(Truyện vui) Tôi yêu BB

Thảo luận trong 'Kỷ niệm vui - buồn cùng BlackBerry' bắt đầu bởi thiepbq, 3/3/14.

Chia sẻ trang này

1. thiepbq New Member
    BB Model:
    9930

Số bài viết:
    6

Sau cả ngày ngày mai phục và thuyết phục bằng tất cả sự chân thành và niềm say mê một bác cao tuổi ở Mai Động cũng cảm động và đã đồng ý để lại “ Vợ” của bác cho mình. Lý do bác để em nó ra đi là bác đã tìm được vợ mới trẻ hơn (đời mới) , đẹp hơn và chắc là... sướng hơn. Vợ bác là em 8700g Movista màu xanh dương mà bạn thân của bác đi công tác nước ngoài xách tay về. Cả buổi chiều hôm nay ngồi vuốt ve, xờ xoạng “ Vợ” bác, mình vẫn thấy sung sướng vô cùng mặc dù em không còn “nguyên vẹn” khi đến với mình.Đây có lẽ là em đẹp và chất nhất trong dòng BB 8700 mà mình đã từng chơi.

Chiếc Blackberry mình dùng đầu tiên là 8800 Vodafone vào cuối năm thứ nhất đại học. Kiến thức của mình về BB lúc đó chẳng có gì ngoài sự thích thú và tò mò. Ngay từ lần đầu tiên thấy thằng bạn cùng lớp cầm một chiếc điện thoại màu đen, to bản, nhiều nút màn hình cực mịn và nét , chát yahoo, đọc báo nghe nhạc phe phé mình đã bồ kết lắm rồi. Nghịch thêm vài lần nữa thì ôi chao không kìm lòng được nữa. Thế là em BB đầu tiên đã về với mình với cái giá bằng một khóa học thêm tiếng Anh ( nhưng không học) cộng với gần một tháng tiền ăn ( Nhưng không ăn). Chỉ gặm mì tôm sống với uống nước lã còn hôm nào lịch sự hơn thì có mì tôm chín. Cũng chính vì thế sau một tháng dùng BB người gầy rộc , mặt đầy mụn trứng cá, đầu óc thì lúc nào cũng đờ đẫn còn chân tay thì run rẩy (vì ăn mì làm quái gì có chất mà chẳng run rẩy). Nhưng bù lại trên tay lại được cầm điện thoại BB ra oai với bạn bè. Thấy thằng nào trầm trồ khen đẹp khen hay là sướng lắm, quên hết cả cái bụng đang đói cồn cào.

Đã dùng BB thì không ngịch không được. Thời gian đầu thì tìm hiểu về xuất thân, nguồn gốc của em nó. Cũng biết em nó sinh ra ở Canada, bố mẹ nó tên là RIM. Rồi tiếp đến là cài phần mềm, rồi uprom, Hex key, change logo , change vendor...Rồi kinh nghiệm này, thủ thuật nọ. Lâu dần thấy càng ngày càng gắn bó khăng khít không thể xa rời. Mình đã quen với cảm giác cầm em nó trên tay đọc báo mỗi khi ngồi WC. Quen với việc để em nó ở trong túi mỗi khi mặc quần . Quen với việc đọc truyện hay nghe 1 vài bản nhạc xưa trước khi em rơi bụp xuống giường còn mình lăn ra ngủ. Quen với việc lăn lăn bi hay quay cái bánh xe tới mục mà mình muốn truy cập.Quen với bàn phím nhiều nút mà nhìn có vẻ rắc rối nhũng thao tác rất nhanh. Quen với nhũng phim tắt mà chỉ BB mới có và quen với việc em tự ngắt sóng khi vẫn còn ít pin. Quen với những hồi rung gần tụt quần mỗi khi có ai gọi tới, quen cả với những gì quen thuộc nhất..... Có nhiều người hỏi “ Dùng BB có gì hay hơn dòng khác ở điểm gì mà mày mê mẩn thế” Mình cũng chẳng biết trả lời thế nào cho đúng. Tóm lại là cứ dùng và cảm nhận thì mới hiểu được cái cảm giác “ cực sướng” mà em nó mang lại.

Tình yêu với BB thôi thúc hay đúng hơn là xô đẩy mình làm nhũng điều mà trước tới giò chưa bao giờ nghĩ tới. Có lần không kìm lòng trước một em bold 9000 mình đã cắm chiếc máy tính yêu quý để lôi bằng được em nó về. Về nhà hì hục cài đi cài lại phần mềm đến tận đêm mà quên mất cả ăn tối. Rồi có lần mùa đông mưa phùn rét căm căm, chùm chăn đi ngủ rồi nhưng vẫn mò dậy phi hơn 20 cây số để được một em Storm 9530. Kết quả là hôm sau cảm lạnh ốm gần chết. Rồi có lần phải chết lặng người khi chia tay em 9630 để lấy tiền đóng học phí. Cả những lần đi vài chục cây số xem hàng nhưng không vừa ý lại về không. Có nhiều lúc tự hỏi “ Liệu mình có hâm quá không nhỉ” khi phải vất vả như thế. Nhưng từ khi tham gia cộng đồng BB trên các diễn đàn đặc biệt là tinhte thì mới thấy có nhiều lắm nhũng thằng hâm , thậm chí là điện nặng hơn mình. Mình đã gặp cả một chú lớn tuổi đi Ô tô con xuống ngồi chờ mình hơn 1 tiếng đồng hồ chỉ để mua một chú 7290 trị giá 200 nghìn. Hay em sinh viên lặn lội đi xe buýt từ đại học nông nghiệp mất hơn 2 tiếng đồng hồ sang chỗ mình giao lưu 87. Một bác cao tuổi về hưu ở nhà bế cháu và nghịch BB. Bác bảo nhiều đêm không ngủ được dậy mang mấy con máy tháo ra lắp vào rồi cười một mình ....Còn nhiều lắm những người không ngại khó, không ngại khổ chỉ để thỏa mãn đam mê của mình.

Cũng chính vì tình yêu và niềm đam mê đã giúp mình quen được nhiều bạn mới. Thêm những trải nghiệm mới. Biết đâu đấy nó lại giúp ích mình trong công việc sau này. Vậy thì hãy cứ đam mê, hãy cứ mù quáng đi , đơn giản bởi vì “ Tôi yêu BB”

P/S : Bài này em viết đã khá lâu, từ hồi còn dùng yahoo plus 360. Nay chia sẻ với ACE đọc cho vui

Sửa lần cuối: 3/3/14
    Tags:
  2. ilum

ilum Active Member

BB Model:
    BB Passport SE
    Mình thì ngày đêm ôm em Z30, thỉnh thoảng tháo case ra vuốt ve em ý, rồi cao hứng quá mở luôn nắp lưng ra ngửi hít... không dám mở ra như 87 khi xưa đâu bác ạ:))

thiepbq thích bài này.
  3. lopmam

lopmam Active Member

BB Model:
    BlackBerry z10 stl 2
    Bác này nghiện nặng rồi, giống em :P

thiepbq thích bài này.
  4. thiepbq

thiepbq New Member

BB Model:
    9930
    Em đã chuyển qua nhiều hdh. Dưng mà không thiếu được em BB

5. ducon8310

ducon8310 Member

BB Model:
    8310
    Năm đầu tiên 2008 em cũng đã tích cóp và mua đc 8310 với cái giá 3tr2 là cô vợ đầu tiên. Lúc ấy thấy ông anh cùng xóm dùng 7290 là mình thích lắm rồi. Con đường đến với bb của e là vậy. Thấy hay hay

thiepbq thích bài này.
  6. ndquy

ndquy Member

BB Model:
    Q10
    Nói thật, mình mới sử dụng 2 con BB thôi, thời gian cũng bị đứt quãng ko giống như các bạn.Nhưng mình cũng cảm nhận được 1 điều "No phone gonna change my love for BB" :) Từ con BB Obama thời sinh viên, đút túi quần đùi chạy bộ xệ cả 1 bên, đút túi quần jean đi xe thì toàn chui ra ngoài, đi xe máy phóng 50-60km tự nhiên rơi tọt ra ngoài, thế mà vẫn chạy tốt. Đến khi ra trường, lấy vợ, baby toàn lấy nghịch, thậm chí còn quăng, vứt nó qua cửa sổ tầng 2, nhưng obama của tôi vẫn chả làm sao cả. Chỉ đến khi baby của mình nhúng cả đầu Obama vào trong bát cháo thì Wheel bị hỏng, thời gian đó mình bận nên cũng ko có tgian sửa, đành dùng tạm con Nokia cỏ 1 tgian. Đến giờ sử dụng 9900, nó thực sự đúng là 1 trợ thủ đắc lực trong công việc. Các dòng đt khác, có cảm ứng, màn hình có đến 6inch thì nhắn tin,viết mail đúng là 1 cực hình. Nói thật đt bây giờ ra nhiều cái mới, chắc chỉ phục vụ chơi game mà thôi, chứ chụp hình thì cứ phấn đầu 10-20M thì cũng chả bằng anh Camera Digital 4-5M, nhắn tin thì toàn bấm nhầm. Chán, nói chugn ko bằng em BB :)

thiepbq thích bài này.
  7. thiepbq

thiepbq New Member

BB Model:
    9930
    Em rất thích câu này của bác "No phone gonna change my love for BB"

8. ilum

ilum Active Member

BB Model:
    BB Passport SE
    Z30 màn hình 5' đó bác, nhưng không hề là một cực hình khi SMS hay email bác nhé! còn to rõ đỡ hại mắt, xem mạng, lướt web, video tuyệt vời...

thiepbq thích bài này.
Đang tải...