Tư vấn hộ mình lấy một em Z 10 hợp lý với

Thảo luận trong 'Mua bán - Rao vặt BlackBerry' bắt đầu bởi tuhai_888, 18/8/13.

Chia sẻ trang này

1. tuhai_888 Member
    BB Model:
    Z10

Số bài viết:
    60
    Đang có vụ đau đầu nhờ anh em tư vấn với
    Tình hình là sau mấy tháng tiết kiệm cafe + cà pháo đã đủ đạn để lên một em Z10. Trước đó em cũng đã dùng BB rồi dùng đến em 9780 rồi thì nản với BB quá đành đánh võng sang thử em Lu800. Tuy dùng một thời gian rồi thì mới thấy là chán, nhưng thôi kệ hết đạn nên vẫn dùng cho đến h nhưng mà vẫn nhớ chất BB lắm. ;)
    Kể từ ngày ra BB10 đã quyết tâm phải đặt gạch một em, nhưng cơ mà khổ, :( tình hình khó khăn quá bao nhiêu việc ập đến giờ mới gom đủ lúa.
    Gom đủ lúa rồi cơ mà vẫn khổ, lâu ngày ko tìm hiểu BB nên bây giờ gà lắm. Vào rồi hoa mắt với các thể loại phiên bản cuối cùng kết luận một câu là ko dùng em STL -01, cơ mà chính hãng chỉ có mỗi loại này nó mới đau chứ. Thế là phải xăm xoi mấy em hàng xách. Trước em dùng BB cũng toàn mua của các thương gia thôi, thế là lại lọ mọ một phen. Xem xong thì tá hỏa, thấy bảo các bác thương gia dạo này cũng phọt phẹt lắm, đọc đc mấy phốt của các bác thương gia X nào đấy b-) ( he he ko gạch đá quăng bom nhé ) mà tự nhiên thấy hốt. Ngày xưa đi học xin tiền bố mẹ mua đt ko thấy tiếc, bây giờ bỏ tiền túi ra mua thấy xót lạ #:-s . Vâng của một đống tiền chứ ít gì !

Thấy có mấy bác thương gia giao em hàng like new tầm 8 - 8.5 thấy giá ngon quá hí hửng, cơ mà thằng bạn bảo đừng vội mừng, BB bây giờ ko an tâm đc như ngày xưa đâu....

Thôi viết dài quá các bác lại ghét. Nói tóm lại là em cần mua một em Z10 đen. ko nhất thiết là phải brand new ( nhưng mà brand thì càng tốt ) nhưng mà hàng đảm bảo rõ ràng, chất, đẹp, mà ko block b lủng, bảo hành có trách nhiệm rõ ràng một tí. Tiền thì càng rẻ càng tốt, ko quá 10chai. Bác nào có hảo tâm recomend cho em một chỗ nào đấy. Thanks các bác nhiều, sorry vì quá lan man o:-)

Tags:
  2. BlueSky2008

BlueSky2008 Well-Known Member

BB Model:
    Classic no Android
    Máy BB thì phần cứng chất rồi bạn, ko phải lo. An toàn thì mua hàng chính hãng, ko có điều kiện thì mua hàng chính hãng anh em nào bán lại.
    Còn không thì mua của các thương gia.
    Khi mua của thương gia thì phải đảm bảo ko bị block vĩnh viễn.

Nếu anh em nào bán lại hoặc thương gia bao block vài tháng thì tuyệt nhiên ko nên mua. Vì sẽ bị block ko sớm thì muộn, nếu ko thì tại sao nó ko dám bao block vĩnh viễn.
    Trường hợp nếu họ bao block vĩnh viễn thì cũng nên hỏi họ nếu trường hợp bị block sau 1 năm thì có bao đổi máy ko?.... Bạn nên hỏi rõ ràng thì hay hơn.

Nếu bạn tiền bạc thừa thì ko cần chuyện đó.
    Nếu Block thì mua máy khác xài tiếp. :D

Đang tải...