Tôi đã đến với BlackBerry như thế nào?

Thảo luận trong 'Kỷ niệm vui - buồn cùng BlackBerry' bắt đầu bởi betong, 17/6/13.

Chia sẻ trang này

1. nguyentuannam

nguyentuannam Member

BB Model:
    Z30
    yêu từ khi xài e 7230 đến nay ko bỏ được. lúc đầu thích xài vì thấy nó nam tính ko đụng hàng (đưa cho ai cũng ko mở khóa được )sau này càng xài càng thấy e nó phục vụ tốt cho nhu cầu công việc nên xài đến bây giờ, mặc dù đã xài qua iphone htc,,, nhưng đến khi có bb rồi thì ko thích dùng loại đt nào khác. đến nay lại ra mắt bb10 niềm đam mê lại ko bao giờ dứt

2. songsongtt

songsongtt New Member

BB Model:
    Passport
    Hồi năm 2008 lúc đó đang xài cái TQ 2sim không tên mua tới 2300k mới ghê. Được nữa năm muốn chặn cuộc gọi mà không được nên mới tìm hiểu về smartphone. Lên mạng tìm thấy con Nokia N71 hay N72 gì đó. Có mụ kia bán 1200k, ham rẻ nên gọi điên mua liền cho nóng. Gọi thì bả hẹn lần hẹn lựa, lúc thì nói đang ở cơ quan chưa về, lúc thì nói đang về, lúc thì nói đang nấu bếp chưa xong, rồi không bắt máy luôn. Đang hứng mà làm bực hết cả mình. Tiếp tục tìm kiếm cũng tính rước em N72 hơn 2000k rồi, lang thang sao vô tình thay có anh kia buôn BB bán con 7230 950K smartphone đàng hoàng, mới cái nhìn đầu tiên là kết liền. Hôm sau rước em nó về dinh, lúc đến nơi thì 2 anh chị chủ nhà đều xài BB hết nên càng có niềm tin là mình chọn đúng. Chị chủ hướng dẫn muốn xài thì phải mở sóng lên. Wa... Hay quá ta, chưa thấy điện thoại nào manual như vậy. Thích.
    Rước em nó về càng phá càng thích, bỏ rất nhiều thời gian để lên tinhte tìm hiêu cách cài phần mềm. Bộ nhớ 7230 chỉ có 16M nên cài mấy bộ data BBdict là hết bộ nhớ rồi. Chán. Nhưng lỡ yêu em nó rồi nên cũng gắn bó với em nó được một thời gian cho đến một ngày kia cãi lộn với bạn gái tức quá đem ra đập cái đùng tan nát. Xong. Tiếc nên đem qua thằng saodomobile sữa, nó ngâm dấm một thời gian, ghét lên lấy về nó tìm hoài mà không thấy, mình kêu thôi lấy đại xác một em khác cũng được để đem về... Làmkỷ niệm. Xong.
    Sau đó lại tiếp tục BB, lần lượt là 7290,8700,8800, playbook 64G.Bây giờ đang xài 8800, bà xã xài 8700. Mình kêu để mua cho cái khác thì nó nhất quyết không chịu vì lỡ yêu anh 8700 luôn rồi, hi hi. Hồi đó mình là người đầu tiên viết hướng dẫn giúp các dòng máy từ 7290 trở xuông có thể dùng được browser đó.
    Giờ đang xài tablet android Vido N90FHDRK màn hình to và đẹp tương đương Ipad3 dùng cũng rất thích nhưng mà vẫn thích xài playbook hơn vì playbook vuốt nhạy hơn bất kỳ con android nào hiện nay, có thể nói là ngang với Ipad, có điều màn hình 7 inch mình thấy hơi nhỏ nên mới sắm thêm em Vido để trải nghiệm android + màn hình retina 9.7 inch. Trải nghiệm android với playbook thì chỉ thích playbook thôi, vì gesture của PB đúng là tuyệt vời và có một không hai nhờ cảm ứng ở khu vực benzel. Bây giờ IOS7 cũng bắt chướt nhưng không thể nào bắt chước giống được vì không có cảm ứng benzel nên thỉnh thoảng thao tác vuốt từ dưới lên hay từ trên xuống và thao tác select icon ở sát benzel dễ bị lẫn lộn. Tuy minh chưa tét IOS7 nhưng mình tin rằng phân tích của mình là đúng.

8700xc thích bài này.
  3. thjnh.dj

thjnh.dj Member

BB Model:
    8820
    chắc chả có đt của hãng nào mà đem lại nhìu kỉ niệm như BB cả

4. thjnh.dj

thjnh.dj Member

BB Model:
    8820
    Kỉ niệm nhớ nhất là con 8707 đen thui cực men! Lúc đó trong túi có 500k tiền ăn hết tháng mà vẫn máu sở hữu 1 e BB thế là 10h đêm xách xe chạy lên Q7 quất ngay hàng của 1 bác thương gia.

5. UNITED_TB

UNITED_TB Active Member

BB Model:
    8800
    Mình tin chắc là Bạn không thể viết được 1 bài có chất lượng tương tự thế này. :) Chỉ viết vài câu (à không! 1 câu chứ) mà đã thấy lủng củng rồi.
    PS: nếu cho mình viết 1 bài với nội dung tương tự có lẽ mình chỉ viết được mỗi câu: Dùng BB chống cháy và đã mê em nó từ lúc nào không hay. ;)

betong8700xc thích bài này
  6. 8700xc

8700xc Well-Known Member

BB Model:
    8700
    Bạn văn phong cũng lủng cũng thật :D
    Có nhiều cái nên cô đọng một chút, căn bản bác kia ở trong top giá bán của Q10 đánh giá là máy xấu rồi giá hoang đường và BB sẽ chết nên thấy không có cảm tình lắm nên thấy bài viết này lại bảo là yêu BB như thế nên mới vào coment thôi :)
    Bạn thì giống mình đều yêu BB mà :P

UNITED_TB thích bài này.
  7. hoangphananh

hoangphananh Member

BB Model:
    8700-9700-Z10-9100
    Cơ duyên thỳ đến cũng rất nhanh! Thằng bạn được ông anh mua cho con 8830v trắng! 1nửa là bàn fím 1 nửa màn hình! Năm 2011 miònh đã có máy dùng đâu nên nhìn thấy con máy có màn to như vậy thích lắm! Xem phim nghe nhạc rất tiện lại thấy nó hí hoáy chát chít suốt nên cũng cố gắng xin xỏ với làm thêm để nhờ mua được 1 con y văn hệt con đó! Dùng rồi nghiện lúk nào ko hay! Đi đâu cũng như hình với bóng! Chỗ nào cũng rút blackberry ra onli được! :)) =)) 8830v => 8830s =>8700r =>8900 at&t => 9700 AT&T

betong thích bài này.
  8. hoangphananh

hoangphananh Member

BB Model:
    8700-9700-Z10-9100
    Cơ duyên thỳ đến cũng rất nhanh! Thằng bạn được ông anh mua cho con 8830v trắng! 1nửa là bàn fím 1 nửa màn hình! Năm 2011 miònh đã có máy dùng đâu nên nhìn thấy con máy có màn to như vậy thích lắm! Xem phim nghe nhạc rất tiện lại thấy nó hí hoáy chát chít suốt nên cũng cố gắng xin xỏ với làm thêm để nhờ mua được 1 con y văn hệt con đó! Dùng rồi nghiện lúk nào ko hay! Đi đâu cũng như hình với bóng! Chỗ nào cũng rút blackberry ra onli được! :)) =)) 8830v => 8830s =>8700r =>8900 at&t => 9700 AT&T

9. ngocnguyen

ngocnguyen Active Member

BB Model:
    9780
    e cũng thích e béo ú này, vỏ nứt hết ra mà vẫn thích, lật úp nó lại nhìn giống lam-bô-ghi-ni :D , giờ vẫn muốn mua lại nhưng hơi ngại.

10. ilbb

ilbb New Member

BB Model:
    blackberry z30
    Nói là cơ duyên thì cũng không phải nhưng có lẽ chuyện mình đến với BlackBerry là điều tất yếu
    Quá mỏi mệt khi chạy theo công nghệ. Từ những năm 2008 với symbian, 2009 với wp 6.1, 2010 với ios, 2011 với android. Đã có những lúc mình không hiểu nổi chiếc đt nào, hđh nào là phù hợp với mình nhất cho đến cuối 2012 khi mình dùng chiếc Bold99.
    Ban đầu cũng chỉ là suy nghĩ tò mò muốn dùng một hđh mà mình chưa bh tiếp xúc xem nó thế nào. Rồi sau đó "nghiện" lnào không hay.
    Và thế là quan điểm về smartphone của mình thay đổi từ đó
    Như một con nghiện giai đoạn cuồi.minh lùng sục 8700 từ xc, r, g, v... đã có những lúc trong tủ có đến 10 em 87. cái thú vui mỗi khi đi làm về lôi từng em ra tháo main vệ sinh, ngắm nghía rồi lại...cất đi thật là khó mà tả được
    Một thời gian sau, lại bị mê hoặc bởi thiết kế của bold beò.va thế là lại bán bớt 87 đi chỉ giữ lại một em roger 2005 làm kỉ niệm để rước bold béo vê.cos những đêm thức đến 2h sáng hì hụi đánh benzel. Sáng hôm sau đi làm vẫn tỉnh như sáo vì mỗi khi buồn ngủ lại lôi thành quả thức đêm của mình ra ngắm nghía, xuýt xoa.
    Đến một ngày đẹp trời em 9000 ra đi vì sập nguồn do đi nhậu về quên mất cắm sạc qua đêm. Lòng đau như cắt. Quyết tìm một em pin trâu sạc qua đêm vô tư.thế là mối tình với em 978 no cam bắt đầu. Bác nào đang từ bold béo chuyển sang 978 chắc sẽ có cùng cảm giác như minh.một cảm giác yên tâm về pin đến tuyệt đôi.
    Cũng có những lúc bị vẻ hào nhoáng và tính sĩ diện làm mờ măt. Cũng đã từ bỏ 99 và 978 để quay lại với ip5 nhưng hệ điều hành ăn sẵn kiểu iOs không thích hợp với minh. Nó làm người dùng lười vận động trong suy nghĩ và hơn nữa là nó quá phổ câp.người ta k khó để bắt gặp một con ip trong đám đông.nhưng với một người yêu BlackBerry như mình thì cảm giác gặp một ai đó cũng xài BlackBerry ngoài đường thì khá là hạnh phúc
    Chờ từng ngày q10 ra mằt. Và khi nó xuống 14tr5 cho hàng xtay thì cũng là lúc mình k thể kiềm chế đc nưa. Đẩy ngay ip sang cho bxa và rinh q10 về
    Như đc sống lại cái cảm giác ngày nào khi cầm vào 99.quá tuyệt vời và có lẽ em q10 này sẽ gắn bó với mình dài dài cùng với em 87r trong ngăn kéo
    Văn phong hơi lủng củng mong các bác bỏ quá :D

betongvnbb thích bài này
  11. izal

izal Well-Known Member

BB Model:
    6S Z30

Hôm qua đi vào thang máy, đập vào mắt là 1 em rất cute cầm em 978 trắng muốt, thế là em buột miệng nói "BlackBerry Girl", em ý cười tít mắt ngại ngùng :">

UNITED_TB thích bài này.
  12. ilbb

ilbb New Member

BB Model:
    blackberry z30
    Có hôm thanh toán tiền cho khách hàng gặp một chị vào ăn đi panamera pọt chơ dùng 87r. Cảm giác lâng lâng :))

13. bbvietnam84

bbvietnam84 Active Member

BB Model:
    9900 + Z3
    Dùng BB từ 2007 đến nay và tương lai vẫn là BB. Nhiều lần tính đổi gu thử xem mà loanh quanh lại BB. Haizzzzz....... :)

14. hoàng bách

hoàng bách New Member

BB Model:
    8900
    cả một chặng đường để gắn bó với BB, quá tuyệt vời :">

15. tt_kh74

tt_kh74 Active Member

BB Model:
    PP+CL+PB4G
    Betong trích bài này của một người khác mà bạn. Còn Betong lên BBVN đánh giá Q10 xấu chắc là để chém gió đấy, chứ Betong sở hữu rất nhiều BB vì vậy mình tin rằng bạn í không phải là anti fan của BB đâu nhé!:)

8700xc thích bài này.
  16. qloved

qloved Member

BB Model:
    8800
    Mình biết bb từ năm 2008,nhưng qua tivi thôi chứ chưa gặp thật sự, cũng không hâm mộ lắm, mà lúc đố với mình dt chỉ có nokia, và từ đó đến mãi năm đại học thì mình chỉ dùng nokia,đến năm đầu đại học,đợt học quân sự thì có thằng bạn dùng con 8700,mình thấy hay hay nên hết quân sự quyết định mua con 8800 về dùng và mê lun từ đó, giờ thì để con 8800 lại cho ny dùng,còn mình dùng 8900, hehe

17. minhte1984

minhte1984 New Member

BB Model:
    Z10
    2011 - Thấy thằng cùng cty dùng 9550, thích thích, thế là qua HN03 múc em 9520. Đúng 1 tháng mày mò thì dùng được tương đối các chức năng.
    Rồi cũng được đụng 97,978,87G,9105,8707.
    Nói chung từ ngày BIS ngon lành và add cái thẻ visa vào mua được PM thì ko dứt BB ra được.

18. ducon8310

ducon8310 Member

BB Model:
    8310
    ngày trước ông anh cùng phòng trọ của mình cũng vừa mua 7290 của BOB, mang về lướt web, đọc truyện .... thế là đam mê trỗi dậy từ đó, mình lên mạng tìm kiếm thấy e 8310 đập ngay vào mắt và 1 tuần sau đó mình quyết định mua 8310 với giá 3m2, dùng rất thích yêu nó như ny vậy (lúc đó vẫn chưa có ny) thế là mình khơi nguồn cho xóm sinh viên nam yêu thích bb. hì. rồi lan rộng ra cả trường.

19. 8700xc

8700xc Well-Known Member

BB Model:
    8700
    Bác cho em địa chỉ hôm nào em cầm con playbook qua nhờ bác cài ít phần mềm cái... em mù tịt máy toàn nhét ngăn bàn chờ lên bb10 thôi :(
    nghe bác nói hay như thế mà em lại cứ nhét ngăn bàn cảm thấy phí quá :(

20. ngocdai102

ngocdai102 New Member

BB Model:
    Bold 9000
    Rất hiếm gặp 1 bài viết ở BBVN mà có trên 3 trang comment mà lại toàn comment dài như bài này. Có thể thấy rằng BB ko đơn giản là một dòng đt mà đó là cả một niềm đam mê bất diệt. Dù rằng chỉ cần 5 phút là có thể liệt kê ra hàng tá nhược điểm của BB nhưng những người đã dùng BB thì khó có thể rời bỏ được.
    Mình đến với BB không nặng tình như một số bạn đã chia sẻ ở trên. Mình bị chinh phục ngay từ cái nhìn đầu tiên bởi huyền thoại 8700. Mình ko hề thấy nó cục mịch mà chỉ thấy nó rất nam tính, rất mạnh mẽ. Đó là chiếc BB cùng với hotsle lịch lãm của cậu bạn. Ở thời điểm năm 2008 thì đó là một ước muốn xa vời với một sinh viên mới ra trường như mình. Rồi đến khi đi xin việc mình lại quen 1 cậu bạn có một chiếc đời 6x thì phải. Tình yêu BB trong mình vẫn âm ỉ cháy. Nhưng phải đến năm 2011 khi mà BB không còn trên đỉnh vinh quang nữa thì mình mới đủ điều kiện kết duyên cùng em.
    Một ngày tháng 10 trời chuyển gió mùa đông bắc, mình cùng cậu bạn lặn lội từ HD lên HN mua BB. Đi nửa đường thì trời mưa tầm tã. Dù đã mặc áo mưa nhưng mình vẫn cảm nhận được cái rét đang xâm lấn khắp cơ thể. Sau khi giải quyết xong vài việc của cậu bạn, hai đứa lọ mọ tìm đường ra quán của bác Quang 3G. Trời vẫn tiếp tục mưa to ròng rã 7h đồng hồ. Và tại đây mình đã có được cái mình cần : 1 em BB 8800 CAN1. Dù rất thích thiết kế của 8700 nhưng tiếc thay em ấy không hỗ trợ thẻ nhớ. Lần đầu tiên lắp sim gọi thử cho cậu bạn cùng cơ quan, BB một lần nữa làm cho mình chết mê chết mệt. Cái loa thoại sao mà trong và ấm đến vậy, nó ngoài sức tưởng tượng của mình với một chiếc điện thoại hơn 800k. Điều đó càng khẳng định thêm rằng sự lựa chọn của mình thật đúng đắn. Thanh toán xong 2 đứa lại đội mưa HD. Về đến nhà là 6h tối. Ngồi trong chăn run cầm cập nhưng có BB trong tay nên cũng ấm lòng. Hôm đó trời mưa hết cả ngày.
    Bây giờ đã lôi kéo được thêm 3 chiên hữu cùng dùng BB:1 em trai, 1 em vợ và 1 đồng nghiệp. Mặc dù 2 cậu e đều đã lên đời 9k và đòi bán những đt cũ nhưng mình đều giữ lại đẻ dùng. Tình yêu đầu tiên của mình giờ đã đưa cho cậu em trai dùng như đt thứ 2. Mình lại dùng 8110 của cậu e vợ. Còn 8820 của cậu em trai trước đây đã để lại cho cậu đồng nghiệp. Có lẽ chẳng có lý do gì để mình rời bỏ BB bởi nó đã là một kỉ niệm khó quên trong đời mình. Và ngay lúc này mình đang post bài này bằng chiếc 8110 mà không hề cảm thấy khó chịu với bàn phím của em nó.

Đang tải...