Ứng dụng YouTube cho Windows Phone tiếp tục bị Google chặn sau một ngày phát hành

Thảo luận trong 'Tin tức công nghệ khác' bắt đầu bởi newcommer, 16/8/13.

Chia sẻ trang này

1. newcommer Well-Known Member

Số bài viết:
    475

Bị Google "đánh tiếng" vì vi phạm quy định về quảng cáo của mình, tháng 5 năm nay ứng dụng YouTube do Microsoft phát hành trên hệ điều hành Windows Phone đã bị gỡ bỏ. Ngày hôm qua, ông lớn này tiếp tục phát hành phiên bản YouTube mới sau khi đã sửa đổi để phù hợp với yêu cầu của Google nhưng một lần nữa ứng dụng này tiếp tục bị chặn.

Trong một tuyên bố, người phát ngôn của YouTube nói với TechCrunch rằng: "Microsoft đã không thực hiện việc nâng cấp trình duyệt cần thiết để giúp người dùng trải nghiệm YouTube với đầy đủ tính năng", điều này dẫn tới việc công ty đã phát hành "một ứng dụng YouTube vi phạm Điều khoản Dịch vụ của Google". Đây là lý do chính khiến ứng dụng YouTube trên Windows Phone một lần nữa bị chặn.

Microsoft cho biết công ty đang làm việc với Google để giải quyết vấn đề trên. Người chịu thiệt luôn luôn là người dùng cuối, những người đang sử dụng thiết bị chạy hệ điều hành Windows Phone.

Không chỉ ở ứng dụng YouTube, trong năm nay Google và Microsoft đã có nhiều cuộc tranh cãi xoay quanh vấn đề về email, đồng bộ lịch và truy cập bản đồ di động.

phuongnam72, MrCentvnbb thích bài này.
  2. vnbb

vnbb Super Moderator

BB Model:
    Passport
    beoandlun, MrCentphucdung3321 thích bài này.
  3. MrCent

MrCent Active Member

BB Model:
    Q10 + PB + Lu928
    BB xem youtube vẫn ngon lành, chả bù với WP, dùng cái k cũng thiếu thốn, Youtube gu gồ nó ko thèm làm cho, đến khi tự làm thì lại bị phá, xem đc có 1 buổi đã tịt, đến chán :(
    Contact cũng thế, trước sau j gu gồ nó cũng ko cho sync, phá cho hết cỡ luôn

4. thuoclao0908

thuoclao0908 Well-Known Member

BB Model:
    ........
    Trâu bò chúng nó đánh nhau thì ruồi muỗi chết :(

5. phuongnam72

phuongnam72 Well-Known Member

BB10 vẫn đồng bộ ngon với Microsoft Exchange, chứng tỏ BB chưa bị MS ghét! :D

6. kinta8286

kinta8286 Member

BB Model:
    9220
    thôi đi bác ơi. làm giống như bên winphone không có html5 coi trên ie ak . với cái browser của os 7 co 288 với bên ie 328 (html5test) thi bác thấy bên nào nhanh hơn. chẳng qua winphone muốn làm phần mềm youtube luôn chứ không phải là cái đường link dẫn đến nhưng mà thằng google chơi bẩn bựa thì chịu thôi. mình đàng dùng 2 máy nhé. 9360 và lumia 520 . và mình có thâm niên dùng bb 6 năm rồi bạn iu

mrcantona thích bài này.
  7. baoanh_tb_1991

baoanh_tb_1991 Active Member

Vì sao mà MS lại không tuân thủ nhỉ?:(

8. kinta8286

kinta8286 Member

BB Model:
    9220
    hãy hiểu là google đang sợ binh đoàn xâm lượt của wp mà đối tượng là lumia của nokia =))

9. phuongnam72

phuongnam72 Well-Known Member

Chỉ là cái cớ phát ngôn thôi bác ạ!

10. boybl1990

boybl1990 Active Member

BB Model:
    9000
    Chả biết BB của bác xem youtube ngon lành tới cỡ nào mà BB của em xem toàn bị hạ res xuống, xem muốn lòi mắt ra @.@ em dùng vnpt 400KB/s

11. MrCent

MrCent Active Member

BB Model:
    Q10 + PB + Lu928
    Hehe, thì tớ cũng dùng BB 4, 5 năm rồi mà, dùng từ 729, 87, cái chính là do thói quen, cả nhu cầu dùng nữa
    Tớ chủ yếu chỉ dùng văn bản, ebook cả chat chit nên mấy cái giải trí phim phọt ko wan trọng lắm, thế nên đến lúc đổi sang WP thấy cái j cũng thiếu, bực nhất là ko gõ đc Telex cả ko có khóa xoay, đc cái khóa như e PB có phải tốt ko
    Còn về web thì IE wá ngon rồi, cái browser webkit của BB đọ sao đc, nhg tớ vẫn khoái OM hơn, lại ko có :))

boybl1990 thích bài này.
  12. tinhte

tinhte Active Member

Google chơi đểu
    Microsoft mà cấm lại thì có chết

13. tinhte

tinhte Active Member

Bởi vậy mình gét Android

14. vnbb

vnbb Super Moderator

BB Model:
    Passport
    So sánh thì phải so những cái hiện thời chứ bạn, phải so với Browser trên BB10 chứ ai lại so với cái Browser của BBOS thế :)

15. MrCent

MrCent Active Member

BB Model:
    Q10 + PB + Lu928
    Àh thì cũng là vì do đk kinh tế nên e thiếu trải nghiệm bác vnbb ah :(
    E chưa được sờ trực tiếp vào cái BB10 nào, chắc Browser phải ngon hơn e PB nhiều nhỉ :D
    Đợt vừa rồi hy vọng wa' nhiều vào vụ PB lên BB10 để vọc chơi, đến lúc bị bác Heins già chốt hạ bảo ko cho lên, e ức chế wa' đập luôn e Lúa mì, thế là bây h mới thành ra thế này :))

16. VTG

VTG Active Member

BB Model:
    9700+PB 64Gb
    Bây giờ nghe bác nói em mới biết là Youtube chính thức là không có trên BB10, mới kiếm được em 10, sáng tới giờ tìm hoài mà không ra cái Youtube. Chỉ thấy cái FastTube như bác nói. Thấy lạ không dám tải về :(

17. vitxiem02

vitxiem02 Well-Known Member

BB Model:
    87 + 97
    Google và Microsoft: nước giếng không phạm nước sông :)

18. kinta8286

kinta8286 Member

BB Model:
    9220
    đấy là do bác không chịu thích nghi thôi. mà không chịu thích nghi thì chịu ak. mình chuyển qua dùng wp rồi nên ít dùng bb lắm. nhu cầu mình thế này nhe i chagn bên bb. nghe gọi nt vào mạng ( khoảng mạng thì bb thua xa lắc về vấn dề bisbes facebook .... không tính notification nghen vì mình thấy không qua ntrong lắm) . tất nhiên về nt thì mình hay dùng 9360 để nt viber. vì quen rồi. qua wp hơi bị cuống tay. bây h mình chỉ dùng bb chỉ vì hoài niệm một thời đam mê thôi. chứ sim chính chuyển qua wp xài rồi.

19. kinta8286

kinta8286 Member

BB Model:
    9220
    anh VNBB phán cái bb 10 thì em chịu. đang góp lua mua con q5 để cùng hai súng với wp lumia 520 này. ^^ kết hdh BB10 quá .nhưng mà đến thời kì bão dưỡng xe exciter neen tiền bay hết 2 chai rồi . thích q10 quá diiiiiiiiiiiiiiiiiiiii z10 cũng được

Đang tải...