[TUT] Convert nhanh, hiệu quả video .MKV để xem trên PlayBook

Thảo luận trong 'Hướng dẫn - Chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp (PB)' bắt đầu bởi dotienson, 18/11/12.

Chia sẻ trang này

1. con_vit_lao

con_vit_lao Active Member

BB Model:
    8820 + 9900 + PB32GB
    Chắc bác hơi nhầm chỗ này vì Film trong máy tính em toàn codec AC-3, coppy vào chả chịu kêu gì cả :D. Hiếm lắm mới có vài film audio là AAC (Xem có âm thanh luôn).
    Em convert hơi khác các bác là dùng MKVExtractGUI để tách audio ra rồi mới convert file audio đấy từ AC-3 sang AAC hoặc MP3. Sau đó mới dùng mkvmerge GUI ghép lại file audio mới convert đó vào :D

2. yahoogle

yahoogle Active Member

BB Model:
    9000 + PB
    soft này có vẻ ghê nhỉ, ko biết có đc như quảng cáo ko.
    Mà thấy reviews cũng rất ok....
    xem thêm tại https://appworld.blackberry.com/webstore/content/reviews/17842195/?lang=en
    xem trên homepage của nó: http://www.kalemsoft.com/site/products-BlackBerry-KSMPlayer.html
    topic trên crackberry: http://forums.crackberry.com/playbo...emsoft-media-player-playbook-released-749422/

3. hkyfgbm

hkyfgbm Active Member

BB Model:
    9k-Playbook-ip4
    @vnbb : fshare là cái cùi nhất mình từng dùng. mua acc vip mà mình lấy link ko đc. lấy đc thì tốc độ chỉ đc 70kb/s. Ức chế quá chịu ko đc. trong lúc mediafire cũng lên đc 300-500k. youtube lên đc 1,5mb/s.
    Mấy bữa này kéo bộ Trạng quỷnh mà ko đc. bác cho mình mượn acc vip 1 bữa mình lấy link với. mình mua 15k/3ngày mà vừa hết lúc sáng. kéo mái ko lấy link đc. mail cho bọn fpt mà ko thấy trả lời. nản

4. dotienson

dotienson Active Member

BB Model:
    9790
    Em chỉ cách get link ở #1 đó bác >:D<<br /><br />--- Added at 20/11/2012, 16:04 ---<br /><br />
    Bác nào mua cho anh em với :">

5. shoeshak

shoeshak Member

BB Model:
    8820
    like các bác cho khí thế nào :D<br /><br />--- Added at 20/11/2012, 19:05 ---<br /><br />like các bác cho khí thế nào :D

6. quyvan90

quyvan90 Member

BB Model:
    playbook
    Like mạnh cho Cách 2 convert rồi ghép lại của chủ thớt tuyệt file film The Dark Knight Rises (2012) 2,2 Gb mất đúng 25 phút.
    Cách dùng Xilisoft đã thử 3 tiếng cùng file nhưng cũng ổn.

* Tuy nhiên bổ sung phần rất quan trọng này cho các bạn convert sau đó với file mkv - AC3.

1- Sau khi tách thành công, lúc ghép lại theo mkvmerge GUI bỏ chọn mục âm thanh cũ (hiện chữ AC3) chỉ nối hình và âm thanh mp3 mới.
    2- Mình đã đổi đuôi mkv sang avi trước khi chép vào máy để hiện được trên Video player Pb.

@yahoogle: Theo forum crackberry dịp lễ này tác giả sale off 40% cho phần mềm Kalemsoft Video Player xuống còn 3,99 $ rồi đó => Bạn nào có thẻ Master Card nên purchase lun đi, mình không có thẻ chắc đợi tiếp thôi :D !

7. trankhanhhoang

trankhanhhoang Member

BB Model:
    BB 9700 + PB 32GB
    thanks bác em đã mua :"> + em đang ở 2.1.0.1088 có trích xuất file .bar được không ạ :-/

8. hkyfgbm

hkyfgbm Active Member

BB Model:
    9k-Playbook-ip4
    @toanlsvn : cảm ơn bạn chia sẻ acc hdcafe. đao sướng lắm bác ạ/ nhưng nó còn 6 ngày nữa? sao giờ bạn. mình ko ở xi gòn rồi

9. yahoogle

yahoogle Active Member

BB Model:
    9000 + PB
    dùng thế nào bác, có như lời đồn ko bác ? :D

10. hieutran124

hieutran124 Member

BB Model:
    9000
    Cách này phim của mình đang từ 500MB convert lên xong thành 1.9GB một tập.hix.nặng kinh nhưng vẫn xem được. Còn cách của bác dotienson em làm mấy tập phẩm chất quý ông đều ko xem được

Update: _ Phần Video Quality bạn muốn chọn gì tùy theo máy của bạn, nếu máy bạn là PB 32Gb hoặc 64Gb thì cứ chọn High ( Bitrate 4000K ), ko cần phải suy nghĩ, còn nếu máy bạn chỉ có 16Gb mà muốn chứa nhiều bộ phim thì chọn Low ( Bitrate 1800K ), hoặc các bạn tinh chỉnh phần Bitrate bên Advance Profile Settings, PB 16Gb thì nên chọn trong khoảng 1800-2500K là OK ( ko nên chọn Normal nhé, bởi Normal có Bitrate 3500K, High có Bitrate 4000K, cách nhau ko có bao nhiêu thì chọn High cho rồi :yes4lo: ).

11. mrlanh

mrlanh Active Member

BB Model:
    PB + S2 HD
  12. inanhvu

inanhvu New Member

BB Model:
    plabook
    Mình cài Kalemsoft media player rồi nhưng xem không thấy hiện phụ đề, vọc hoài cũng không được, anh em nào có dùng qua rồi xin chỉ giáo, thanks!!

Đang tải...