Topic góp ý của Congrats

Thảo luận trong 'Ý kiến - Đóng góp - Xây dựng' bắt đầu bởi Congrats, 17/5/12.

Chia sẻ trang này

1. Congrats Member

Số bài viết:
    384
    Trước mắt cũng có nhiều góp ý, nên xin phép lập cái topic góp ý của riêng mình, có gì dần dần post vào đây.

1. BQT nên bỏ cái Moderator Control Panel hú còi cảnh sát inh ỏi đi. Vui vẻ chẳng thấy đâu, chỉ được cái giật mình và bực mình thôi ạ :(

Tags:
  2. petertinh

petertinh Đời bể dâu, ai biết sao ngày mai!

BB Model:
    Passport
    Mấy chủ đề khác bạn không "sờ" vào lại "sờ" vào "chỗ hiểm" ấy chi để rồi "bực bội".

[ Posted by Mobile Device ] [​IMG]

3. ChangDau

ChangDau I feel lost inside myseft

BB Model:
    R-900
    Đây là thanh điều khiển của QTV, bạn ko phải mod, thì bị cảnh báo là chính xác.
    Đây ko phải trò đùa vui để bạn thấy vui vẻ. :-/

4. Congrats

Congrats Member

Vô tình nhìn thấy thì click vào thử thôi, chứ biết rồi thì ai điên mà click lần thứ 2? :(
    Vấn đề ở đây là có cần để tiếng còi inh ỏi như vậy ko?
    Nếu là code nguyên bản của phpBB thì nên remove nó đi.<br /><br />--- Added at 18/05/2012, 00:08 ---<br /><br />Mà thực sự cái tiếng còi ấy còn không khó chịu bằng kiểu trả lời của bác die92 ^:)^

5. galaxyxxz

galaxyxxz Active Member

BB Model:
    4.5 - 5.0
    Cũng đã có lần bấm vào, nửa đêm nó hú vui tai thật đấy :D

6. d3vjl4ngl3

d3vjl4ngl3 Member

BB Model:
    9900r+s2+IP4

cái đó ở đâu sao em k thấy chỉ e kích vào phát chới

7. ChangDau

ChangDau I feel lost inside myseft

BB Model:
    R-900
    Ế, mình nói gì nặng sao? Vậy thật sự xin lỗi bạn nhé, quên uốn lưỡi 7 lần!!
    Có gì cafe giao lưu rồi mình xin lỗi bạn cũng đc. :-|

[ Posted by Mobile Device ] [​IMG]<br /><br />--- Added at 18/05/2012, 00:57 ---<br /><br />Xin lỗi bạn nhé, tại mình thấy câu hỏi của bạn nó "rõ ràng" rồi mà.
    Giống như bạn vào khu vực cấm thì bị cảnh báo vậy đó.
    Ko có ý gì nặng nề đâu.
    Haizzz :'(

8. Congrats

Congrats Member

Ko sao đâu bác, em khó chịu 1 lúc rồi hết ngay ấy mà :)) Chủ yếu là vì tiếng còi ấy đâm ra dễ bực mình :P

Em vẫn muốn nhắc lại với BQT-Những người quản trị về mặt kỹ thuật: Có cần thiết để tiếng còi đấy không??????

2. Vấn đề thứ 2 em muốn góp ý là cái khung soạn thảo.
    Các thẻ ở khung soạn thảo hiện này nhiều cái thừa thãi: ví như chèn link ed2k, chèn ảnh, chèn video thì 3,4 loại, rồi hết mắt ạ. Không biết các bác thế nào chứ em thấy vậy :(

9. Hoangcamapas

Hoangcamapas Well-Known Member

Riêng mình thì thấy việc Login diễn đàn bbvietnam.com vẫn lỗi.

Login xong vẫn báo chưa Login. Bao lâu nay rồi ko fix. Nếu đã có ver mới của PhpBB thì admin có thể nâng cấp đc ko?

10. thanhvien89

thanhvien89 Member

BB Model:
    8900 Javelin
    Không biết là cái gì nên tò mò mở thử, hóa ra TV nó là cái [ Bảng điều khiển của điều hành viên ]
    Vừa đang định đọc xem viết cái gì thì đúng là hú còi thiệt, đang 0h thức chuẩn bị xem C1, lúc nãy lại vừa xem Youtube quên tắt loa, thành ra nửa đêm khuya muốn đứng tim luôn :((

11. Never_Say_No

Never_Say_No bbvietnam.com

BB Model:
    Z10 - X10
    Chưa bao giờ bị lỗi này như của bạn kể cả login bằng mobile....:)

12. Admin

Admin Administrator

@Congrats: đúng là cái đó là code có sẵn, mình thấy nó cũng vui vui nên cứ để đó :D
    Và đảm bảo là nếu bạn không thích thì cũng chỉ bị "dính" 1 lần thôi, lần sau bạn biết rồi thì đâu có click vào đó nữa ;;)

@Hoangcamapas: Diễn đàn đã upgrade phiên bản mới nhất rồi, và đúng như @Never_Say_No nói, mình không gặp vấn đề gì về login, vì vậy không biết fixed lỗi gì cho vấn đề này :)

Note: diễn đàn sử dụng Cookie để lưu phiên login, vì vậy bạn cần đảm bảo trình duyệt phải được Enable Cookies nhé

Nếu bạn gặp tình trạng đó thì có thể do cái Cookie của trình duyệt có vấn đề, bạn nên Delete Cookie đi rồi login lại. Có thể vào Options của trình duyệt Clear Cookies, hoặc chỉ xóa Cookie của bbvietnam bằng cách click vào link Xóa cookie của website ở cuối trang

13. Hoangcamapas

ADmin
    Mình đã thử clear cookies trước khi gửi góp ý lần đầu. Cũng khá lâu rồi. Mà hình như có nhiều hơn 1 người comment về vấn đề này, không riêng mình.
    :(

Còn vấn đề khác,
    Đăng nhập bằng Mobile thì báo có "8 tin nhắn chưa xem" nhưng thực tế mình đã xoá và read toàn bộ từ rất lâu rồi. Trên Laptop thì không hiển thị tin nhắn nào cả.

Cá nhân mình, thì mình thấy lỗi và ... ngại gửi góp ý. Lần này hi vọng rằng được chiếu cố xem xét. :)

Nếu cần Admin PM mình để dùng mật khẩu Hoangcamapas login trên Mobile và Laptop xem sao.

14. Admin

Admin Administrator

@Hoangcamapas: mình trả lời ở đây luôn để những mọi người cùng biết nhé
    :D đúng là có sự khác nhau giữa giao diện Mobile & máy tính. Nhưng không có cái nào sai cả, bạn nhìn kỹ thì sẽ thấy:
    - Trên giao diện máy tính: Thiết lập cá nhân (0 tin nhắn mới), ở giao diện này chỉ hiển thị thông tin những tin nhắn mới thôi, tức là tin nhắn đến sau lần mở Inbox gần nhất của bạn. Nếu bạn đã mở Inbox mà không đọc, thì các tin nhắn đó sẽ không còn mới nữa mà chỉ là tin nhắn chưa đọc thôi.
    - Trên giao diện Mobile: 7 tin nhắn chưa xem, giao diện mobile đếm số tin nhắn bạn chưa mở ra (chưa xem) mà.

Do có sự không thống nhất giữa 2 giao diện nên khiến bạn nhầm lẫn 1 chút, nhưng thông báo khá rõ đấy chứ :)

Và khi đăng nhập thì nên đăng nhập từ ô đăng nhập bên trên, vì ô này là mình code thêm nên mình dễ kiểm soát hơn (ô bên dưới là ô mặc định của phpBB)

15. hoangdieu

hoangdieu Member

BB Model:
    Z10 PlayBook 9700
    Em có ý kiến, sao chữ ký ko cho ảnh vào đc ạh? em thấy anh Galaxy nào đấy có cái chữ ký "anh yêu em" rất ấn tượng. em cũng muốn như vậy. ;;)

16. galaxyxxz

galaxyxxz Active Member

BB Model:
    4.5 - 5.0
    Anh xin phép ko trả lời câu hỏi này ;))

17. Hoangcamapas

Admin à,

Về phần báo tin nhắn, không quá quan trọng.
    Vậy còn phần Login, bị bật ra như mình đề cập. Vậy tóm lại là vào bằng ô bạn "code thêm" hay vào ô mặc định của phpBB?
    Và cái này có xử lý triệt để đc k?

18. vnbb

vnbb Super Moderator

BB Model:
    Passport
    @hoangcamapas: bạn login bằng trình duyệt nào mà bị "bật ra" thế, vì từ lâu lắm rồi mình không phải đăng nhập lại khi vào bbvietnam. Cả trên Browser của BB, OM, FF hay Chrome, tất cả đều lưu session login ok.

Giờ mình còn chẳng nhớ mật khẩu là gì nữa ấy chứ, lâu lắm không phải đăng nhập :D

19. Hoangcamapas

Mình cũng không nhớ mật khẩu vì dùng pmem Roboform tự động ghi nhớ.

Còn trên BB thì dùng Browser mặc định
    Trên laptop dùng Firefox 13

Đang tải...