HTML5 Uber web - Sử dụng dịch vụ gọi taxi Uber trên BB10

Thảo luận trong 'Phần mềm BlackBerry 10' bắt đầu bởi vnbb, 15/9/15.

Chia sẻ trang này

1. BlueBlue

BlueBlue New Member

BB Model:
    Passport
    máy ban đầu có phải cài thêm app rì không bác? máy em nguyên bản chưa cài thêm rì chỉ down grab với uber về thôi ạ. Nếu có file apk của grab bác gửi cho em với, em cảm ơn ạ.

2. crazysexycool1981

crazysexycool1981 Well-Known Member

BB Model:
    PASSPORT.se
    Đã test thành công ứng dụng Uber trên Passport Silver, map hiện ngon lành [​IMG]
    (Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using Blackberry PASSPORT.se)

3. blackants

blackants New Member

BB Model:
    BOLD 9000
    Trước xài apk Uber ngon lành rồi nhưng hôm nay táy máy thử lại m.uber.com thì thấy mọi thứ bây giờ dễ dàng hơn nhiều rồi nha cả nhà. Nếu bạn đã có sẵn tài khoản Uber rồi thì khi dùng Uber bản web không cần chờ duyệt như trước kia nữa. Mình đã thử trên cả Z10 lẫn Lumia 950. Đều chạy ngon.

Cụ thể như sau:
    1. Dùng trình duyệt web của điện thoại vào m.uber.com, nhập số điện thoại vào khi uber yêu cầu rồi nhấn nút mũi tên để sang màn hình tiếp theo.
    mubercom_1NhapSoDT.
    2. Uber sẽ gửi gửi mã kích hoạt 4 chữ số vào số di động bạn vừa cung cấp qua SMS. Tiếp tục nhập vào.
    mubercom_2NhapMaKichHoat.
    3. Trong giao diện kế tiếp, hãy nhập mật khẩu lúc bạn đăng ký tài khoản với Uber
    mubercom_3NhapMKuber.
    4. Tiếp theo, chọn Use Location Services để bật định vị trên điện thoại
    mubercom_4MoDinhViTrenDT.
    5. Hãy chọn YES khi Uber hỏi Would you like to load the map?
    mubercom_5ChonYesDeTaiBanDo.
    Giao diện uber hiện ra sẽ y như video của bác crazysexycool1981 nhé. Tận hưởng thôi !!!

vnbbthangdo72 thích bài này
  4. NgBac

NgBac Member

BB Model:
    Passport Black
    Thực ra đúng như bác viết - chúng ta có thể tạm dùng web được (tôi vẫn thường xuyên dùng trên PP), nhưng tôi đã phải chuyển account của mình sang máy thứ 2 chạy Android rồi. Nguyên nhân chính là một số tính năng như hiển thị giá có applied mã khuyến mãi không là mình không nhìn thấy trên browser :)

Đang tải...