Tôi đã đến với BlackBerry như thế nào?

Thảo luận trong 'Kỷ niệm vui - buồn cùng BlackBerry' bắt đầu bởi betong, 17/6/13.

Chia sẻ trang này

1. bbviet8320

bbviet8320 Member

BB Model:
    8320
    trong bài có 1 chân lý mà có lẽ mọi người không để ý hay đã quá quen thuộc nên không nhắc đến đó là " người dùng BB tuy ít nhưng lại rất trung thành với BB "

pqdttplx, ilbbtt_kh74 thích bài này.
  2. romantic_it97

romantic_it97 New Member

BB Model:
    Bold 9700
    Em thì đến với BB từ cuối năm lớp 9 với 1 em 9700 :D
    2 năm rồi nhưng em nó vẫn vi vu như ngày nào
    Thêm nữa là bàn phím Azerty nên cũng là thành của lạ :))

3. wave alpha

wave alpha New Member

BB Model:
    Bold 9000
    Các dòng khác thì dùng cũng nhiều nhưng riêng vơí BB thì mình cũng được trải nghiệm trong khoảng 9 năm trở lại đây.
    Chú đầu tiên là 7210 - 7100T - 8700 - 8100 - 8300 - 9500 - 9000 - 9900 :D

4. binhminhzn

binhminhzn New Member

BB Model:
    9000
    Mình thì đc tiếp cận với BB từ năm 2011 với con 8830s với giá 700k,sau đó thì là 8320 T, 9000 R, 9000 Vodafone, 9650v, 9800

Bây giờ thì đang vọc vạch android nhưng vẫn mong ước 1 em BB10 để tiếp tục niềm đam mê với trái dâu đen thần thánh.

5. neoknguyen

neoknguyen New Member

BB Model:
    Bold Touch 9900
    Em biết đến bb nhờ con đt 7100v giá 550k. Hiện tại, em đang dùng song song F10D và bb 9300. F10D chỉ để giải trí, còn tất cả các công việc quan trọng đều nhờ 9300 giải quyết.
    Túm lại, ai đã từng xài bb thì sẽ biết bb quan trọng thế nào :)
    Và cộng đồng bb thì k phân biệt bình dân với cao cấp, 7290 vẫn có thể ngồi đàm đạo với z10 như thường :D

6. ht_tran88

ht_tran88 Member

BB Model:
    8320
    Niềm đam mê của mình bắt đầu với bb năm 2008 bắt đầu với em 8100, từ đó đến giờ vẫn không rời bỏ blackberry.Đến bây giờ có rất nhiều dòng bb hiện đại nhưng 8100 vẫn là một em không hề lỗi thời.

7. phongnhitrung

phongnhitrung New Member

mới tiếp cận với BB năm 2012 với em 8820 mua ở HoangGiang79, bây giờ đang sài bold 9000. khi cầm 1 chiệc BB có cảm giác khác lạ mà chẳng giống ai

8. bbtam

bbtam Member

BB Model:
    Z10 white
    Em đến với BB từ một ngày mưa nhiều , ngồi lủi thủi không biết làm gì lên mạng nhìn ngắm em 8320...hic .Đẹp quá. làm ngay không suy nghĩ. Kết hôn với anh (em không phải boy) không bao lâu. Anh ra đi khi bị người khác cầm tay ( bị cướp ) . Buồn mất cả tuần . .. Hiện em đã kết hôn tiếp với 1 anh rất chuẩn men ..9700. và tình yêu sẽ mãi không đổi thay...:x

lehungtriet, chuyentaucuoicrvvnbb thích bài này.
  9. doan39

doan39 Member

BB Model:
    Dakota 9900
    đơn jản như đang jởn : bê bê là đam mê .
    mjnh đã từng từ bỏ Paml , Sony Ericsson , GSmart kủa Gygabyte , Siemens, LG , Apple , Nokja .... không way lạj :-h nhưng lạj nhjều lần dzề lạj dzớj bê bê , kó lẽ dzj tjnh ju ...=D>

10. ngaf91

ngaf91 New Member

BB Model:
    8700c
    Em thì kết ngay khi nhìn thấy ông anh dùng con 7290 , kiểu dáng em thấy không hề thô tý nào mà lại rất đẹp , loa thì miễn chê , phím càng tuyệt vời hơn.

11. maiyeunguoidhkc

maiyeunguoidhkc Well-Known Member

BB Model:
    8700G - 9000R - Z10
    Lần đầu mình xài đt là năm 2007 với e đt Tàu có cảm ứng đơn điểm,trị giá 1tr6 mua bằng tiền đi làm thêm,lúc đó đt còn là cái gì xa vời.
    Đi học thời SV thấy thằng bạn ở cùng phòng xài BB8310, thấy e 8100 khi đổi themes lâu quá trời, đồng hồ cát quay tít mù, vậy mà đi học mấy bạn gái cứ thích mượn để mân mê sờ viên bi trơn tay mới sợ chứ
    Những năm 2007- 2008 cụm từ Smartphone còn lạ lẫm với nhiều người, khi đó mình chỉ biết dòng đt BB, Sansung, Nokia. Được thằng bạn tiêm nhiễm và thấy BB bàn phím qwerty nhiều phím tắt thông minh, cuối 2008 tích cóp ít tiền và vay mượn mình liền tậu e 8700g tại cử hàng Đức Linh đường Trần Khát Chân- HN (thời điểm này BB nhìu hàng dựng, mình gà và chưa biết các thương gia uy tín nên qua đây mua), thằng bạn cùng phòng itssmee mua e 8700c. Ko hổ danh 8700 huyền thoại, xài phát phê luôn, bao lần ra quán nét hì hục toát mồ hôi chán rán mồ hôi ...:)) cài đặt BDM, service book, app và themes lên 8700 (sau này có laptop thì việc uprom chuẩn hybird và winhex là chuyện mang lại nhiều hứng thú)

6/2012 về HN học tiếp, làm thêm có tiền rước thêm e Bold 9000 màn hình lạc loài với các ace ra trước, lúc này thì đọc được tiếng Việt ngon lành nhưng lại sợ die nguồn khiến mình nâng niu e nó quá xá
    Xài BB có thể ví von như yêu 1 thiếu nữ xinh đẹp, thông minh, rất cá tính nhưng cũng rất đỏng đảnh, chỉ có thể yêu bền vững :) với e BB khi biết hết những điểm đẹp diễm lệ tiềm ẩn lẫn điểm phức tạp đến khoai sắn bằng niềm đam mê và nhiệt huyết khám phá bất tận. Một khi duyên đến và đã nghiền thì khó mà chơi đòn lí dí với BB :D

Hãy thêm chứ đừng bớt, hãy nhân chứ đừng chia, mình vẫn dùng 8700 + 9000, nay muốn lên BB10 nữa là hạnh phúc đong đầy :))

P/S: ko ngờ bác chủ là chuyên gia sửa chữa đt, có thể gọi là bác sĩ chuyên ngành BB. Like

chuyentaucuoicrv thích bài này.
  12. chuyentaucuoicrv

chuyentaucuoicrv New Member

BB Model:
    9700

13. chuyentaucuoicrv

BB Model:
    9700
    Bài viết của bạn rất hay,chứng tỏ bạn rất hâm mộ BB rồi.mình cũng đến với BB cũng thật tình cờ.tháng 7 năm 2012 mình có con Nokia 6708 của mình bị đơ,xách 4tr đi làm con cảm ứng chạy androi.dùng được 1 thời gian thấy cũng thích lắm.đen sao hôm ấy vội quá đi giặt áo quần nên vuốt túi quần ko kỷ,10 phút sau thì..hỡi ơi!em androi ra di ko quay trở lại.thôi!quyết chí kiếm cục gạch dùng chắc ăn.về quê gặp ông anh đang dùng con 97 thấy vô mạng cũng được nên đưa ô 1ch đi kiếm con khác dùng để nó lại cho mình.lúc đó có biết bb là gì đâu,thấy thằng bạn có dùng con 87 mà xấu quá(nhưng có vẻ cá tính) nên cũng chán.thế rồi sau thời gian mò mẫm thì mình thực sự quá ấn tượng với bb.bạn bè mình dùng nhiều đời máy cao nhưng mình thấy chẳng là gì cả.tuy cấu hình có thua,nhan sắc co kém nhưng tiện ích,đẳng cấp thì chấp tụi nó.này nhé:wifi ầm ầm,phím tắt vô số,tải film vượt cả máy tính(đua với nó rồi),xem fim thi vượt cả...hôm rồi mình đang tải film,đang để máy trên ghế vào thay áo quần đi làm,5fút quay lại thì con BB bé bỏng bay mất.điên thật tưởng ai ăn cắp hóa ra...chú chó tha mất ha ha thì ra chó cũng nghiền bb.mai ra co nguòi chỉ chổ cho mới thấy thân xác tan hoang,màn hình bể đôi ..có nỗi buồn nào hơn.nhặt em về,nhìn em..ôi!lòng đau như cắt,chẳng muốn làm gì.lên mang suốt mấy hôm mới gặp một bác bán xác quyết định đầu tư 500 phẫu thuật cho em nó(tự tay mới ngon nha).thế rồi niềm vui vỡ òa.lắp pin vào BB hiện lên..Hêlô chồng iu. Ha ha ...tiếng lành đồn xa.giờ đây đâu làm gì BB cũng theo mình bên cạnh.nó là người vợ đẹp nhất của mình dù thân thể vẫn còn vài dấu răng chó theo năm tháng..mãi yêu bb

14. chuyentaucuoicrv

BB Model:
    9700
    Kết hôn với mình bạn nhé (BB 9700 black).BB -Obama.”đôi khi ,đẳng cấp ko cần hoa mỹ“.ok?

bbtam thích bài này.
  15. itssmee

itssmee Member

BB Model:
    BOLD 9000
    BB 7230, BB 8100, BB 8700, BB 9000 và đang cb cưới em PB. Ôi các em ơi. Tôi nhớ các em quá. Từ năm 2008 biết đến các em, đến nay t chưa yêu và cưới 1em nào khác ngoài BB. I love BB.:x :x :"> :P

16. longthanhmedia

longthanhmedia New Member

BB Model:
    8820
    ba
    bai viet cua ban that hay

17. huytk1

huytk1 Member

BB Model:
    8820
    Năm 2006 mình bị hỏng con motorolav3. Khi đó chỉ biết blackberry là một hãng điện thoại như bao hãng khác, nhắm mắt đi mua con 7230 vodafone. Cảm giác thật lạ. Hình dáng chả giống ai, sử dụng thì khó, chả biết rom là cái khỉ gì. Sau một thời gian con bb7230 bị ô tô cán phải, chia tay mối tình đầu. Sau đó là 8830 hàng dựng, Bold9000, 8820, serie 8700 vài chú, bán hết làm con 7290 roger. Quay lại 8700 và 7230.

18. zep30

zep30 Member

BB Model:
    z30
    Mình dùng BlackBerry từ 2013, già rồi vẫn bị mấy thằng e lôi kéo, tức khí mua dùng thử thấy cũng hay hay ko muốn đổi đt khác. kết nhất là hub, hệ thống thông báo, lướt Web, đọc văn bản & nghe nhạc nữa. Rảnh rỗi chơi game 1 chút nhưng cái khoản này BlackBerry không ăn thua máy nóng kinh khủng

tt_kh74 thích bài này.
  19. pqdttplx

pqdttplx Active Member

BB Model:
    BB Z10
    Tôi đến với BlackBerry 1 cách tình cờ từ đọc tinh tức trên Vnexpress. Từ mới quen đến mê BlackBerry. Giờ BlackBerry đã trong đam mê của tui.

Đang tải...