Up rom cho 8900 mà nó cứ hiện ra cái bảng này và không cho up

Thảo luận trong 'BDM và các vấn đề về cài đặt OS (ROM)' bắt đầu bởi starfish_1412, 24/10/12.

Chia sẻ trang này

1. starfish_1412 New Member

Số bài viết:
    11
    Em đang tiến hành ngon lành để up cho con 8900 lên os 5 thì nó có cái bảng "This blackberry device software includes new features and significant enhancements to the Blackberry solution and, as such, is only available to users with an active Blackberry subscription. Ace nào biết giúp với T_T

Tags:
  2. pttptuan

pttptuan Active Member

up bản nào thế bác.....down từ nguồn nào?

3. starfish_1412

starfish_1412 New Member

Bản 5.0.0.1067, từ 1 cái bài tổng hợp os trong 4rum mình. Thế lỗi nó là cái gì vậy a?

4. sonwonder

sonwonder Member

BB Model:
    8900
    @starfish_1412 : lỗi này là do trong máy bác tồn tại hơn 2 bản rom và nhiều phần mềm xung đột. Bây giwof bác gỡ hết các rom ra và cả BDM nữa. sau đó reset máy. cài rom cần up vào và up bình thường bạn nhé

5. starfish_1412

starfish_1412 New Member

Khổ quá, lần đầu e làm, bác hướng dẫn cụ tỉ đc ko? 2 bản rom trong máy là như nào? e đang dùng 4.6 và muốn lên 5.0

6. pttptuan

pttptuan Active Member

đơn giản nhất là bác gỡ bdm trong máy.restart lại pc.cài bản rom muốn up.......xóa vendor và up thui

7. starfish_1412

starfish_1412 New Member

Không được bác ạ. Em thử up bằng cái app loader thì nó chỉ hiện 1 bảng có mấy cái ứng dụng bt thôi, chẳng thấy rom đâu cả, nói chung là không giống trong hình hướng dẫn, dùng vnbbUtils cũng không đc, cái này nó hiện ra bảng chẳng có gì luôn, dùng BDM thì nó hiện ra cái "This Blackberrry device...." Có bác nào rảnh rỗi ngồi chỉ e cụ thể cách làm cái. E thử up trượt mấy lần, giờ thỉnh thoảng lại bị trắng màn hình, phải tháo pin ra lắp lại. khốn nạn qá

8. doanhau

doanhau Member

BB Model:
    8700g - 8830a - 8900
    bạn dọn dẹp rác máy tính, remove các bản rom đã cài trên máy tính, remove bdm đi

sau đó khởi động lại máy

cài bản rom muốn up vào pc

dung vnbu để load os nhé

9. pttptuan

pttptuan Active Member

đang xài trắng màn hay up xong bị? nếu đang xài bị thì thay pin khác

10. starfish_1412

starfish_1412 New Member

Chắc là do pin, e dùng con này 3 năm rồi nên pin cũg đã đến lúc về hưu, nhưng mà mấy lần up hỏng xong mới bị trắng, bt đâu có sao đâu!!

11. pttptuan

pttptuan Active Member

vậy up rom lại rùi tính nhá..tưởng giống con mình .....đc cho cục pin về xài 1 lúc thì trắng......tưởng xong rồi ai dè đc cho pin lởm

Đang tải...