Trao đổi, chia sẻ kinh nghiệm về BB-Game...

Thảo luận trong 'Trò chơi - Games' bắt đầu bởi vodanhdt91, 12/10/11.

Chia sẻ trang này

1. vodanhdt91 Active Member
    BB Model:
    8820

Số bài viết:
    739
    Chia sẻ Và Bàn Luận Về Blackberry Game

Xin chào toàn thể anh em BBVietNam.com, sau khi Ban Quản trị cùng với các Mod điều hành khu vực thảo luận kỹ càng và thống nhất với nhau đã quyết định lập ra topic này để anh em BBer có thể thoải mái vào nói chuyện và giao lưu với nhau nhiều hơn theo đúng tiêu chí của Diễn đàn ta. Chúng ta cùng chia sẻ với nhau những kinh nghiệm mình có về game BlackBerry, cùng thảo luận về những tựa game hay, những thể loại game mà mình yêu thích.
    Đồng thời thông báo tới các member quy chuẩn một bài post game lên box game BBVietNam.com.

• Lợi ích của các bạn BBer - trong topic anh em có thể:

- b-) Thảo luận mọi điều về BB-Game.
    - Chia sẻ những cảm giác khi trải nghiệm game bên vợ yêu!! :-*
    - Có thể tìm game phù hợp với cô vợ BB của mình nữa chứ!! :x
    - Cùng bàn luận về các lỗi khi Getkey, mapkey hay convert game java cho BlackBerry? - (riêng điều này sẽ được mình tạo list để anh em nào vào sau dễ tìm hiểu.)
    -...

• Quy chuẩn 1 bài post game:
    (các bạn có thể tham khảo bài viết bất kỳ từ các Điều Hành Viên như vodanhdt91, sadi, die92,...)
    Với các bài giới thiệu game, nên có đủ các mục sau (trình bày rõ ràng - hợp lý thì vẫn hơn):

+ Tiêu đề: Tên thể loại/ Tên game/ nhà sản xuất / Dòng máy hỗ trợ...

+ Nguồn game: tên web (kèm link gốc nữa là tốt nhất)

+ Giới thiệu game: yêu cầu: có ảnh rõ ràng, hạn chế dùng ảnh động...

+ Hướng dẫn chơi: Keycode, thủ thuật trong game, hướng dẫn đặc biệt (với các thể loại game giải đố)...

+ Link download: chia theo dòng máy, nén file zip up lên diễn đàn. Hạn chế dùng link mediafire.com vì nhiều anh em download bằng điện thoại :-bd

• Đôi lời muốn gửi đến anh em BBVietNam.com từ các Mod:

b-) Thời gian qua box Game BBVietNam trở nên rất náo nhiệt với một số lượng game không nhỏ đã được share, nhưng có một điểm trừ là phần lớn trong số đó đc post bởi các thành viên ban điều hành... :( :( . Bằng chứng là những ngày vừa rồi, mọi người có thể nhìn thấy một box game tràn ngập sắc xanh b-) :| . Điều này khiến cho rất nhiều thành viên tâm huyết với BBVietNam cảm thấy cần phải thay đổi.

BBVietNam.com với mục tiêu trở thành một cộng đồng cho người dùng BlackBerry Việt năng động, luôn kết nối, luôn chia sẻ, cố gắng tạo điều kiện tốt nhất cho người dùng BlackBerry có thể trao đổi, sẻ chia, gặp gỡ nhau xoay quanh chiếc điện thoại đang nhấp nháy ánh đèn Led huyền ảo để cùng khám phá dòng điện thoại này .... :x
    Các điều hành viên của BBVietNam rất mong sự phản hồi của các bạn. Thân. :x

Tags:
  2. YunaS

YunaS Member

BB Model:
    8800
    Ủng hộ ae BBVietnam,chúc Box Game BBvietnam ngày càng phát triển :D
    Thank ! Các mod vì 1 tương lai BB VietNam :D

[ Posted by Mobile Device ] [​IMG]

3. r0ckm4n

r0ckm4n New Member

BB Model:
    8830s
  4. ChangDau

ChangDau I feel lost inside myseft

BB Model:
    R-900
    Yêu cầu game bạn nên post ở Topic YÊU CẦU GAME
    Như trên đã viết:
    Topic dùng để chia sẻ trao đổi và thảo luận về game nhé bạn. :-bd :-bd

5. ChangDau

ChangDau I feel lost inside myseft

BB Model:
    R-900
  6. dinhvanthanh

dinhvanthanh Member

Pro nao huong dan cach map key game online cho bb di! Huong dan chi tiet nhe!!!

7. n4zm830

n4zm830 Member

BB Model:
    9000
    Tại sao khi mình mapkey mấy game nặng (>500KB) khi cài vào BB toàn k chơi dc nhỉ :(

Có bro nào có thể giúp đỡ làm 1 cái TUT hướng dẫn mapkey k bị crash, và nếu có thể, hướng dẫn Việt hóa game được k ạ? (mình thấy có 1 số bác bên Tinh Tế Việt hóa rất giỏi) :)

8. vodanhdt91

vodanhdt91 Active Member

BB Model:
    8820
    Anh em bên tinhte nhiều người là dân công nghệ, pro thì khỏi phải nói. Điều này là sự thật. :D. Mình không bằng được.
    Với lại đúng là nhiều game không thể mapkey converted cho blackberry được trừ khi có pro biết can thiệp vào file java. Có lẽ chuyện này của dân chuyên ngành. ;;)

9. tieuquy_acb

tieuquy_acb New Member

BB Model:
    9100
    @vodanhdt91: Mình rất thích chơi Avatar và Ongame trên BB nhưng không biết cách mapkey cho 9100 nên chỉ đăng nhập được vào mà không chơi được bạn à. Nếu bạn biết Mapkey thì Map giúp mình cho 1/2qwerty với

10. thangpzoo

thangpzoo Member

BB Model:
    8830
    Chào toàn thể ace bbvietnam.com. Chúc mọi người 1 ngày tốt lành. Trước hết mình xin được cảm ơn ban quản trị và các mod đã lập ra topic này cho ace thảo luận, đây là 1 topic mà mình mong muốn có từ khá lâu rồi, và bây h đã thành hiện thực. Một lần nữa xin được cảm ơn mọi người trong ban quản trị và các mod. Hứa hẹn đây sẽ là nơi cho ace học hỏi kinh nghiệm về mapkey-keycode-resize-convert game cho blackberry.
    Nhân tiện đây mình cũng muốn được hỏi bạn vodanhdt91 một câu này. Mình thấy topic "avatar1.1.9-cùng làm anh nông dân" của bạn có nói đến việc mapkey vào phím call và end call. Vậy bạn có thể chia sẻ cho mình và mọi người keycode của 2 phím này hoặc làm thế nào để gán được menu trái và phải vào 2 phím này được không?. Rất cảm ơn bạn.
    P/s: tham lam chút. Bạn biết được keycode của phím chùm dâu và phím backspace trên bb k bạn.

11. vodanhdt91

vodanhdt91 Active Member

BB Model:
    8820
    Thank sự quan tâm của bạn, mình mạn phép trả lời câu hỏi của bạn theo những gì mình biết:
    - Nếu bạn muốn gán keycode vào các phím đặc biệt: call, end call, phím dâu, phím backspace thì bạn phải hiểu biết về ngôn ngữ java và biết lập trình (đây là cả quá trình với người ngoài ngành pm). Hiện chưa có pm nào có thể get key cho các phím đó cả.
    - Còn chuyện code của các phím đó: riêng với phím backspace : trên phần mềm get key tiếng việt hiển thị mã code là 27. Nhưng mình đã từng thử map vào game nhưng không được. Các phím còn lại không rõ code.

12. thangpzoo

thangpzoo Member

BB Model:
    8830
    Cam ơn bạn vì đã chia sẻ. Mình nghĩ nên có TUT về việc gán phím apps-games vào 4 phím này. Khó mấy thì cũng sẽ có ng quan tâm. Hihi

13. vodanhdt91

vodanhdt91 Active Member

BB Model:
    8820
    Chuyện này phải là dân chuyên ngành cntt bạn ah. :D. Hi vọng sớm có TUT của một cao thủ như vậy.

14. thangpzoo

thangpzoo Member

BB Model:
    8830
    Mong là sẽ có.^^! Ngoài lề chút: Dạo này nghe nhiều tin xấu từ RIM quá. Liệu có 1 ngày sẽ k còn những blackberry mới được sx k nhỉ.

15. clubanhminh

clubanhminh New Member

BB Model:
    8820
  16. Kunedo

Kunedo Member

BB Model:
    8820
    Đối với những file .te .ae .ie thì đọc để việt hoá bằng soft nào vậy mọi người :-?

17. guanyuno2

guanyuno2 Member

BB Model:
    Curve 8320
    Mở chinese thử rồi xem trong đó có ngôn ngữ không. export ra!

18. Kunedo

Kunedo Member

BB Model:
    8820
    Mình không thấy có ngôn ngữ trong đó :|, có phần mềm nào khác không bạn :-/

19. guanyuno2

guanyuno2 Member

BB Model:
    Curve 8320
    Không có ngôn ngữ thì file đó không chứa ngôn ngữ ! Bác tìm file khác rồi việt hóa tiếp :-bd .

20. Kunedo

Kunedo Member

BB Model:
    8820
    Mình tìm trong 1 nửa file class rồi mà chưa thấy file nào chứa ngôn ngữ @@. . Mai tìm tiếp nếu mà không thấy thì không biết nó nằm ở đâu luôn ==. .

Đang tải...