Up file lên Dropbox từ BlackBerry qua email

Thảo luận trong 'Mẹo hay khi dùng BlackBerry' bắt đầu bởi dongthao, 18/7/13.

Chia sẻ trang này

1. dongthao Member
    BB Model:
    9860

Số bài viết:
    46

Dropbox hiện nay là một trong nhưng ứng dụng lưu trữ online rất tốt. Tuy nhiên ứng dụng dropbox cho blackberry thì chỉ cho phép upload lên ảnh, những định dạng file khác như doc, zip.. thì không được.

Hiện tại thì plugin dropbox của Filescout có thể coi là hoàn hảo nhất. Upload, download file dễ dàng. Nhưng mình thì vẫn thích các phần mềm của hãng hơn :)

Mình chia sẻ với mọi người cách upload các định dạng file khác ngoài ảnh lên dropbox bằng email 1 cách dễ dàng nhất.

Bạn truy cập vào trang :https://sendtodropbox.com/. Trang này hoàn toàn miễn phí. Ở phía cuối trang chọn connect to dropbox

anh 6.JPG

Sau đó sẽ được chuyển đến trang đăng nhập dropbox, bạn điền email và pass đã đăng kí dropbox vào

Sendtodropbox sẽ tạo 1 folder là Apps trong dropbox của bạn. Tất cả các file bạn upload lên dropbox bằng cách gửi qua email sẽ được lưu trong folder này. Bạn chọn Allow để tiếp tục

anh 7.JPG

Hoàn tất bước này bạn sẽ được cấp 1 email để upload lên dropbox, và được chuyển đến trang setting của sendtodropbox.

anh 8.JPG

Ở mục setting này bạn sẽ có thể thay đổi địa chỉ tên địa chỉ mail để gửi, nhưng bắt buộc phải có đuôi là @sendtodropbox.com.

Vậy là xong, bây jo bạn có thể gửi bất kì định dạng file nào lên dropbox bằng cách gửi email. :)

Tận dụng tối đa tiện ích gửi mail của BIS.

2. thuoclao0908

thuoclao0908 Well-Known Member

BB Model:
    ........
    BB lại thêm sức mạnh rồi :D

3. linh03

linh03 Active Member

Vừa thử xong, ngon
    Mỗi cái nếu up lên Pro thì email nó mất đi 4 kí tư ramdom

4. dongthao

dongthao Member

BB Model:
    9860

Cái đấy ko quan trọng, vì mình lưu email đấy vào danh bạ thì đâu cần thiết phải bỏ nó cho dễ nhớ. :)

5. kokoromo

kokoromo Active Member

BB Model:
    BlackBerry Z10
    E đã đăng ký đc tài khoản, và đã có mail. Đã tải dropbox về PC và cài đặt thành công. Nhưng vẫn chưa biết cách sử dụng :(
    Các bác cho e hỏi: Có cần cài đặt thêm phần mềm gì trên BB ko ạ, và cách dùng cụ thể như thế nào, ai có thể ghi rõ từng bước dc ko?
    PS: Cái phần e chưa hiểu đấy là "Lưu email vào danh bạ...", rồi "tận dụng tối đa tác dụng của mail khi có BIS.."...
    Thanks all

6. dongthao

dongthao Member

BB Model:
    9860
    Việc gửi này ko cần phải cài phần mềm nào. Nếu bạn muốn up file lên Dropbox từ BB thì theo cách này bạn chỉ việc gửi email có đính kèm file muốn up lên dropbox vào địa chỉ email đc sendtobox cung cấp.

BB nếu đăng kí BIS thì việc gửi email có đính kèm file là rất dễ dàng và thuận tiện, bạn chỉ việc lưu lại cái email mà sendtobox tạo cho bạn vào danh bạ. Lúc nào cần up file thì gửi vào địa chỉ contact đó.

Tiện lợi của việc gửi qua email là bạn có thể gửi được các định dạng như : doc, excel, pdf, jpg... từ BB lên dropbox. Còn ứng dụng dropbox cho BB chỉ cho phép bạn upload ảnh lên thôi.

kokoromoquoc_nhai thích bài này
  7. baoking97

baoking97 Active Member

BB Model:
    Z10
    Ngon quá BB vậy tiện dụng quá, hôm nọ để cái máy lap ở nhà, bật BB link lấy dữ liệu nhanh vãi luôn , gần như ngồi trên máy ( :D thật ra chậm hơn nhưng như thế là tốt rồi)

8. mrcantona

mrcantona Well-Known Member

BB Model:
    10
    h ứng dụng đám mây nhiều và rất tốt, nếu bác có sd dropbox, box, hay các đám mây tương tự cũng đc vậy

Sent from my iPhone using Tapatalk

9. leetran72

leetran72 Active Member

BB Model:
    9700
    Thế này là quá rõ rồi còn gì [-(

10. kokoromo

kokoromo Active Member

BB Model:
    BlackBerry Z10
    Đã thử và hiểu rồi, thanks bác dongthao ^^
    File đính kèm nó cho tối đa mỗi lần là bao nhiêu Mb hả bác

11. ngocnguyen

ngocnguyen Active Member

BB Model:
    9780
    mình thấy đuôi bắt buộc là như vầy "_xxxx@sendtodropbox.com". Chỉ sửa đc phần trước dấu "_" thôi, xxxx là phần hệ thống nó tự cấp cho mình.

Cảm ơn bạn! :)

12. linh03

linh03 Active Member

4 cái ký tuẹ random ý mình đã nói ở trên rồi mà, muốn mất nó bạn up lên bản pro nhé :)

ngocnguyen thích bài này.
  13. hieu1994

hieu1994 Well-Known Member

BB Model:
    Classic 9780
    Hơi buồn vì DB chỉ hỗ trợ tải lên chứ không hỗ trợ tải xuống trên bb. Cái mình không hiểu là tại sao DB ko hỗ trợ tải xuống cho bb nhỉ? Mình nghĩ cái này cũng đơn giản mà, đâu có gì khó khăn đâu chứ, nếu có hỗ trợ tải xuống nữa thì quá tuyệt vời luôn, mình đỡ phải loằng ngoằng cắm cái điện thoại vào máy tính để copy file. Với 500mb bis thì nói thật là quá thừa thãi, xài bớt đi cho đỡ phí mb :D

14. dongthao

dongthao Member

BB Model:
    9860

Muốn tải xuống từ Dropbox thì vẫn có cách đó bạn. Trong app Dropbox cho BB. Muốn tải file nào, bạn chỉ cần ấn menu, chọn email link this file. Nó sẽ chuyển đến mục soạn email kèm link tải file đó. Bây jo chỉ việc mở link đó rồi tải về thôi. Hơi lằng nhằng tí .:D

hieu1994, blacksky2301ngocnguyen thích bài này.
  15. ngocnguyen

ngocnguyen Active Member

BB Model:
    9780
    trc giờ vẫn dùng cách này, nhưng đúng là nếu có tải xuống thì thích hơn ;)

16. blacksky2301

blacksky2301 Member

BB Model:
    Z10
    wá ngon, vừa thử xong. mail dài ngắn hok wan trọng, lưu trong danh bạ với tên "mail dropbox" và cứ thế mà wăng lên thôi :-bd

17. hieu1994

hieu1994 Well-Known Member

BB Model:
    Classic 9780
    Cái này giờ em mới biết, thank bác :D Nhưng mà file nhỏ còn chơi được chứ với file lớn sợ khó :(

18. dongthao

dongthao Member

BB Model:
    9860
    Nếu mà file lớn thì bác bật máy tính mà tải cho nhanh, chứ dùng điện thoại vừa tốn pin lại lâu biết đến bao jo xong . :(

hieu1994 thích bài này.
Đang tải...