[Tổng hợp] BB10 Hỏi và Đáp

Thảo luận trong 'Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp (BB10)' bắt đầu bởi July3rd, 16/5/13.

Chia sẻ trang này

1. July3rd Member

Số bài viết:
    76
    Mình thấy nếu có 1 topic chuyên dụng để giải đáp những thắc mắc nhỏ nhặt cho những bác ko muốn lập riêng 1 topic mới thì sẽ rất thực tế, vậy nên mình mạo muội lập ra topic này để giải đáp những thắc mắc nhỏ nhặt cho những bác ko muốn lập riêng 1 topic mới =)).

Mình mạn phép bóc tem topic này luôn vậy :))

Các bác dùng STL-2 có bác nào up lên bản 1762 chưa? Có bị lỗi facebook ko tự push theo thời gian thực ko?

Tags:
    vhthanh18 thích bài này.
  2. Leon

Leon New Member

BB Model:
    Z10
    Em muốn hỏi làm sao để tao icon trong cái message như chatting co hien icon mặt người ý.em thay trên youtube thấy máy z10 của họ đều có.em mới làm con z10 chính hãng smartcom mua tại nhật cường.híc chắc em là người đầu tiên đem máy đổi bảo hành.mới mua được 3 ngày thi no có lỗi hở sáng.man hình phía dưới nó cứ sáng toác ra hơn hản các chỗ khác.em phải đem tận smartcom số 6 nguyễn tấn tài để bảo hành.họ bảo phai gửi qua nước ngoài để comfirm rồi mới đôit máy cho mình.chờ hết 7 đến 10 ngày.giờ mới được ngày thứ 3.lâu quá.mà cái chuyện bảo hành 18 tháng là ko hề có các bác nhe.em phát hiện vụ nay vì đến bảo hành tại smartcom.họ bảo chỉ bảo hành 18 tháng cho đối tác của họ,tức là nơi bán hàng mà nhập hàng từ đây.nhưng những nơi bán lẻ thi bắt mình đến smartcom để bảo hành.mà khi mình đem đến smartcom thì họ coi mình là khách hàng lẻ.nên họ chi bảo hanh có 12 tháng.chiêu này cũng hay nhỉ.trong biên nhận máy của em ghi ro khách hàng lẻ và chi dược bảo hành 12 tháng.còn z10 thi em rất ưng ý và coi đấy là sản phẩm phù hợp với nhu cầu cũng như cách sử dụng của minh.

3. July3rd

July3rd Member

Bạn cho mình xin cái video mà bạn nói tới đi.

4. namthang

namthang New Member

BB Model:
    9900 + Q10
    Có cách nào thay đổi cái icons Phone + Camera không nhỉ? Vd mình muốn là Phone + Browser, liệu có được không?

Regards

Sent from my iPad using Tapatalk HD

5. Leon

Leon New Member

BB Model:
    Z10
    À em đã tìm ra.hoá ra họ để BBM chu ko phai message.masssge ko để icon được.hom qua em nhận được máy rồi.các bạn bảo hành bên smartcom rất nhiệt tình.đổi mới luôn khi co email comfirm bên BB.2 ngày em đã được đổi máy mới.

July3rd thích bài này.
  6. July3rd

July3rd Member

Xin lỗi mình ko hiểu bạn muốn nói gì?

7. Leon

Leon New Member

BB Model:
    Z10
    Mình dùng bản leak 10.1.0.1720 cho stl 100-1 mà sao giật giật thế nhỉ.nhiều lúc còn bị treo ứng dụng như danh bạ...và sycn danh bạ từ yahoo hay từ máy tính toàn thiếu.con bị lỗi trước chạy bản này mượt lắm và ko bị treo cũng như danh bạ đầy đủ.:(

8. ResearchInMotion

ResearchInMotion Super Moderator

BB Model:
    Nothing
    Tạm thời chưa thể! :)

namthang thích bài này.
  9. July3rd

July3rd Member

Các bác cho hỏi mình có thể góp ý với BB như thế nào nhỉ? Làm survey hay gửi mail cho nó nhỉ?

10. ResearchInMotion

ResearchInMotion Super Moderator

BB Model:
    Nothing
    Betazone thì có Survey, còn các App của BlackBerry thì có mục Feedback đó bạn! :)

11. July3rd

July3rd Member

Betazone nằm đâu bác nhỉ? Mình muốn góp ý thẳng v BB về os cơ, BB10 còn nhiều bất cập lắm :-"

@Phần Notifications trong Hub của mình hoạt động tốt ở bản 10.0, nhưng từ khi lên 10.1 thì nó ko chạy nữa. Bản 10.0, lúc mình update hình ảnh lên fb thì sẽ có noti khi upload thành công, bây giờ chẳng còn nữa. Mình vào mục Notifications thì nó báo là "No entries in this view."

Có bác nào bị vậy ko?

12. July3rd

July3rd Member

Các bác cho mình hỏi, máy mình vừa nhận dc vài cuộc gọi nhỡ. Bây giờ phần Call trên hub nó cứ hiện 3 cuộc gọi nhỡ đó, mình ko muốn xoá đi mà bây giờ ko có cách nào cho nó đừng hiện lên nữa. Có bác nào biết cách ko ah?

13. rosegarden

rosegarden Member

Mình nghĩ có nghĩa là bạn phải vác máy lên nhật cường, rồi nhật cường vác máy của bạn lên smartcom, như vậy máy bạn sẽ được bh 18th ^:)^

14. raica7979

raica7979 Active Member

BB Model:
    Q10 9000 Playbook
    Bạn thử vô cài đặt tắt luôn thông báo cuộc gọi trong hub,khi nào cần thì mở. tại mình chẳn bao giờ bật thông báo call cả rối mắt lắm

15. vuachuagia

vuachuagia New Member

BB Model:
    Playbook
    các bác cho em hỏi, em bị treo ứng dụng clock, bi h vào là màn hình tối đen, bedside mode cũng bị thế, máy đã khởi động lại nhưng ko khắc phục được giúp e vs :D

16. ryu_shai

ryu_shai Member

BB Model:
    z10
    mình bộ lỗi bộ gõ tiếng việt trên z10 như thế này: cứ gõ chữ ' Số ' là nó biến thành ' số của tôi ' dù đã tắt tự động thay thế từ
    Ai biết cách giải quyết ko

17. july3rd91

july3rd91 Active Member

18. july3rd91

july3rd91 Active Member

Bác load lại rom thử xem, rom đã lỗi thì reset máy bao nhiêu lần cũng vậy thôi. Tranh thủ load luôn bản rom mới nhất đi.

P/S nếu bác load lại bản rom cũ thì tốt nhất là download lại từ đầu luôn, vì lỗi có thể phát sinh trong quá trình cài đặt hoặc download, nếu file download về đã lỗi thì bác có flash lại thì nó vẫn lỗi thôi ah.

vuachuagia thích bài này.
  19. Humans

Humans Member

BB Model:
    BlackBerry Q10
    july3rd91 với bác chủ là một à? :D nick giống nhau thế :D

20. ccthefirst

ccthefirst Active Member

BB Model:
    z10 + 8700
    cho em hỏi có cách nào chuyển dữ liệu từ bộ nhớ máy sang thẻ nhớ không ạ ?

Đang tải...