[Tối ưu] Java tối ưu OS 6.0.666 - BB9700

Thảo luận trong 'BDM và các vấn đề về cài đặt OS (ROM)' bắt đầu bởi ericnguyen133, 25/9/11.

Chia sẻ trang này

1. ericnguyen133 New Member

Số bài viết:
    55
    Sau khi đã down về bản ROM mới nhất của BB9700 là 6.0.666 của SmarTone-Vodafone.

Mình đã tối ưu và giữ chỉ giữ lại: "Appworld", "Caltulator", "Memopad", "Task", "Password Keeper", "Bluetooth File Transfer", "Camera", "OTA Upgrade", "Video Camera", "Voice Actived Dialing".
    Dung lượng Java còn lại: 43,8MB.

Các phần mềm còn lại như: facebook, Yahoo, BBM, v.v... anh em có thể down thông qua Appworld để có bản mới nhất.

Sau khi up room:

Hướng dẫn:
    1/ Down bản gốc 6.0.666 từ nhà mạng: http://www.mediafire.com/?8l8j71wousjuaf4
    2/ Down bản Java tối ưu:
    - JAVA A: http://www.mediafire.com/?b14i3lgpxnym5ia (file này không có SIM PHONE BOOK, Không attach file).

- JAVA B: http://www.mediafire.com/?wd3h22s3tom81b3 File này dung lượng tăng lên 15M, tuy nhiên gần như đầy đủ nhất.
    Tùy theo nhu cầu, các bạn tùy chọn một trong hai, vì một số anh em yêu cầu SIM PHONE BOOK, nên mới làm lại file JAVA B. Mình vẫn đang sử dụng JAVA A, và cài rất nhiều soft, nhưng chưa thấy lỗi 3rd.

Sau khi down về các bạn giải nén ra.

3/ vào C:\Program Files\Common Files\Research In Motion\Shared\Loader Files\9700Asia_v6.0.0.666_P6.6.0.241 (mặc định) di chuyển thư mục "java" sang nơi khác để đề phòng hoặc sau này có ý định cài full. chép thư mục Java tối ưu vào đây
    4/ Xóa vendor và uproom thôi nào (anh em đừng hỏi mình làm sao uprom nhé, hix. Nếu anh em chưa rõ thì xem bài hướng dẫn tại đây)

Phiên bản này không còn lỗi hiển thị 3G. Youtube chạy nét, rõ.
    Anh em sử dụng và cho ý kiến trao đổi nhé.

Tags:
  2. slide_up

slide_up Member

BB Model:
    9700 Rogers
    Thanks bạn. Cá nhân mình nhận thấy sau vài lần tự tối ưu hóa không mất cái này cũng mất cái kia nên giờ chỉ xóa 1 số thứ căn bản. Chắc mình làm sai gì đó. Bạn cho mình hỏi bản của bạn trong phần menu danh bạ có phần sim phone book không?

[ Posted by Mobile Device ] [​IMG]

3. kemsaurieng

kemsaurieng Member

BB Model:
    9900
    theo mình với dòng cao cấp thì chả cần tối ưu để làm gì ... vì còn dư quá nhiều bộ nhớ trống .. ae nào tật rành bản rom thì hãy làm .. còn ai ko rành thì cứ để nguyên như thế .

4. wetfoot

wetfoot Super Moderator

BB Model:
    BlackBerry Passport
    @ericnguyen133 vậy mới là "chơi BB" chứ :-bd Hay lắm

5. ericnguyen133

ericnguyen133 New Member

Minh backup thường xuyên, nên ít khi nào quan tâm đến SIM PHONE BOOK, bản này đã lượt bỏ :)

6. xacudo

xacudo New Member

BB Model:
    9700
    Bác có thể hướng dẫn anh em tự tối ưu được không.
    Cảm ơn bác.

7. ericnguyen133

ericnguyen133 New Member

Thật ra là cũng muốn hướng dẫn bác, nhưng bản thân mình không chuyên nghiệp lắm trong khâu viết lách, hơn nữa không nhiều thời gian lắm, bạn chỉ cần vào ô tìm kiếm gõ "cách tối ưu rom" là sẽ có nhiều bài hướng dẫn chi tiết lắm :)

8. nguyenhdu

nguyenhdu New Member

BB Model:
    9700
    Tối ưu rom thì máy chạy nhanh và cài được nhiều phần mềm. Nhưng một số soft cài vào thì báo lỗi do tối ưu đã xóa các file của os có liên quan. Mình dùng bbhybrids tool tối ưu những thứ cần thiết khi cài vào còn trống 80mb

9. nicky86

nicky86 Member

Nên dùng bản rom official, sẽ ổn định hơn rất nhiều. Thanks các bác.

10. kenho

kenho New Member

BB Model:
    9700
    Cho mình hỏi nếu ko tối ưu thì dung lượng còn lại bao nhiêu vậy mấy bác. Mình ko xài bis thì có nên tối ưu ko vậy?

11. ericnguyen133

ericnguyen133 New Member

Tối ưu là để giảm bộ nhớ chiếm dụng bởi những phần không bao giờ đụng đến như: phần help bằng tiếng Ả rập, Thái, Đức,v.v.. rồi push to talk của Vodaphone, v.v...

12. dktiags

dktiags New Member

BB Model:
    bold 9700
    hic vô options /device /storage ,bạn sẽ thấy máy của minh free space bao nhiêu . =))<br /><br />--- Added at 03/10/2011, 20:39 ---<br /><br />có cái này mình gop ý với bác chủ chút ,tối ưu co nghĩa là tìm nhưng thứ tốt của bản này để thay cho bản khác ,chứ không nhất thiết cần bỏ

13. phamlinhphuong

phamlinhphuong Member

BB Model:
    9700
    Hôm qua mình đao phủ bản OS 9700 PBr6.0.0_rel2949_PL6.6.0.236_A6.0.0.668_A1.exe về và up rom con cua mình máy chạy nhẹ tênh, up rom xong bộ nhớ thừa đến 71 Mb, giao diện ngôn ngữ TIẾNG VIỆT chỉ cần cài ở trên máy, hiện tại đang tét thử trong ngày hôm nay và cài lại các phần mềm ưa thích mà không thấy lỗi gì, riêng treckbbuddy thì từ ngày mua máy đến nay vẫn chưa chạy được, bản rom trước bị lỗi OM nhưng bản này thì không. Mai mốt rảnh đưa lên diễn đàn để các cao thủ kiểm tra bổ sung cho hoàn thiện hơn.

14. justlife84

justlife84 New Member

BB Model:
    BB 9700
    Bản 668 mình dùng đc gần 2 tuần rồi và khấy lỗi gì cả. Chạy mượt lắm. Nhưng có vẻ hơi hao pin nhanh do mình cài nhiều phần mềm và để chạy cùng dế yêu của mình. Đang tìm cách tối ưu lại xem sao. Lúc nào xong share anh em nhé.

15. Hoangcamapas

Hoangcamapas Well-Known Member

Nếu bạn nào đã trót cài bản đầy đủ, và muốn tối ưu. Thay vì phải cài lại bạn có thể dùng BBOSS để tối ưu trực tiếp bản ROM trên máy BB.
    Việc tối ưu rất nhanh và đem lại hiệu quả.

Tối ưu ROM không khó, quan trọng sự ổn định về lâu dài

16. darkknightc4

darkknightc4 New Member

BB Model:
    9700
    cho mình hỏi là bản java tối ưu này giống nhw 1 bản rom nhưng được chỉnh sửa lại đúng ko? up rom bản này giống như bản chính đúng ko?có rắc rối ko???

17. buithanhduy

buithanhduy New Member

làm gì có cái loader file trong shared bạn ơi mình dùng ó 666 này dung desktop của os 5.0 mà chẳng biết cài java thế nào để xem được youtube bằng 3g cả. Xin chỉ dẫn tỉ mỉ với.Thank pro

18. comedown

comedown Active Member

BB Model:
    Z10 + 9700
    pác cho mình xin file cod của module Email setup application với ....hôm bữa tự tối ưu xóa mất cái này,jờ chơi bis nó k cho add mail lun ....hic hic....

19. namco

namco New Member

BB Model:
    9000
    Tại sao em cài cái này vào nó báo lỗi Youtube nhỉ??? trước xái 668 chả sao cả!

Đang tải...