĐT khác để xem ngoài BB ra thì mình có thể yêu ĐT nào khác không?
    Sau vài năm đổi ĐT, mình lại quay về với ... BB ! :x
    Trên đây là cảm nhận của riêng mình muốn gởi gắm đến DĐ.
    Một lần nữa, xin chúc các thành viên tích cực của DĐ và các Mod nhiều sức khỏe! Và khi có nhiều sức khỏe thì nhớ giữ gìn sức khỏe, đừng thức quá khuya vì ... BB nhé! :x :x :x

Tags:
  2. xinloimottinhyeu_812

xinloimottinhyeu_812 Moderator

BB Model:
    8700g
    Re: Vài cảm nhận cá nhân về Điễn đàn BB Viêt Nam

Thay mặt BQT bbvietnam.com tôi xin chúc bạn cùng toàn thể gia đình với tất cả thành công và hạnh phúc nhất !
    Cảm ơn tình cảm của bạn đã dành cho BLACKBERRY và bbvietnam.com! Tôi cũng đã + đang nghiền BlackBerry như bạn, hy vọng nó sẽ còn cháy bỏng hơn! Thanks

[ Posted by Mobile Device ] [​IMG]

3. Zerostar

Zerostar Active Member

Nơi tụ hội của những người ôm bb 24/24 ;) . Cũng như bạn, "chán cơm thèm phở", nhưng "no cơm tẻ thì thôi đủ điều". Mình cũng sử dụng qua một vài Smartphone khác, nhưng rồi cuối cùng quay đi quẩn lại cũng về bb."Vợ" mình vẫn là nhất;):)) có nên copy "Lá thư gửi vợ yêu" qua đây không nhỉ?:">

4. tranhoang88

tranhoang88 New Member

yêu vợ BB và đến nay đã được 4 năm rồi, chưa bao giờ có ý định bỏ vợ đi với bồ nào cả

5. Loki

Loki Well-Known Member

BB Model:
    Q10 love Z10
    Mình đang bị mấy em android làm lung lay :((. Căn bản là chưa đc trải nghiệm đã. Mới chỉ được dùng thử em Xperia. Nhưng thú thật là không có em BB cầm ở tay thì cũng thấy khó chịu thật :D

6. nghutien

nghutien New Member

"Ta về ta tắm ao ta
    Dù trong dù đục vẫn là cái ao"

Xài qua nhiều HDH khác nhau, BB là HĐH ổn định nhất và cực kỳ thông minh tuy hơi khá rắc rối từ lúc mới xài nhưng qua thời gian thì sẽ chinh phục được thôi.

7. 330Ci

330Ci Member

Các bác đã nói hết những điều em muốn nói rồi. Bây giờ em chỉ còn việc là add BBvietnam vào em Torch bookmarks thôi.

:x

8. Soulkent

Soulkent Member

BB Model:
    9800
    E đoán cái bác cài cho vợ bác là Tính ngày đèn đỏ =]]] Cái này nổi tiếng =]]]]]]]]]]]

9. ryanred

ryanred Active Member

chúc bạn có những ngày vui vơí mái nhà bbvietnam hihi

10. bibogt

bibogt Member

K/g Ban quản trị diễn đàn. Mình vừa đăng ký thành viên và định tải file thì thấy hệ thống báo là phải có >3 bài viết. Thiết nghĩ, đó không phải là nhiều. Nhưng sẽ gây khó khăn cho các anh em chỉ đăng ký là mem mà không hay viết bài, chỉ thích đọc. Kiến thức, tài nguyên mạng thật rộng lớn, mục đích lập cái diễn đàn này chắc cũng vì chia sẻ cho mọi người. Mình có 1 câu tâm đắc của thầy giáo mình ngày trước (Khi mình xin phép thầy trích đăng tài liệu của thầy lên mạng cho các bạn khác tham khảo): "Kiến thức của thầy cũng lấy từ xã hội, sách vở, báo chí. Nếu có thể thì em cứ trả nó về với cộng đồng, không cần phải xin ý kiến thầy." Do đó, mình nghĩ BQT nên đặt ra mục tiêu cao hơn, không vì 03 bài viết quá bé nhỏ, không chừng lại thu được nhiều SPAM đấy./.
    Cảm ơn diến đàn đã cho mọi người yêu BB gần nhau hơn./. :-bd

11. Admin

Admin Administrator

Cảm ơn ý kiến của bạn. Diễn đàn quy định 3 bài viết (comment) thôi chứ không phải 3 chủ đề (topic).
    Đồng ý với bạn là có nhiều người chỉ thích đọc, nhưng đọc xong thấy hay chắc cũng không ngại viết vài dòng comment chứ nhỉ :), có thể là đánh giá về bài viết đó, có thể chỉ là 1 lời động viên cho người viết ... Có như vậy mới giúp những người viết bài cảm thấy vui hơn và sẽ cố gắng viết nhiều bài chất lượng hơn. Và bạn sẽ lại có nhiều bài hay để đọc hơn.
    Bạn thử nghĩ xem, nếu bạn viết 1 bài rất công phu, nhưng ngày qua ngày chẳng thấy ai comment 1 dòng nào cả thì bạn nghĩ sao, có còn muốn viết những bài khác chất lượng hơn nữa không?

Thanks.

12. bibogt

bibogt Member

Mình đồng ý với ý kiến đó. Nhưng nếu chỉ Comment ngắn nhằm mục đích cảm ơn bài viết hay thì theo cá nhân mình nên dùng nút THANK đã có trên diễn đàn có lẽ hay hơn và đỡ rất nhiều những Comment Rác.
    Cảm ơn vì đã đọc vài lời nhận xét của mình. Chúc Diễn đàn ngày một lớn mạnh cả về Chất lẫn Lượng.!!

13. t-kid

t-kid Member

BB Model:
    8700C

Cho đến giờ thì em vẫn chưa chán cơm bác af!hi.vẫn chung thủy lắm! SmartPhone khác thì chỉ vọc của bạn bè thôi chứ không muốn sở hữu đâu.bb vẫn là số 1 :D

14. langthang80

langthang80 Member

BB Model:
    9900
    Mình cũng dùng qua rất nhìu đt?nhưng từ khi dùng BB 8800 rất bỡ ngỡ và đến bây giờ mình dùng Bold 9000 đến nay cũng đã được 4 năm,tuy không được nhiều lắm nhưng cũng đáng được có "tình cảm + yêu thương", và từ đó tới giờ mình chưa thấy dùng đt nào tiện ích và phù hợp với mình như BB vậy.
    Cảm ơn BBVietnam đã tạo sự thân thiết và gần gũi hơn cho cộng đồng BBVietNam nói chung và anh em dùng BB nói riêng. chúc diễn đàn luôn thành công và là nơi anh em giao lưu học hỏi vì một cộng đồng BB Việt.

15. wetfoot

wetfoot Super Moderator

BB Model:
    BlackBerry Passport
    @langthang80 : Vui vì những tình cảm của bạn dành cho BBVN - Hy vọng đây sẽ là sân chơi yêu thích của bạn

16. fmaster55

fmaster55 Member

BB Model:
    BB 9000
    Nghiện bb rồi còn lại nghiện cả bbvietnam.com
    Mong các men ra sức xây dựng diễn đàn tốt nhất về bb việt Nam . Thank mod thank mem !!!keke

17. jinsoo

jinsoo New Member

BB Model:
    9700
    Mình đồng ý, có diễn đàn nên mọi thắc mắc cũng được kịp thời, chứ ngồi mầy mò mãi ko được chán lắm, share kinh nghiệm vẫn tốt và nhanh hơn

18. phamxuanchin

phamxuanchin Active Member

Em thấy cũng bình thường có gì to tát đâu mà khen dữ dội thế! Với lại cái 3 bài viết ngày xưa cũng thấy phản cảm và phiền hà, giờ qua 3 bài viết rồi lại thấy bình thường. Đúng như có bác nói, em chỉ thik đọc các kiến thức anh em chia sẻ, còn bản thân chẳng có gì to tát đóng góp, may mắn là spam qua 3 bài rồi!!!! Sorry em nói thật

19. vuhung162

vuhung162 New Member

BB Model:
    9630
    Mình thấy cái qui định phải có 3 bài viết mới được down phần mềm có vẻ hơi cứng nhắc, nếu được nên bỏ nó đi

20. BaoGiaLinh

BaoGiaLinh New Member

BB Model:
    9700
    Mình thấy bác này nói đúng, để đến với diễn đàn nhiều trường hợp search qua gg ví dụ để gq một rắc rối nào đó mà AE trên diễn đàn tháo gỡ đc, khi muốn tải phần mềm j về thì lại mất công đi đk, sau đó lại phải spam đủ 3 bài, rất mất time và gây thiếu thiện cảm ban đầu khi đến với diễn đàn.

Đang tải...