Từ 01/07 BlackBerry Classic giảm 2.5 triệu, Q10 giảm 1 triệu

Thảo luận trong 'Tin tức BlackBerry' bắt đầu bởi chungnn, 2/7/15.

Chia sẻ trang này

1. Hoangcamapas

Hoangcamapas Well-Known Member

Mình vừa ra Mainguyen xem con Classic.
    Ấn tượng ban đầu khi mở hộp là máy to, vuông vức, to hơn Q10 khá nhiều chứ ko ít.
    Và thất vọng ngay khi cầm máy là QUÁ NẶNG. Mình đang dùng Lumia 930 máy nặng đã thấy khó chịu và cầm 1 tay vô cùng khó.

Ai dùng con Classic này chắc phải là dạng cứng đầu, cứng mặt. Tối nằm ngửa cầm đọc, ngủ gật là rơi lõm đầu, tỉnh ngủ luôn.

mrcantona thích bài này.
  2. barminhtri

barminhtri Well-Known Member

BB Model:
    8700+9100+z10
    Q20 rơi lõm đầu, dùng pp toàn cạnh nhọn, rơi thủng đầu luôn đó bạn
    Hơ, sao ko thấy bb có kế hoạch với mtb nhỉ, muốn thay e N7 rồi, ko lẽ lại mua Ipad

3. Cranks

Cranks Member

BB Model:
    BB 9780 Black
    Bao giờ cho đến PP về 6.5 còn rước về :D

4. mrcantona

mrcantona Well-Known Member

BB Model:
    10
    con Classic tụt giá nhanh qá ... nhưng ko phải điêu chứ mình dự đoán đc :D
    chuẩn
    đợt mới ra mình cũng đc cầm thử, máy qá là nặng, chiều dài ko hợp lý vs 1 chiếc QWERTY, ko thể sd thoải mái = 1 tay (ngón cái khi cầm chẳng thể với lên đc phía trên màn hình)

5. Hoangcamapas

Phone làm không xong nữa thì làm sao còn nghiên cứu được Tablet bạn?
    Bạn không thấy là nó đang quay cuồng với Phone, lúc thì vuông (PP), lúc thì méo méo (Q10) rồi lại thăng thẳng (Classic).
    Blackberry thực sự là đang bị rối và ko tìm được hướng đi. Bạn có thể đọc tâm sự của Jim Balsillie chính người sáng lập BB nói.

Hôm nay cầm cái Classic, nói thật là lúc đầu định tới xem nếu thích sẽ mua. Nhưng máy nặng như 1 cục gạch (thề ko dám nói điêu), giờ có cho nể tình thì cầm rẻ cũng chịu

6. wontak

wontak Active Member

BB Model:
    9k-970-990-Z10-Q10
    chuẩn đấy bác à, nói thật tay em thuộc dạng hơi bé 1 tý thôi mà cầm nặng thấy bà luôn, tưởng rằng có trackpad dùng 1 tay sướng hóa ra nhanh mỏi :(

7. nmduc073

nmduc073 Well-Known Member

BB Model:
    Passport
    Lạ hen. Mình sử dụng PP hàng ngày thấy bình thường. Mà PP thì to nhất rồi, và chắc cũng nặng hơn Classic. Cầm nặng nặng tay thấy đầm tay. Mình thích kiểu đó.

8. vnbb

vnbb Super Moderator

BB Model:
    Passport
    Đúng rồi, nhưng vì Classic nó bé hơn nên cho cảm giác nặng hơn Passport.

Thông số về Classic:
    • Dimensions: 131 x 72.4 x 10.2 mm (5.16 x 2.85 x 0.40 in)
    • Weight: 177 g (6.24 oz)
    Của Passport:
    • Dimensions: 128 x 90.3 x 9.3 mm (5.04 x 3.56 x 0.37 in)
    • Weight: 196 g (6.91 oz)
    Giờ hết thời Tablet rồi, ông Heins đã nói đúng. Giờ người ta sẽ mua Phablet chứ mấy ai mua thêm tablet. Chủ yếu là dùng cái tablet cũ thôi, không có nhu cầu mua mới :)
    Có trackpad rồi mà, ngón cái với lên được trackpad là đủ.

9. le khang

le khang Active Member

BB Model:
    7290
    Giam
    Bạn chờ BB sập tiệm ah :D

10. countrycowboy

countrycowboy Well-Known Member

BB Model:
    9780-PB64-Z30
    Theo đúng chu kỳ, giảm giá là chuản bị cho rs sp mới. Thấy nhiều ng bảo classic nặng nhưng mình cầm thử rồi, làm j mà mỏi tay nhỉ. Cảm giác đầm tay rất thích. Hơn nữa tay các bạn nhỏ thì dùng trackpad, đừng nói là với tới đó cũng khó nhé ;)) xét về tổng thể thì mình chỉ k ưng cái mặt lưng của nó trông hơi rẻ tiền mặc dù nó làm chobviệc cầm nắm thoải mái hơn..

11. phongdenny

phongdenny Member

BB Z3 gần hết bảo hành ( hàng Techone ) hình thức khoảng 98% vì có case sillicon bán 1.8tr ( có thể kèo thêm 1 tí xăng cộ ) thì có nên mua không các bác ?

12. barminhtri

barminhtri Well-Known Member

BB Model:
    8700+9100+z10
    Nói về tkế, mình thấy các sản phẩm của Bb đa dạng và khác biệt. Đó ko hẳn là vòng luẩn quẩn mà là phong cách, triết lý trong thiết kế của đội ngũ tkế Bb. Nó có cái đbiệt riêng, ko thể khiến tất cả thích, nh sẽ là cái hướng tới của nh ng thích sự đbiệt, khác lạ.
    Hiện tại mình chỉ đang muốn mua cái mtb khác. Cái N7 thì hiện để kết hợp với Chromecast để làm đkhiển tv rùi. Thấy Playbook cũng rẻ, muốn mua, nh lại thấy ipad hay hơn

13. mrcantona

mrcantona Well-Known Member

BB Model:
    10
    tablet thì ipad ngon nhất rồi bác
    mà nói là tablet hết thời thì ko biết đến bao h, vs nhiều người thì việc chi cho 2 thiết bị là quá sức (so vs 1c phablet) + vòng đời tablet nó lâu hơn đt nên doanh số sụt giảm thôi.
    vs vị trí ở giữa đt cá nhân và máy tính cho công việc thì tablet vẫn là lựa chọn hoàn hảo và đáp ứng quá tốt

14. Hoangcamapas

Playbook mua về mổ ra lấy Pin, lấy màn hình thì được. Chứ giờ cái hồn của nó BB đem con bỏ chợ rồi thì làm được gì nữa bạn?

nbk thích bài này.
  15. Hoangcamapas

Nhưng mà máy rất nặng anh ah. Em ko hiểu sao nó còn nặng hơn cả con Lumia 930 cơ.
    Anh em nào dùng Classic cho mình xin lý do vì sao dùng nó với....
    Ah, con Classic này màn hình sáng và đẹp hơn Q10. Tối qua so sánh nhanh thấy vậy

16. Hoangcamapas

Cảm ơn bạn đồng tình. Ở cái forum bé nhỏ này ko ai chê BB nhiều như mình, mỗi lần chê là mỗi lần chịu trận. Lần này thấy được an ủi. hihi.
    Mình mấy hôm nay chuyển từ iphone sang Lumia 930. Ngoài việc ứng dụng 930 ít thì phải chịu thôi, vì dùng lướt web nên ko ngại gì. Nhưng máy nặng thực sự là vấn đề rất lớn đấy. Các FAN Classic chắc ông nào cũng cứng đầu (chịu để rơi vào mặt) hoặc tay to

17. Hoangcamapas

Mình chưa bao giờ nghĩ rằng mình sẽ mua Tablet. Vì không biết sẽ dùng nó vào lúc nào, dùng vào việc gì... Chắc sau này lái ô tô thì mua nó để bật bản đồ thôi.

18. nmduc073

nmduc073 Well-Known Member

BB Model:
    Passport
    Bạn nói thế không đúng rồi. Các bạn khác cũng nói ý kiến của họ, cũng như bạn. Bạn thấy nặng đâu có nghĩa cả thiên hạ phải thấy nặng. Như mình dùng PP, màn to + nặng và khó cầm hơn cả Classic nhưng mình vẫn thích và không có gì phàn nàn.

Hoangcamapas thích bài này.
  19. linebackerII

linebackerII New Member

BB Model:
    Z10-stl100-2
    em bực mỗi cái q10 hay bị liệt nút thôi T.T đem ra hàng các cụ chọc ốc mà nhìn xót ruột

20. xeza

xeza New Member

BB Model:
    P9983
    Chính xác với cảm giác của mình luôn: Classic quá nặng so với kích thước, tưởng dùng đã vì có bàn phím full nhưng hoá ra không sướng. Mình đã quay lại với Passport và thấy yêu em nhiều hơn.

Đang tải...